Các bác cho em hỏi với? Máy em là MSI GF63

ACH111
20/1/2023 4:26Phản hồi: 2
Có máy của bác nào bị lỗi như em không ạ?
Máy em khi để chế độ sleep xong lúc muốn đánh thức máy thì không thể sử dụng bàn phím hay chuột để đánh thức mà bắt buộc phải ấn nút power. Máy em là MSI Gaming GF63 Thin 11SC-1090VN i5 11400H. Em mới mua 2 hôm chưa cài đặt phần mềm gì mới chỉ lướt web nghe nhạc. Em mang ra cửa hàng bảo hành rồi nhưng họ không sửa được, còn bảo là dòng máy này nó thế không phải là lỗi. Ai đã từng dùng máy này rồi cho em lời khuyên với.
Một cái nữa cho em hỏi là theo như quảng cáo của web em mua là trong máy sử dụng card GeForce GTX 1650 nhưng thực tế lại là GeForce GTX 1650 Max-Q và chỉ là render-only-device thôi. Thực tế máy này như thế nào ạ? Ai đã từng dùng có thể nói cho em biết card của mình là ntn không? Em tính hỏi để xem có được đổi trả không. Pin của máy này cũng không hề như quảng cáo. Cảm thấy như bị lừa quá các bác ơi.
Xin cảm ơn các bác nhiều.
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào Device Manager > Keyboard > HID Keyboard device
Cửa sổ HID Keyboard device hiện ra chọn tab "Power Managment" > check allow this device to wake the computer.
Tương tự với chuột, Device Manager > mice and other pointing device > HID - comp...

Về con card VGA thì google "1650 vs 1650 max q"
Quảng cáo chỉ nên tin 50% thôi, nó bảo pin thấp thì sao nó bán đc hàng. Quảng cáo pin dùng 6h nhưng k nói điều kiện là độ sáng màn hình 50%, chỉ xem youtube, chạy ở chế độ siêu tiết kiệm điện thì chết =)).

Con đó mà bạn mua trên 17tr là bị hớ r
@Nguyễn T.Phát cách bạn chỉ mình thử làm rồi nhưng không sửa được lỗi đó. Bên bảo hành cũng bó tay luôn. Họ bảo máy này nó thế. Còn card thì mình search rồi thấy hai loại card đó khác nhau. max Q hiệu suất kém hơn. Nếu có ai cùng dùng con y hệt để mình so sánh thì tốt quá. Thế mới bắt họ tìm cách sửa cho mình được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019