Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

các bác cho em hỏi máy em không mở được Samsung health và khi ấn vào mở n hiện như hình ạ vậy là...

DinhPhat212
28/11/2018 16:0Phản hồi: 14
các bác cho em hỏi máy em không mở được Samsung health và khi ấn vào mở n hiện như hình ạ vậy là...
Nếu root rồi bác thử thêm Samsung Health vào Magisk hide xem. Nếu root bằng SuperSu thì thêm vào Su hide
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu root rồi bác thử thêm Samsung Health vào Magisk hide xem. Nếu root bằng SuperSu thì thêm vào Su hide
@haichin Dạ em cảm ơn ạ . Tại em mới chuyển từ ios sang android và máy e mới lấy hôm nay nên thực sự là e cx k biết máy đã root chưa ạ. Chỉ là e vào cái samsung health kia k đc và e thấy máy báo về như vậy .Em có xem thì không có app nào rác cả ngoài một số cái app cơ bản của máy .Vậy có cách nào để kiểm tra xem máy đã root hay chưa không ạ
thuantla
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết máy bạn root hay chưa? Nếu root rồi thì làm như sau có thể bỏ qua lỗi này:
1) Download app trên Play Store tên là "BuildProp Editor".
2) Mở app và tìm "ro.config.tima".
3) Click vào nó rồi đổi "1" sang "O".
Nguồn: https://forum.xda-developers.com/note5/general/fix-how-to-fix-samsung-health-root-t3594707

[FIX]How To Fix Samsung Health Not Working With Root

I've posted this as an afterthought in some of my other threads, but have come to realize that this easy little fix might just be crucial enough for some to warrant having its own thread. So...
xdaforums.com

Còn nếu bạn không root thì lên TTBH Samsung nhờ nó cài lại máy giùm cho lẹ, cũng không rành vụ root. Máy root thì sẽ không xài được nhiều app của Samsung như Samsung Pay, Knox...
@thuantla Dạ e cảm ơn bác ạ . Máy e là bản mỹ ạ . Em muốn hỏi việc root máy cái ảnh hưởng gì tới việc sử dụng ví dụ như làm lag máy hay gì không ấy ạ
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DinhPhat212 root máy thường nhằm loại bỏ 1 số app rác của nhà mạng . Nếu muốn dùng máy ổn định, pin lâu thì nên dùng room stock
@HoaNgocLan84 dạ em cảm ơn ạ
cho em hỏi làm thế nào để check xem máy đã root hay chưa ạ .
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DinhPhat212 bạn tải có thể tải root checker trên chplay để ktra
@HoaNgocLan84 dạ e cảm ơn nha e check thìn lại báo chữ đỏ
Sao em cũng root rồi mà không bị nhỉ @@
@Q.Dragon Cái này e cũng không rõ nữa
Muốn biết máy root hay nhảy Knox chưa, đơn giản cho ai ít vọc vạch thì tải app này về vào kiểm trang tình trạng Root và Knox: https://play.google.com/store/apps/details?id=org.vndnguyen.phoneinfo
- Đối với ng dùng bình thường ko nên root vì nó sẽ mất đi tỉnh bảo mật của Knox trên máy đó và các phần mềm nguy hại rất dễ lợi dụng tấn công vào hệ thống máy.
- Nếu máy root rồi thì hãy flash lại rom Stock của nó để unroot đi.
- Root chỉ thích hợp cho ai thích vọc vạch tinh chỉnh hệ thống cũng như hack các ứng dụng khác thui.
Máy mình cũng bị vậy, note 9 việt nam, android 9, máy không root, không có cách nào truy cập được, kể cả thư mục bảo mật cũng không vào được, reset về như lúc máy mới mua cũng không được, có bạn nào có cách sửa lỗi này không giúp mình với
@quy1983 Máy chính hãng mua ở VN mà bị cứ mang đến TTBH ngta xử lý cho nhé.
hagvate
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi khi dung Samsung health thì báo như sau, tạm dừng và không đo được thông số chạy bộ. Bác nào gặp rồi xem hộ em nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019