Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các bác ơi, em có một cái laptop Asus K50IJ, chipset là Pentium T4500 và đang chạy Windows 10 nhưng

Mr.KnowNothing
5/5/2020 8:22Phản hồi: 9
Các bác ơi, em có một cái laptop Asus K50IJ, chipset là Pentium T4500 và đang chạy Windows 10 nhưng giờ nó chậm quá. Bây giờ em định nâng cấp ổ cứng lên SSD mà không biết chọn loại nào, các bác tư vấn cho em với, mà giá đừng cao quá
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HMG2020
TÍCH CỰC
4 năm
Ổ ssd có rất nhiều loại, ổ tốc độ đọc/ghi cao thì giá đắt, tiền nào của đó. Mình dùng hp s700 và crucial bx500 thấy ổn. Còn nhanh hơn thì có hp ex900 hoặc crucial mx500
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua loại ổ nhanh hay chậm còn tuỳ thuộc vào sata của máy bạn nó tốc độ bao nhiêu đã. Ổ 6GB/s mà máy chỉ 3GB/s thì làm gì. Với lại, đừng tiết kiệm mà mua ổ nhỏ quá. Windows ko đủ chỗ để nháp thì lại ì ạch ra hoặc báo hết bộ nhớ.
Duy Anh br
ĐẠI BÀNG
4 năm
về win 7 mà dùng. con này 10 năm tuổi rồi đừng cố gắng quá sức với win 10 làm gì.
máy này ko có cổng sata đâu nha đồ cổ rồi về win 7 mà dùng
chọn ổ samsung đắt chút nhưng chuẩn, 512 tầm 1,5 triệu
HMG2020
TÍCH CỰC
4 năm
@Đức Sim Chấm Com Giá ổ cứng đắt gấp đôi giá laptop 😀
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ô hay, máy ko có sata thì mua ổ SSD chuẩn IDE hả bạn????
@sonvchp Nghe bảo có mà, bữa mới lên Crucial quét thì nó nói là Sata 2 3GB/s
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại bạn @Duy Anh br nói là ko có sata đấy mà (làm gì có ssd chuẩn ide). Máy trên 10 tuổi ko phải là ko chạy đc win10 nhé. Quan trọng là cấu hình thế nào (máy mình vẫn chạy win10 bản quyền và chạy đc cả revit đơn giản). Vẫn nhanh như thường. Cái chính là bạn xem xét xem việc nâng cấp là có đáng hay ko thôi.
Duy Anh br
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sonvchp Pentium T4500 con này là dòng tren laptop petium thấp hơn core 2 dual ko nên đú win 10 làm gi
khuyến cáo dùng w7 dc rồi khỏi up ssd chi cho phí. chưa kể tuổi thọ của laptop đó đã quá lâu rồi. + nó ko có cổng sata phải dùng chuẩn cũ phải đi tìm adapter chuyển đổi ide sang sata ( hơi khó tìm)
=> về win 7 là tối ưu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019