Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các bác cho e hỏi là làm tnao để ktra đc phần trăm pin của magic mouse 2 và đổi tên đc mouse vậy ah

Tung Tôm Tôm
3/4/2020 15:44Phản hồi: 14

Các bác cho e hỏi là làm tnao để ktra đc phần trăm pin của magic mouse 2 và đổi tên đc mouse vậy ah..e tìm mãi k ra

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dan Coffee
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bluetooth -> mouse
Nó giao tiếp bằng Bluetooth.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình nhớ là lúc kết nối rồi, bạn bấm vào biểu tượng Bluetooth ở status bar và vào Magic mouse sẽ thấy.
P/s: mình xài MacOS nha. Trong hình là pin con Magic trackpad của mình, magic mouse để công ty không đem về
Screen Shot 2020-04-04 at 02.14.58.png
@tlzlord Cám ơn bác..e quên mất là e dùng trên ipad bác ạ😃
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tung Tôm Tôm ipad bạn vào vuốt trên xuống vào phần notification, vuốt trái qua phải trong widget chắc có. Mình không có ipad, nhưng iphone nếu báo pin các thiết bị sẽ ở đây
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tung Tôm Tôm Đổi tên thì vào bluetooth có biểu tượng i để đổi tên. Chuột phải đang kết nối mới đổi được.
Prusten
TÍCH CỰC
4 năm
Bác vào System rồi Bluetooth (nếu có chọn hiển thị trên thanh công cụ rồi thì vào từ trên thanh công cụ) sẽ có danh sách các thiết bị kết nối, chọn vào từng thiết bị sẽ có xem % pin và đổi tên 😃.
@Prusten Cám ơn bác ạ
q3rista
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho mình hỏi nếu dùng trên ipad thì đổi như thế nào, vì vào phần Bluetooth thì chỉ có disconnect/ forget this device thôi.
Prusten
TÍCH CỰC
4 năm
@q3rista Trên iPad thì bác vào mục "Bluetooth accessory" rồi chữ (i) sẽ có mục đổi tên. Còn xem % pin thì thêm shorcut ở ngoài màn hình chính để xem nhanh được, kéo sang phải sẽ hiện cột witdget, chạy xuống dưới của mục này và thêm widget của bluetooth nếu chưa có.
zeus2412
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vào phần bluetooth là nó hiện % pin bạn ơi
h2media1
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác vẫn chịu đựng được khi dùng con này à. ?
tlzlord
ĐẠI BÀNG
4 năm
@h2media1 con magic mouse về cảm giác cầm thì chán nhưng về sử dụng thì ngon, vì cả bề mặt nó là cảm ứng có thể xài 2 ngón 3 ngón 4 ngón như trackpad luôn. Dùng cho Macbook cũng ok
Đang cùng câu hỏi, đọc xem thế nào 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019