Các bác đánh giá sao về khởi nghiệp kinh doanh cùng CP Five Star?

dinhtien87
19/8/2020 7:50Phản hồi: 26
Trước giờ em chủ yếu đi làm thuê trong mảng F&B (1 năm làm trà sữa, 2.5 năm làm nhà hàng). Cơ bản là e đã có chút kinh nghiệm và đánh giá thấy mảng này cũng rất tiềm năng nên vừa rồi được gia đình động viên, em đang tính khởi nghiệp kinh doanh khoản đồ ăn nhanh, có thể ship tận nhà. Tìm hiểu một số thương hiệu, em thấy mua nhượng quyền thương hiệu gà rán CP Five Star để mở cửa hàng là phương án khả thi nhất vì vốn đầu tư mỏng, mấy món này giới trẻ khá ưa chuộng, mà dịch dã covid19 như này bán tại quán hoặc liên kết với các bên giao hàng như now, grab … để ship tận nơi cũng khá ổn. Em đã cẩn thận lên 1 plan dự trù doanh thu, chi phí, điểm hòa vốn các kiểu, thấy cũng có vẻ khả quan mà chia sẻ thật với các bác là lần đầu nên vẫn hơi rén. Không biết diễn đàn mình có bác nào khởi nghiệp kinh doanh cùng CP five star này chưa? Cho em xin đánh giá thực tế với?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồ ăn nhanh giờ đang thịnh bác ạ
Nên em nghĩ phương án này khá ok
Về nhượng quyền thương hiệu CP Five star thì em ko rõ, nhưng từng ăn gà rán hãng này rồi, thấy cũng ngon
Tìm hiểu kỹ bác ạ
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Noithat_Promart Vâng bác ơi, em cũng ăn gà rán Five star nhiều lần rồi, thấy ngon, khá vừa miệng, thế nên cũng đang muốn kinh doanh khoản này luôn 😃
designer1102
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhtien87 Gà rán hãng này nổi tiếng đấy, nên gần như bác sẽ có sẵn tệp khách hàng rồi đấy ạ. còn về các khoản khác bác sẽ được tư vấn, hướng dẫn, lắp đặt, đào tạo và cung cấp vật dụng, nguồn nguyên liệu đảm bảo nguồn gốc rõ ràng nên cũng yên tâm bác ạ. chính xác thì nhượng quyền thương hiệu CP five star này bao nhiêu vậy bác?
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@designer1102 - Mua nhượng quyền mô hình gà rán Ki-ốt: 27 triệu đồng.
- Mua nhượng quyền mô hình gà rán Outlet: 32 triệu đồng.
Đó ạ bác
designer1102
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhtien87 Quá rẻ luôn ạ. Thế này thì thu hồi vốn nhanh lắm, cái kiểu mô hình ki ốt kể cũng hay chả đau đầu khoản mặt bằng gì
đầu tư vào mua nhượng quyền thương hiệu gà rán này thì bao nhiêu, cụ nào có thông tin ko ạ?
Lee JunKi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn lên kế hoạch chi tiết rồi dành time tương tác với người có kinh nghiệm họ chỉnh sửa cho. Lĩnh vực này quan trọng mặt bằng và MKT
Bác đã tham gia vào đây chưa https://www.facebook.com/groups/279470426486831
Các bác cùng chí hướng thì vào mà trao đổi thảo luận với nhau
Em cũng đang ngâm cứu đây ạ
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phongnguyet2t2 Vâng ok cảm ơn bác để em thử nghía 1 vòng tham khảo ạ
Hoinhanong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vốn mỏng và kinh doanh an toàn thì em nghĩ là ok bác ơi
sắp vào mùa thu đông rồi thì gà rán đắt như tôm tươi
chúc bác thành công
có phiếu gg 100% cho anh em tinhte thì cho em xin cái mã 😁
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoinhanong Bác vui tính quá, khi nào em chốt được thì sẽ có ưu đãi cho các bác nhà mình ạ
Hoinhanong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhtien87 bác nhớ đấy em ko nói đùa đây, ko có em tới đốt bể nước nhá
E khởi nghiệp trong nghành sản xuất cafe
Đi kênh phân phối truyền thống, hiện đang có hệ thống đại lý ở các tỉnh, coi như tạm ổn
E tìm kiếm ý tưởng phân phổi hàng đưa trực tiếp đến tay người tiêu dùng, không phải đi qua đại lý nữa
Nên a chị nào có ý tưởng gợi ý cho em với, em cảm ơn nhiều
designer1102
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguoi Thuong 01 Nếu là dòng sản phẩm đặc biệt và cao cấp thì có thể sử dụng kênh maketing online bán hàng trực tiếp. Nhưng nếu sản phẩm phổ thông cũng tương tự như các sản phẩm trên các quầy kệ cửa hàng tiện lợi và siêu thị người tiêu dùng có thể mua bất kì ở đâu thì rất khó để triển khai.
@designer1102 cảm ơn a thật nhiều, chính xác là chỗ này luôn a ạ
Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cứ mạnh dạn mà làm đi bác, thành công luôn thì tốt, còn ko thì hãy nhớ: thất bại là mẹ thành công
gà rán hãng này khá ok đấy ak
Em cũng hóng khời nghiệp kinh doanh cùng cp five star ? bác nào qua rồi share đi ạ
Frank0919
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đánh giá khách quan về CP Five Star em thấy
- Chất lượng sản phẩm : món ăn như gà rán giòn, gà phô mai, gà teabak, cá viên, chả giò, xúc xích, burger .... phù hợp với nhiều đối tượng, hương vị thơm ngon, giá cả bình dân mà lại có nguồn nguyên liệu đảm bảo tập đoàn CP nổi tiếng từ Thái Lan.
- Mô hình Kiosk hay Outlet, chỉ cần bỏ ra vốn đầu tư ban đầu là 27tr hoặc 32 tr để mua nhượng quyền thương hiệu, trong đó đã bao gồm phí hợp tác kinh doanh, phí đặt cọc, lắp đặt, vật dụng, đào tạo
Thời buổi này người dùng chuộng ship hàng tận nơi, nên dịch dã cũng chẳng ảnh hưởng gì hết
Em nghĩ bác đầu tư mảng này ok
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Frank0919 Vâng cảm ơn bác, thế nếu em có mở thì bác nhớ ủng hộ đấy nhá
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
mạnh dạn mà làm bác ơi, thích phải nhích luôn, nghe nhiều luồng ý kiến dễ chùn chân lắm
namsuper
ĐẠI BÀNG
4 năm
ưu thế của bác là đã có kinh nghiệm về lĩnh vực ăn uống rồi, nên setup mọi thứ với bác sẽ trở lên đơn giản hơn
ưu điểm của cp five star là quá phổ biến, gà rán ngon tương đương nhiều bên có thương hiệu, nhưng giá rổ lại bình dân
đầu tư ko quá lớn, vì chẳng may nếu có chưa thành công thì cũng đỡ xoắn quẩy tiền vốn
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namsuper Bác làm chưa mà nói như thật, em nghĩ ko có startup nào mà ko khoai sọ 😆 nói chung ko phải cái j cũng khó nhưng ko đơn giản khi ngồi gõ bàn phím đâu ạ
namsuper
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MinhDang4290 Em khởi nghiệp kd quán cà phê bác ơi, ơn giời ăn ở đức độ nên nay cũng đc 4 năm rồi. Túc tắc thôi ạ, dịch dã hơi đìu hiu tí nhưng ko sao, mảng nào chẳng thế
Còn như về vấn đề cụ chủ top thì đó là nhìn nhận khách quan từ phía em, 1 người đã từng nát óc suy nghĩ về khởi nghiệp. thực ra đợt đó chẳng ai chỉ cho em cái món nhượng quyền thương hiệu như cp Five star này, chứ biết sớm có khi em cũng làm 1 slot. Em thấy thị trường này tiềm năng mà bác. ko tin thì bác thử đi ạ
Nếu thích thì nhích luôn, đắn đo nhiều mỗi người mỗi ý dễ chùn chân lắm, chúc bác có lựa chọn sáng suốt
Nếu bác có sẵn mặt tiền thì quá hay luôn
chỉ mất tiền mua nhượng quyền thương hiệu thôi, còn lại sức người bỏ ra và ko tốn tiền thuê mặt bằng, vốn quay vòng thấp, ngày vài triệu tiền thực phẩm nhưng cuối ngày thu về luôn, đỡ đau đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019