các bác tư vấn cho em máy này có bị nghẽn cổ chai không?

neversmile92
18/4/2020 16:22Phản hồi: 19
các bác tư vấn cho em máy này có bị nghẽn cổ chai không?
Do em chơi game thỉnh thoảng bị lag, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ. có game không giật có game thì giật, ví dụ như gear 5, need for speed heat lúc nào xuất hiện xe cảnh sát lại giật, mặc dù FPS hiện vẫn trên 60 fps
0001.jpg 0002.jpg
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chạy game trên ổ nào vậy bác, bác chiến game off hay onl?
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull ổ ssd cài win, bộ game chạy trên hdd 7200rpm ạ
@neversmile92 Thế chắc nghẽn ở cái ổ rồi, đã đầu tư sao không chơi game trên SSD cho sướng, HDD để lưu game thôi. Hoặc bác update driver màn hình mới nhất xem được không? Game bản quyền hay gì vậy bác?
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trainoitrull bác xem có nên lắp con này không https://www.memoryzone.com.vn/ssd-western-digital-blue-sn550-pcie-gen3-x4-nvme-m-2-1tb-wds100t2b0c
kintot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này của bạn cấu hình khá cao đấy chứ. Đáp ứng đc hầu hết các game hiện tại. Bạn ko nói rõ bạn chơi game gì ?. Mình nghĩ tình giật lag chỉ có thể xảy ra trên các game online, nhất là các game có server ở nước ngoài, do mạng internet không được ổn định mà thôi. Bạn chơi game gi ?
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kintot e chơi game offline, còn online như dota2 thì không giật tí nào
philipvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
PC của Bạn cấu hình mạnh, chiến Game tốt.
Tuy nhiên, nếu Bạn chơi Game online mà bị lag thì có thể ng.nhân từ cái wifi của Bạn đó!

Bạn đầu tư cái USB Wifi / PCIe Wifi tốt hơn thì chiến Game sẽ ổn hơn!
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@philipvn game offline mới bị chứ online lại không bị
philipvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@neversmile92 vậy bị cài đủ Driver mainboard theo hãng xem có cải thiện tình hình không (lên web ASUS và tải full driver theo model mainboard của Bạn về rồi cài).
Cấu hình máy bạn mạnh nên chơi Game ko dễ bị nghẽn cổ chai đâu.
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đang phân vân có phải do bus ram thấp quá không, bus ram mình có 2666 thôi
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
@neversmile92 bus ram không đem lại chênh lệch nhiều đâu bạn, game bạn cài trên ổ SSD hay ổ HDD? Window bạn xài thuốc hay hàng hịn vậy ;)) có lỗi gì ko.
Nếu cài game thì cài trên SSD để chạy trơn tru nhất ha.
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lucas bác xem có nên lắp con này không https://www.memoryzone.com.vn/ssd-western-digital-blue-sn550-pcie-gen3-x4-nvme-m-2-1tb-wds100t2b0c
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
@neversmile92 Nếu có nhiều xèng thì chơi con này chắc chắn tốc độ khác rồi ;)) nvme tốc độ cao hơn sata mà. Nhưng cái SSD của bạn hiện giờ ổn mà, ko nhất thiết phải thay đâu 😁
xem thu
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyensithinh263 cái này mình xem rồi, trong clip nói là do nghẽn vì ram bus thấp. con main và ram của mình là bus 2666. dòng main gaming thì mình không nghĩ là do bus ram đâu
Cấu hình cao đấy, tháo hdd ra chỉ để mỗi ssd thôi. Lưu bộ cài game và chơi game trên ssd thôi xem có hết lỗi không.
neversmile92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pentanol bạn xem ssd kingston hay WD cái nào tốt hơn
@neversmile92 Mình và rất nhiều người khác thì nghiêng về ssd samsung và intel.
riruan
TÍCH CỰC
4 năm
Fps vẫn hiện 60 thì có thể bị xé hình (screen tearing) -> thử chuyển từ Fullscreen sang Borderless Windowed trong Display + update driver.

Build của b thực sự khá ổn rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019