Các anh sẽ mua chiếc xe nào tiếp theo cho mình?
cydia
3 thángBình luận: 25
Các anh sẽ mua chiếc xe nào tiếp theo cho mình?

Hi, e phát hiện là hình như cứ cái gì mình muốn và cố gắng làm mọi thứ về nó thì mình thường đạt được rất nhanh, e từng thích một chiếc xe hơi Honda, mơ ước một chiếc xe Mercedes khi e là sinh viên, thì e đều dần mua được.

Hiện tại, em đang đi một chiếc Mercedes E và có lẽ cũng yêu Mercedes rồi nên chiếc xe thứ 2 e dự kiến sẽ là một chiếc Mercdes E400 trở lên, hoặc một chiếc dòng G vì cũng muốn thử qua SUV.

Hãy thử ghi vào đây chiếc xe mà anh/ chị thích, dự định sẽ mua nó và xem xem bao giờ thành sự thực thì có thể sẽ tiếp tục post vào bài này 😁
25 bình luận
bim 330 m sport, luôn là e xe mình muốn đưa vào garage đầu tiên, giờ vẫn chưa đủ tài chính
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Wildgingers Bắt đầu từ chiếc E60 hay E90 oke đó bạn, khoảng 300 - 350 triệu và để dành tầm 100tr cho các chi phí bảo dưỡng trong 2 năm đầu là thử chơi dc rồi, BMW lái rất thích
@cydia mình đang xem qua E90, thấy tìm 1 e đẹp cũng không dễ
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Wildgingers Mua đi, ko sợ đâu, dần dần sẽ có xe đẹp 😁 mà đi đời thước lái dầu thì lành hơn điện đấy
@cydia bác nữ mà rành chơi xe quá, bái phục
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Wildgingers e nghịch từ xe của a trai là nhiều
Nam.Quach
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Porsche 911
Mày vui tính vãi
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nam.Quach Tầm 10 tỷ, dự định của bạn oách quá
tôi chọn Vios nhé, bền giá, mẫu mã nồi đồng cối đá, bão dưỡng ít tiền, bữa check trên trang oto.com.vn 500 củ là có con xe ngon như này rồi. giờ mình mới có 300 nên chẳng dám mơ T.T
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vvv1502 300 mua dc nhiều xe lắm bạn ơi, bạn mua 1 chiếc Focus đời 2009 có hơn 200 thôi, đi ăn đứt Vios
Porche panamera nhé.
cydia
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@giacmobennguoi Bao giờ thì mua ạ
Suzuki Celerio MT 2019, vì em mới lấy bằng giờ chỉ đc cầm lái ISUZU DMAX 2.5 MT 4x4 của công ty chứ chưa có xe riêng. Đang phấn đấu có 1 cái thùng tôn che nắng mưa để đi lại thôi ạ, mình thích đi số sàn, ngắm Celerio vì nó là con xe MT rẻ nhất mà ăn uống tiết kiệm.
cydia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BillyTheKid96 nếu e ko ngại xe cũ thì bằng đó tiền mua dc nhiều xe hay đó
@cydia Em cũng khá ngại một chiếc xe cũ thỉnh thoảng lại hắt hơi sổ mũi lòng thòng một bill vài triệu mỗi lần vì thu nhập em cũng còn thấp nên nhắm tới chiếc đó coi như là lựa chọn an toàn nhất. Đến khi nâng cao kiến thức rồi thì em sẽ nhắm tới Focuse, Civic hoặc Accord cũ.
cydia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BillyTheKid96 Civic rất lành đó, thu nhập thấp mà mua dc chiếc xe cũ thì tiết kiệm dc rất nhiều tiền 😔 do giá xe ở VN đắt quá
Lê*
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đang đi Mazda 3 cũ, dự tính tương lai là Mazda 3 Hatchback mới đi mỗi ngày và Mx-5 Miata số sàn đi cuối tuần vui vẻ.
cydia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lê* bạn mang Miata về chắc e nó là duy nhất Vn đó, cool luôn
Lê*
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cydia Hiện tại có con miata ngoài Sơn Tùng auto đó bác nhưng số tự động, nếu được số sàn, màu xi măng và nội thất nâu nữa là đúng bài roadster 😆
cydia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lê* có thể thay bộ số nhé, miễn là có tiền. Studio bên mình có cậu mua Mercedes C300 mới về & thay sang bộ số sàn của Mer luôn 😁
Lê*
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cydia Tại mình khoái xe nguyên zin bác nhưng đồng thời mình cũng nghĩ tới thay số rồi, dành cho trường hợp ko nhập về được hoặc giá ko hợp lí chắc phải vậy thôi, mong tới lúc mua được thì xe còn đó. 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019