Các bác ơi, e đang tính mua 11 pro max 256 hoặc 512, định mua lock cho rẻ nhưng nếu muốn esim thì...

Giaa bảoo
4/4/2020 8:16Phản hồi: 109
Các bác ơi, e đang tính mua 11 pro max 256 hoặc 512, định mua lock cho rẻ nhưng nếu muốn esim thì...
Các bác ơi, e đang tính mua 11 pro max, định mua lock cho rẻ nhưng nếu muốn esim thì phải làm sao ạ.Em có nghe nói có 1 số bác bảo có sim ghép dùng được cả esim đúng ko?cái này liệu là thật hay là giả vờ vậy ai biết thì thông não giúp em với?Nếu không được chắc em phải mổ bụng pi để mua phiên bản quốc tế chính hãng thôi 😔( các bác tư vấn giúp em với em cảm ơn
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi xời, mua bản lock làm cái gì để cho về unlock vất vả ra. Mà unlock sim ghép thì esim không làm ăn được gì đâu
@Phương Nam 99 Đúng vậy . thêm tí tiền là có quốc tết dùng sóng căng đẹt k lỗi vặt vãnh gì cả Esim thoải mái
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
4 năm
vl eSim là Sim điện tử, 1 con chip nằm sẵn trong máy, phải ra nhà mạng họ kích hoạt, méo hiểu Sim ghép thì kích hoạt eSim kiểu gì, đến quỳ mấy ông.
@Hoàng Loe Chắc chủ thớt chưa hiểu rõ về mấy esim vs sim ghép đó, nhẹ nhàng giải thích thui bác ơi
@Hoàng Loe thế nó có giống sim thường mình vẫn dùng k bác nhỉ
@Thoa Bùi esim hoạt động như một cái sim bình thưởng mà ko bị cháy sim như sim vật lý đâu
@Thoa Bùi Sim vật lý thì có thể tháo ra và lắp sang máy khác đc nhưng sim vật lý là sim quét bằng mã do nhà mạng cung cấp sẽ đc shi vào máy luân và khi reset máy sẽ mất và phải ra nhà mạng cấp lại
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
4 năm
@Thoa Bùi Ko giống nha, nó là 1 con chip nằm bên trong máy do Apple cấy vào, kích hoạt phải ra cửa hàng nhà mạng, ko có tự tháo lắp như sim bt, mà tháo lắp cũng ko đc.
Việc gì phải mổ bụng Pi? Ở nhà cách ly chịu khó lướt qua mấy bên xem thông tin ý, viettel store đang có 11 pro giá rẻ 29,9tr kìa
@Thiện Tâm 6789 Ờ, bên đấy hay có chương trình giảm giá nhỉ
Thiện An23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đức Tâm 23 Giảm giá ưu đãi suốt ngày luôn ấy chứ không phải hay
Nam Đan 66
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiện Tâm 6789 Xuống nhanh thế á, bthuong con đấy hơn 32 củ cơ
@Nam Đan 66 xuống dẻ thật hôm qua e vừa xem còn có hơn 29 củ thôi
Nam Đan 66
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã mua đên 11pro rồi lại còn tính rẻ với chẳng đắt
@Nam Đan 66 Thông thường giờ mua máy toàn mua trả góp nên cũng đỡ bao nhiêu rồi
Nam Anh86
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Đan 66 tội gì nhỉ, rẻ hơn bnhieeu đâu. Ra mấy store mua cho nhanh đỡ phải nghĩ nhiều
@Nam Anh86 Thông thường đó là biện pháp an toàn nhất mà ai ai cũng chọn
Xin các cao nhân hãy vào chỉ giáo cho chủ thớt 😆)))
NDN Sơn
TÍCH CỰC
4 năm
Sim ghép thì kích hoạt esim thế nào được nhỉ, nó thay sim thường mà
@NDN Sơn thế là nó giống cái sim thường nhưng là loại esim à anh??
NDN Sơn
TÍCH CỰC
4 năm
@Linhtutiii không e, nó là bản mạch điện tử thay sim, ngta gắn luôn trong máy k cần lắp sim nữa
Bảo An 66
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NDN Sơn Hơi khó hiểu nhỉ, bình thường chỉ biết có mỗi 1 cái sim thường hay nhét ra nhét vào =)))
làm con chính hãng bác ơi, esim là bản mạch nhỏ thay sim chính của mình
@Khôi nguyễn 16 giờ mua trả góp cũng đầy máy tội gì phải mua lock nhỉ
Bảo An 66
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anh Quân 69 Mua lock thì rẻ hơn được khoảng bao nhiêu nhỉ
Cái esim này là thế nào nhỉ, cũng k hiểu lắm về ĐT
huuviet97
TÍCH CỰC
4 năm
@Linhtutiii nghĩa là đó là một cái sim điện tử được gắn sẵn ở trong máy rồi nhưng chưa có mã nếu muốn dùng phải bắn mã vào máy thì mới dùng được còn ko thì thôi
@huuviet97 Từ đời bnhieu trở lên thì có esim ấy nhỉ
Vương035
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Linhtutiii Esim mình k thấy được nhưng có thể hiểu nôm na là loại sim điện tử, bạn chỉ cần ra nhà mạng bảo là tôi muốn chuyển esim thì nhà mạng chuyển cho bạn và nhân viên nhà mạng sẽ add vào đt cho bạn và in ra 1 tờ giấy có các số serri cho bạn khi nào bạn đổi sim qua máy khác chỉ cần quét mã đó là vào máy khác
Vương035
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiện Tâm 6789 Theo như mình biết về ip thì dòng XR và 11, 11pro max thì hog biết có hog chứ 11pro mình xài là có esim đó bạn
Đã bỏ tiền mua máy thì cố gắng làm con mới cho ngon bác ạ
@Anh Quân 69 thanh niên chắc chưa tìm hiểu kỹ về esim 😃
@Anh Quân 69 Thật ấy, mà con 11 pro cũng vài chục chứ ít gì đâu
@Anh Quân 69 Giới thiệu ngay sang viettel store đang giảm giá 11 đâu đấy còn hơn 2 củ =)))
Esim là sim khác hay cái gì đấy mọi người
@Thoa Bùi nó là 1 bản mạch , mang sim của mình đến ngta bắn số vào đấy, k cần lắp sim nữa
@Thoa Bùi eSim hiểu nôm na là k cần dùng sim, ngta cấy bản mạch nhỏ vào đt thay sim luôn
Sim ghép với esim liên quan gì đâu. Đã lock thì esim cũng lock nhé
Nam Anh86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy bảo unlock bằng sim ghép thì esim không giải quyết được vấn đè gì
@Nam Anh86 đã là máy lock thì chục chặc cũng nhiều . với chỉ ghép đc sim ghép vật lý thôi éim coi như vứt
huuviet97
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng thế méo nào được bác ơi muốn dùng chỉ có mua máy quốc tế thôi chứ lock thì chỉ nhà mạng của máy lock mới dùng được thôi lạy
@huuviet97 chả biết ông ý nghe đâu là lock dùng dc esim nữa
@huuviet97 Cũng không hiểu sao mấy thanh niên lại thích mua bản lock nhỉ 😆)
Chịu thanh niên hỏi câu hơi ngớ, lock thì sài kiểu gì
em cũng không hiểu cái sim ghép với esim như thế nào em cũng đang tính mua máy mới 11 pro max bản quốc tế chính hãng việt nam thì có dùng được esim hay sim ghép là như nào ạ
@huongquynhxinhxan cái sim ghép là cái sim nó dùng để đánh lừa máy lock nghĩa là cái điện thoại bị khóa mạng lắp sim nhà mạng khác là không được
@huongquynhxinhxan esim muốn dùng thì sẽ không phải có sim ra viettel store họ làm cho nhanh ko chỉ cần kích hoạt cái là xong nếu muốn dùng sim vật lý nữa thì có 2 sim nôm la là vậy
@HoangNguyen0506 em cũng đang tính mua iphone 11 pro max tại viettel store thấy giá nó rẻ nhất muốn dùng esim là bảo họ làm cho luôn là được đúng ko ạ
@huongquynhxinhxan bên viettel store thì chuẩn rồi muốn dùng bảo họ làm cho mà em cũng thấy mua bên viettel store rẻ hơn chỗ khác thật
@huongquynhxinhxan Đúng rồi b ơi.mua máy qt thì dùng dc esim
Cái này nó đã là mã bắn vào mạch điện tử rồi thì sim ghép lắp vào đâu
Thiện An23
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa bao giờ mua bản lock nên cũng không rõ 😆)
Làm con chính hãng VNA bác ơi, đỡ phải lắm tăn, mới mua trả góp 1 con bên Viettel store đây bác ơi.
@Nhật Minh phạm 12 Thấy bảo bên viettel giá rẻ hơn thế giới di động phải không bạn nhỉ
@Thanh Phương trần Đúng bạn, thưởng thì viettel sẽ rẻ hơn tgdd vs fpt 1 chút, chất lượng uy tín thì như nhau
mình k hiểu esim lắm, chắc là tìm mua máy chính hãng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019