Các bác giúp em pin của palm tx với!

meomap
26/6/2006 8:40Phản hồi: 17
Máy em mới mua, dùng được có vài lần nhưng hao pin khủng khiếp, trung bình nửa ngày phải sạc một lần, mà có làm gì đâu, chỉ toàn đọc ebook rồi chọt chọt linh tinh thui. Cục sạc sịn bị cháy, em chỉ sạc bằng dây sync thôi. Các cao nhân mau đến giúp em với!!!!!!!!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thể thế được. Palm Tx dùng bình thường ít cũng phải được 2 đến 3 ngày. Bạn xem lại xem wifi có mở không?
Còn nếu không thì khả năng pin bị hỏng là khá cao. Nếu trên Palm.com có Rom cập nhật thì cũng nên tải về dùng.
Trước giờ chưa nghe phản ánh Pin Tx ít thế bao giờ.
Cảm ơn anh. Chắc cục pin của em hỏng thật anh ạ. Nhưng nếu muốn thay hoặc chế lại thì mang đến đâu, anh chỉ dùm em với (em ở HN ạ!)
Pin TX thì đúng là hơi khó mua đó. Tuy nhiên bạn có thể vào các trang ppcvn, handheld để tìm xem có bác nào bán không
m500
ĐẠI BÀNG
18 năm
Bác nói được nữa ngày là phải xạc lại, mỗi lần bác đọc eBook mấy tiếng vậy, 4 hay 5h đồng hồ. Mình cũng sử dụng TX, BT, Wifi tắt hết, âm thanh tắt luôn, mình thử xạc đầy và chơi game Sky Force khoảng 3h là hết pin phải sạc lại rồi.

Mình nghĩ cái màn hình nó ngốn pin rất nhiều.
Em dùng N-Gage để chơi Game, đọc sách trên Palm những lúc buồn, rỗi rãi. Theo em để tiết kiệm nguồn Pin ngoài các cách trên xin lưu ý giảm độ sáng màn hình đi một chút, hiệu chỉnh giảm làm sao mắt mình cảm nhận tốt là được.
Sạc bằng dây sync và sạc bằng cục sạc có gì khác nhau không ah? Thường em sạc bằng cục sạc thấy mất vài tiếng, còn dây sync sạc khoảng 1h là nó đầy rồi???
m500
ĐẠI BÀNG
18 năm
Kì vậy bác, thường thì sạc bằng cục adapter đi theo máy thì sẽ mau hơn là sạc qua dây sync nối với máy tính chứ. Mình thấy lấy dây sync nối với cái cục sạc của iPop thì sạc hơi bị lâu.
bluesun
ĐẠI BÀNG
17 năm
Sạc bằng cục sạc tất nhiên là nhanh hơn sạc bằng dây synch rồi, dây synch chủ yếu là để máy không bị hết pin đột ngột lúc hot synch thôi chứ nó không thể sạc đầy pin được
Trường hợp của bác là do bác sạc bằng dây synch, nhưng pin chỉ vào có chút xíu mà bác lại lấy ra chơi game tiếp thì hết pin là đúng rồi.
Ủa nhưng mà cục sạc theo máy palm đâu phải là đồ dzỏm đâu mà sao bác làm nó cháy hay dzậy ???
TuanAT
ĐẠI BÀNG
17 năm
TX mình vọc cả ngày. wifi trên 5g có gì dau. coi chừng pin tiêu rồi.
nguyencot
TÍCH CỰC
17 năm
kiếm cục xạc zin xạc lại thử coi!
Theo nguồn tin thân cận cho bít là sạc bằng dây sync mất 9h để full, trong khi đó chỉ cần 3h cho Power theo máy
ngthevan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em phân vân cái "tin cậy" của bác lắm. Em dùng TX 3 năm nay, xạc bằng power mất khoảng 1h khi battery báo khoảng 20% - còn chủ yếu em xạc bằng sync mất khoảng 2h. Nói chung là vô cùng lắm.
thanhbk
TÍCH CỰC
16 năm
Nhân tiện đây bác nào có soft tiết kiệm pin cho Palm T680 thì giới thiệu lại cho e luôn với nhé!e kiếm mà chưa ra đc!cám ơn các bác nhiều lắm
lên thegioipin ma mua,ko thì mod pin.kiếm cục 5c xịn mà mod,thời gian dung cũng ngang ngửa pin gốc nhưng thời gian chờ thì kém hơn nhiều đấy ạ,hết pin mà ko xạc là 1 lúc sau mất hết giờ,nó về giời xuất máy
Em nó nằm dưới mồ rồi mà bác lôi em nó lên chi vậy?
Số là 1 năm rưỡi trước em cũng có con Palm TX, kinh nghiệm cho thấy thế thôi, chứ bác lấy "hậu duệ" so với "tiền bối" thì làm sao lão đại đỡ nổi?
không thể có chuyện pintx nửa ngày mà hết được. Mình đã dùng TX - nếu dùng bình thường tầm 3-4 ngày...để không thì hơn 1 tuần - wifi liên tục cũng tần 5h.
Có thể bạn sạc bằng syn nên có vấn đề về phần báo đầy của pin. Bạn thử cắm sạc xuyên đêm xem. Dùng cái đầu đổi nối 220vac 5vdc chủa mấy cái máy mp3 ấy rồi cắm đầu usb của syn vào đấy.
Hard reset lại máy...thử lại. Nếu không bạn thử Up room xem thế nào.
Trường hợp pin hỏng bạn liên lạc với thế giới pin - nhớ không nhầm pin tx và t5 là thay thế được cho nhau.
thanks
leba207
ĐẠI BÀNG
12 năm
up

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119