Cà phê Liberica Việt Nam có hương thật là đặc biệt
Mình mới mua 2 hũ Liberica của EH, uống thấy thơm ngon quá nên gõ vài dòng chia sẻ với anh em.

Mình mua Liberica Liên Khương và Kiên Cường, cây cà phê Liberica ở VN còn được gọi là cà phê mít, cây to cao, có cây có thể đạt đến độ cao trên 15m.

Liberica chứa hàm lượng caffein ít hơn so với Arabica và Robusta, , mùi thơm và hương vị mạnh hơn rất nhiều, dư vị lại đậm đà khó lẫn.

Hương nổi trội là hương hoa quả, vị ngọt, và rất rất là thơm. Mình thấy thơm ngon hậu vị ngọt đằm hơn nhiều loại cà phê speciaty nhập khẩu.
13
38
4
2
thienduongld
TÍCH CỰC
Loại này trên mình hay dùng cây con của cà phê mít xong ghép Robusta vào vì gốc rễ cà phê mít sinh trưởng rất tốt và chống chịu sâu bệnh hiệu quả , chứ trồng to giờ không thấy ai trồng do năng suất thấp
1
Liberica ngon mà sản lượng ko đều nên có khi mua được bịch cà ngon rồi nhưng lần sau thì ko có lần sau
1
chụp trong hộp
0
2
0
3
0
5
0
9500-ht
TÍCH CỰC
Giá sao vậy ad?
0
khoaslim
TÍCH CỰC
Có thơm như arabica và mạnh hơn robusta không mod?
0
Nghe cafe mít lâu rồi mà chưa thử
0
miennau
ĐẠI BÀNG
Mod @NamAir đã lên đời máy pha cà phê rồi ah, xin ít review
0
cuhiep
VIP
cho xin một ít uống thử đi hihihi
0
Hũ này là nguyên hạt đúng không thớt ơi?
0
muihaovong
ĐẠI BÀNG
Mua ở đâu vậy bác ?
0
Giáo sư X
ĐẠI BÀNG
Hấp dẫn, để mình mua
0
Mod @Nam Air ơi,
2 loại Kiên Cường & Liên Khương chỉ có dạng hạt thôi ah? Có phù hợp với pha phin kg?
0
zuzu89
TÍCH CỰC
Mình hay uống cf với sữa hoặc đường thì có loại hạt rang xay nào ngon ko các bác?
0
whatwhenwhere
TÍCH CỰC
hồi xưa hỏi mấy người bạn ở Đắc Lắc người thì biết cafe mít không? người thì biết người thì không, cf trong bào mắc hông đây!!
0
Đi dự 1 buổi chia sẻ của bạn chủ quán cf mới biết ngoài hạt A, hạt R còn hạt Lib.
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019