Các bác tư vấn, em có khoảng 20tr, cần mua con laptop văn phòng, đang phân vân 2 con : HP và acer...

hoangkhanh.ho
16/3/2021 16:13Phản hồi: 12
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asus zenbook
Btiến
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lời khuyên đầu tiên cho bác là PV là ko ổn r.
bác nên qua cá showroom chuyên HaNoiComputer hat GearVn, AnphatComputer, HàngChinhHieu đều là nhà phân phối chính hãng cả.
Nếu Lap chuyên Văn phòng , xem phim không Game gủng gì , dùng lâu, bền tiết kiệm , ít hư hỏng từ máy thì chỉ có dòng Dell Vostro
https://www.anphatpc.com.vn/laptop-dell-vostro-3405-70227396_id35327.html
đánh giá máy này về phương diện 1 thg làm kỹ thuật thì mấy đáng đồng tiền bác gạo
4 nhân 8 luồng trên 1 con chip tiết kiệm điện nhưng có xung nhịp vận hành ổn hơn rất nhiều so với các máy tầm dưới 20 củ
Ram 8g quá ổn cho tác vụ văn phòng dạy học, kế toán các kiểu, máy nhỏ nhẹ dễ mang đi còn muốn chạy nhanh hơn nữa thì + thêm 1tr mua luôn 1 ram 8G nữa là chạy xé gió
ổ CỨNG SSD cho máy khỏi động nhanh dưới 10s
ĐÁNG TIỀN VỬA ĐỦ VỚI CÔNG VIỆC
VẪN CÓ THỂ GAME GỦNG VÌ CHÍP CPU CỦA MÁY OK NHƯNG KO KHUYẾN KHÍCH CÀY GAME TRÊN EM NÀY.
cảm ơn đã đọc bài của mình , nhớ cho mình xin 1 tym dạo ^^
hoa hunter
TÍCH CỰC
3 năm
2 con ia cùng cấu hình mà con swift 3 là dòng cao hơn mỏng nhẹ pin trâu hơn nhiều
khoảng giá này có con inspiron 5402 của Dell cũng core i5 + ram 8gb, cấu hình thì ngang nhau mà thấy mấy con bên Dell thiết kế đẹp với bảo hành khá là ok @@
junghang911
ĐẠI BÀNG
3 năm
2 con đó cấu hình thấy cũng được á. Không thì recommend ông con V5502 đi ông, con này đẹp sang chảnh, dùng văn phòng thì dư sức, dùng thích lắm bác ei =)))
Tầm giá có con V5402 siêu ổn luôn bạn ơi. Con này i5 gen 11 + 256GB SSD + 8GB RAM. Con này em mình mới mua, thiết kế đẹp mà mỏng nhẹ có hơn 1kg tí thôi
PooDy Sun
ĐẠI BÀNG
3 năm
tầm già 20tr bạn xem thử Vostro V3590 bên Dell mình thấy được nè , Core i7 máy đẹp với chất lượng bảo hành bên đó cũng tốt nữa
@PooDy Sun Cảm ơn bạn.
Swift 3 vỏ full kim loại là dòng cao cấp hơn mà bác, con HP ko full kim loại mà còn nặng hơn nữa. Đám swift 3 này dong cao nên có bh 3s1 của bọn acer luôn
Quỳnh MXGC
ĐẠI BÀNG
3 năm
Asus Zenbook 14 Q407IQ Ryzen 5 4500U MX350 FullHD (New Fullbox)
Con này tốt nhất trong tầm giá, mạnh, mát, có vga rời
hienrossi
TÍCH CỰC
3 năm
Phân vân hai hãng này thì cứ HP mà chơi bác nhé.
Emily Tran17
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng HP 14 máy tầm 1.4kg, có office bản quyền, ko đèn phím, Swift 3 ổn hơn máy tầm 1.2kg có đèn phím, bảo mật vân tay, bản lề chống gẫy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019