Các bác cho em hỏi Macbook Pro 15" 2016 để sleep mà máy vẫn nóng và tụt khoảng 8-10%/h. Đã tắt...

khanhnd0709h
24/7/2018 9:42Phản hồi: 14
Qua đêm e mới tụt có 2%. Thế là nhiều r. Thử down bản mới nhất về r cài sạch lại xem
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungninh
TÍCH CỰC
6 năm
Qua đêm e mới tụt có 2%. Thế là nhiều r. Thử down bản mới nhất về r cài sạch lại xem
@tungninh mình cài mới lại bản 10.13.6 rồi. Gập máy sleep mà máy vẫn nóng và hao pin như đang sử dụng luôn, không hiểu kiểu gì, có cài đặt gì để nó ngủ hẳn không bạn nhỉ
@khanhnd0709h Mình cũng bị giống bạn nè, không biết bạn còn bị không? Chỉ mình với a
phuocdh
TÍCH CỰC
6 năm
Reset NVRam nha bạn
tungninh
TÍCH CỰC
6 năm
@phuocdh Mới cài lại thì k khác gì reset NV đâu. Có thể mới cài nên vậy. Cứ kiểm tra 2 bữa coi. R xem update các kiểu hết chưa. ...
@phuocdh Reset NVRAM chỉ giúp reset thông số cài đặt của các chức năng thôi. Trong trường hợp này phải reset SMC mới đúng 😁
@Penguin Pingu Reset nvram với smc như nào vậy bạn, mình mới dùng không biêt
@khanhnd0709h Bạn làm như sau 😁
1. Shutdown máy hoàn toàn
2. Bấm giữ 3 nút Shift-Control-Option bên trái (toàn bộ là phím bên trái hết nhé) và nút nguồn (TouchID) cùng một lúc. Giữ cả 4 nút này trong vòng 10 giây.
3. Thả cả 4 nút ra cùng lúc. Sau đó bấm nút nguồn trở lại để mở máy.
phuocdh
TÍCH CỰC
6 năm
@tungninh Ha ha. Thế bạn nghĩ sau khi xoá sạch vào Internet Recovery nó lưu chọn ngôn ngữ với pass wifi vào đâu?!
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
máy mình lâu lâu cũng bị vậy, kiểu như nó ngủ nửa vời hay sao á
@binhyen102 bạn dùng os mấy, mình lần nào cũng bị ấy
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhnd0709h hiện đang 10.13.6
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy mình qua đêm cũng tuột pin tầm đó, mà máy mới mua gần tháng, sờ vào thì cảm giác hơi âm ấm, từ lúc mới mua đã thế, vậy là sao các bạn
minh1308
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn ai bị như tình trạng trên mà fix dc r k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019