Các bác cao tay giúp em với...

hung hi hung
21/10/2017 16:58Phản hồi: 4
Các bác cao tay giúp em với...
Chả là cách đây vài năm e có mua con 5s đến giờ chán dùng đổi ngang với blackberry passport vì trước e cũng sài blod 9780 rồi,đến giờ thì thật ra thích bấm nút cầm bb như kiểu cái máy tính mini bên mình,nay e viết bài này e muốn hỏi vài thứ về passport mong mọi người giúp đỡ.
Thứ nhất là e cài phần mềm androi cho bb thì cứ bị hay cái lỗi google play ko hỗ trợ dịch vụ này,mặc dù e làm theo cách cài Service mà vẫn bị báo lỗi khi vào ứng dụng ạ,còn game thì e có dow 1 trò trên CH là game " Last Day On Earth : Survival " cứ đến đooạn load để vô game thì báo game ko chạy nếu ko có các dịch vụ của Google play thiết bị của bạn ko hỗ trợ dịch vụ này.Nhưng vẫn vô game chơi đc,có điều load khá lâu.rồi bây giờ e vô youtube hay google chrom đc tải từ CH play về đều báo dịch vụ ko hỗ trợ.
Thứ 2 là e đang sài bản room10.3.3.1435 thì thấy,khá tốn pin lúc trao đổi thì anh kia kêu dùng đc 2 ngày,mà e toàn chơi đc có vài giờ,hay là do e cài phần mêm CH play về nên tụt pin nhanh quá,mọi người có bản room nào sài cho bb pp thì giúp e xem có cải thiện đc tí nào ko
Thứ 3 là cho e hỏi về cách up room cho bb passport dùng phần mềm nào tốt và an toàn.
Cảm ơn ACE đọc bài.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
1. game và phần mềm xài ké của android nên cùi vậy đó, bạn tham khảo các topic chia sẻ apps xài ổn định cho bb os10, nhưng game thì k có đâu.
2. rom nào pin cũng cùi vậy thôi, dc 2 ngày chắc là xài ít 😁
3. tham khảo thêm trong các topic chia sẻ kinh nghiệm nhé
hung hi hung
ĐẠI BÀNG
6 năm
hì,giờ e mới online,tks bác,mà e sài gốc OS tốt hơn tks bác nhiều,mà bác cho hỏi bb passport của e có 2 nút nhân hơi mạnh mới ăn vậy có phải do máy bị lỗi ko bác
HonVietBlogs
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn xem video này nhé
hung hi hung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HonVietBlogs Cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế