Các bác cho em hỏi tý, Xe em là Wave Alpha 110 2017 mua được 2 năm, không biết xe bị cái vấn đề gì

20/3/2020 3:14Phản hồi: 4

Các bác cho em hỏi tý, Xe em là Wave Alpha 110 2017 mua được 2 năm, không biết xe bị cái vấn đề gì mà sao dạo này hao xăng dữ quá 47km/1lit, tháng trước thì vẫn còn được 53km/1lit, ko bít nguyên nhân dẫn đến hao xăng là do bình xăng con hay là do bugi nữa, các bác có cao kiến gì thì chỉ giúp dùm em với ạ.

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi tý, Xe em là Wave Alpha 110 2017 mua được 2 năm, không biết xe bị cái vấn đề gì mà sao dạo này hao xăng dữ quá 47km/1lit, tháng trước thì vẫn còn được 53km/1lit, ko bít nguyên nhân dẫn đến hao xăng là do bình xăng con hay là do bugi nữa, các bác có cao kiến gì thì chỉ giúp dùm em với ạ.
@Nguyễn Việt Trung 92 bác thay dầu buồng đốt xem
@bachythusinhtk Thay Dầu buồng đốt là như thế nào vậy ạ
Hao xăng nhiều lý do,thứ 1 bạn kiểm tra độ bám của côn.Khi thốc ga xe còn độ bốc sẽ được coi như côn không bị chai lỳ.Vì côn chai lỳ sẽ dẫn đến việc hao xăng,nóng máy nhanh
Thứ 2 là lọc gió bẩn sẽ khiến cho gió thiếu khiến xăng bị dư khiến cho hao xăng.Cần tháo bugi xem có ướt,đen thì nên thay lọc gió ngay
Chế hòa khí cũng không thể xem nhẹ,bẩn bít hết các ngõ gió sẽ làm cho lượng hoà khí bị sai lệch.Có đk tốt nhất là tháo ra vệ sinh xịt sạch các ngách không khí sẽ giúp hoà khí đc hoàn hảo
Việc trước tiên tháo bugi ra để xem bugi đen - ướt là đúng những nguyên nhân trên.Xe Wave, Dream là dễ tháo bugi nhất nên đây là bước kiểm tra trước tiên
Nếu bộ côn đã có hiện tượng không còn bốc có thể chỉnh ốc canh côn lại cho chuẩn
Screenshot_2018-04-11-08-42-01-972_com.google.android.youtube.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019