Tinhte App

Tinhte App
Các bác ơi giúp em con Bold 9000 với :((
gtvtkid
9 năm trướcBình luận: 9Lượt xem: 589
Sáng em đi ăn cưới ông anh ở xa nên mang sạc zin em nó đi xong quên ở xa của bác em, nhà xa nên em chưa lấy về.
Về thấy hết pin mà có mấy cuộc điện cần gọi em cắm vào dây usb sạc qua lap, nó vẫn nhận máy, vì máy tràn bộ nhớ load lâu nên em alt + aA + del để khởi động lại máy( vẫn cắm usb). thì thấy máy nút đèn led đỏ vẫn lên nhưng ko hiện màn hình load nữa, ko thấy gì cả, em nghĩ hết pin ( vì máy đang hết pin khởi động lại sụt nguồn) nên đợi 1 lúc rồi thử lại nhưng vẫn ko thấy gì, đèn led vẫn báo đỏ nhưng màn hình ko len 😔( các bác ơi chỉ giáo em với
có led là cứ yên tâm phần nào,ko sợ đâu,sốc tí thôi,bạn tháo pin ra để 1 lúc lâu rồi lắp lại,nhớ sạc đầy pin nhé
Nếu bác rút dây usb ra rồi mà e nó vẫn báo đèn đỏ thì vẫn mau đó 😃 bác thử tháo pin ra lắp lại chưa? Chờ vài phút xem sao.

---------- Post added at 04:23 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

Nếu bác rút dây usb ra rồi mà e nó vẫn báo đèn đỏ thì vẫn may đó 😃 bác thử tháo pin ra lắp lại chưa? Chờ vài phút xem sao.
em tháo pin ra lắp lại rồi ạ 😔( mà ko lên, giờ tháo pin ra lắp lại ko cắm dây usb nữa thì đèn led đỏ được 1 lúc rồi tắt... :( giờ trong nhà em ko còn cái gì khác sạc cục pin ngoài cáp usb... các bác cho em hỏi liệu em có phải bị chết ic ko :((
em toàn sạc bằng cáp usb mà ... @@
Bh bác thử thế này nhé tháo pin ra lắp lại nếu đèn đỏ mà lên 1 tí xong tắt và màn hình vẫn đen ngòm chứng tỏ e nó hết pin bác cắm dây usb vào e nó sạc qua lap của bác. Khi cắm dây usb mà đèn leo sáng thì cứ kệ nó đợi 1 lúc là nó khởi động. Bác làm đi xong báo lại cho e. E sẽ chờ con bold bác lên nguồn 😃
Chưa chết được đâu bác ợ. E nghĩ nếu bác sạc bằng lap thì sẽ hơi lâu vì do cái nguồn vào ko giống cục nguồn. E sạc qua PC thấy rất là lâu nên nghĩ thế. Bác cứ chờ đi, chứ ko sao đâu.
con này bị kiệt pin thôi mà bạn, khi nào đèn led nhấp nháy mới đáng sợ @.@
Ca bac ah em cung bi truong hop nhu vAynhung van chua lam cach nao de len dc man hinh ca. E thay 1 qua pin khac vao ma van ko dc. Bac nao cao tay chi e cak cuu bb cua e voi

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

Bạn nên lấy cái xạc đa năng kích lên 1 chút rồi xạc vì dòng bold khi đã kiệt pin khó xạc lên lắm, mình cũng bị 1 quả rồi, xạc đa năng khoảng 5 đến 10p rồi lắp pin vào xạc bình thường

Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.096 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
677 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156