Các bác làm gì khi có dấu hiện thấy chán chụp ảnh ?

nvsp18
23/9/2014 3:27Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SE K800i
TÍCH CỰC
10 năm
Em nghĩ bác bị hội chứng đám đông rồi. Theo em thì bác nên chuyển qua thể loại ảnh về thiên nhiên (phong cảnh, macro) kết hợp với du lịch bụi ít người (hoặc một mình càng tốt). Cố đừng nghĩ mình đang đi chụp nữa mà hãy nghĩ đang đi chơi, để ảnh tự lọt vào ống kính, đừng cố kiếm tìm 😁 :D
TMK123
TÍCH CỰC
10 năm
Mua thêm lens, nâng đời , sẽ hết chán,afd mà chán thì sang afs, rồi sang nano, chán nữa thì quay về mf
MinhChau122
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chán chụp,mất hứng chụp là chuyện bình thường nhưng với mình chụp hình có lẻ là niềm vui cuối cùng và không bao giờ mất.
cho em hết đi này...bảo đảm hết chán...
sieukid
ĐẠI BÀNG
10 năm
thử tháo banh hết máy và lens ra rồi ráp lại :eek:
thử tháo banh máy Nikon và Canon rồi ráp 2 thằng với nhau o_O
nôm na gọi là chơi .... xếp hình (j/k) :p
conb
TÍCH CỰC
10 năm
Lên ngó ảnh của mấy bác pro trên 500px, photo.ru, vnphoto, mấy cái topic phototrip, là ngứa tay ngay.
Bác thì chán chụp còn em thì ko có máy để mà chụp.
Cracker
ĐẠI BÀNG
10 năm
cất nó trong tủ chống ẩm 😁
vphlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nvsp18 mà cũng chán máy ảnh à, vậy thì đi du lịch xa xa lấy cảm hứng lại bác ạ 😁
chickenttt
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu bác ko thiếu tiền hay cần tiền để hút chích thì cứ để đó, rồi cũng có 1 ngày sẽ có dịp để hâm nóng lại sở thích 1 thời thôi.
Đọc từ đầu đến cuối thấy bác giống độc cô cầu bại trong chuyện trưởng của Kim Dung nhưng có vẻ giống hơn kiểu bỗng dưng buồn của thằng cu R7 😃
Anh đăng ký con 50 1.4G của @maquan nhá 😃
chán thì dễ hiểu..nhiều bác chơi ảnh cũng chỉ để chơi thiết bị...trải nghiệm thiết bị chứ chả quan tâm đến ảnh như thế nào..ảnh có đẹp không..có đúng sáng hông..bố cục ổn ko ??? Có concept gì mới hem....thường chỉ là chờ ai hú rồi vác máy đi...chụp linh tin lang tang ....rồi một thời gian cảm thấy có lên thiết bi cao thì cũng thế...trình vẫn còi........vẫn chả có đề tài gì mới.......cũng lười ko tìm hiểu ảnh ọt...không tự đổi mới mình....CHup chân dung thì cũng ko tự ên được con cept...thà 2 tháng chụp 1 lần ..1 bộ ảnh cho chất....Chụp mảco côn trùng thì nhờ vào ống mảco chụp thôi chứ cũng ko tìm hiểu để chụp làm sao cho đẹp.....phong cảnh thì ko có thòi gian đi..........v.v.v.v.........nhiều thứ khác...suy ra chán ....

Nhìn chung chơi ảnh mà chỉ nhắm chơi thiết bị thì một thời gian sau...sẽ muốn bán hết đồ cho roài..!
@princer_2410 Hehe, trước em cũng chụp bộ này bộ kia, ý tưởng này ý tưởng kia. Xong roài cũng chán ợ, giờ chụp theo tùy hứng, ko có hứng chả buồn chụp 😃

ps. Em vẫn tự nhận là đứa chơi thiết bị 😃
Ha_ptnas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@princer_2410 TRả lời rất hay cho một người không còn hứng thú với ảnh, vói em thì luôn nghĩ ra cái để chụp 😃
Hok liên wan nhưng nge bác chán vậy cho e mượn tạm mấy cái lens ;);););)
maquan
CAO CẤP
10 năm
em cứ gom đủ bộ là lại đem bán tất :3
@maquan Bác mua tất hộ em với, em ngại tách ra bán lẻ lắm 😁
Bác @nvsp18 có thường hay tham gia các cuộc thi ảnh trên mạng không nhỉ?
Đó cũng là 1 cách để chống "mất hứng" đó 😁
@hnadov Ko, em chụp ngẫu hứng, ko thích thi thiếc gì cả :D
Đi troll anh em như này cũng là 1 cách nhanh hết chán ! :v
lần đầu tiên em đụng đến máy ảnh là 2006, khi đó học lớp 9 , máy em dùng là 70d cổ lỗ sĩ 😁 giờ đang dùng d5300 + lens kit. em hay chụp phong cảnh đường phố, rất ít khi chụp chân dung. em cũng chỉ chụp cho vui, nhưng ngày nào không làm vài shot thì thấy chán lắm 😃
tien.ank
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuyển qua biên tập, xây dựng một vài clip mang tính chất cá nhân tự phát, rủ thêm bạn bè người thân cùng tham gia 😁
bản chất của chán là biết quá nhiều nhưng chưa tạo thêm được mục tiêu hoặc có rất nhiều mục tiêu nhưng lại không biết gì. em nghĩ bác rơi vào trường hợp 1 rồi. hi !
ukuru2p
TÍCH CỰC
10 năm
lần lâu nhất em không đụng tới máy là 4 ngày ! như thế có gọi là chán chưa ạ !?!?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019