Các bác tư vấn giúp e với

Hồ Mạnh 194
3/8/2018 13:6Phản hồi: 17
Các bác tư vấn giúp e với
Nhu cầu của e: Thi thoảng chơi game ( Dota 2 ), Word Excel căn bản, xem phim, lướt web.
Dự kiến mua: Màn hình Dell u2417h ( 4tr9 hay 4tr5 ) và cây Dell inspiron 3470 core I5 ( 12tr5 ). Bởi vì e muốn dùng lâu dài luôn nên mua bộ cho dư cấu hình xíu. Các bác xem với nhu cầu của e thì bộ trên có thoải mái k ạ, và e tính mua Win bản quyền thì có nên k. Bởi vì e k rành về máy tính nên muốn mua theo kiểu ăm chắc mặc bền ạ. E cảm ơn !!!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buil dễ mà. Rẻ thì h110 msi. Ram 8gh. Cpu g4560. Gtx 1050ti. Ssd 128gh. Nguồn vs thùng nữa cỡ 10tr. Mua màn 2tr nữa. Ngon. Full game
nếu là mình mình sẽ tự build bộ này 😁

@dinhdobathi Cho e hỏi tí được k ạ 😔
Con lap của e i3 6100u 2,3ghz
Intel graphic hd 520 chơi dota 2 chỉ đc 50fps hoặc sụt hơn ạ
E muốn nâng cấp vga thì e có dùng đc vga của nvidia k ạ :(
@htann nvidia đâu có gì hạn chế ^^
@dinhdobathi E hỏi nốt tí ạ dùng card bnh thì đủ ạ 😔( chơi dota 2 :(( em cám ơn ạ
Đạt <3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htann mấy con này là dòng thấp ,không nâng VGA gì nhé bạn ^^
Nên tự Build đi bác, k lắp được thì lên hàng người ta tư vấn rồi lắp luôn cho, còn win bản quyền thì rất đáng để đầu tư nhé nếu bác có khả năng, dùng win bản quyền nó mang lại những ưu điểm cả hữu hình và vô hình, tuy có thể nhỏ thôi nhưng nó giúp việc dùng máy thoải mái hơn rất nhiều
Hayoja
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn có thể tham khảo cấu hình build sẵn ở Tân Doanh
https://tandoanh.vn/products/infinity-cf-01 (cỡ 13tr)
Con này có card 1050Ti cân game dễ hơn. Với lại SSD vẫn ok hơn HDD nhiều, con trên SSD 120GB, thêm 400k là 240GB.
Nếu ở Hà Nội thì cũng có nhiều nơi bán máy build kiểu này mà.
Cứ làm cái case cũ khoảng 3m là ok rồi . Nhu cầu của bạn quá đơn giản . Xài tạm case cũ khoảng vài năm
Đạt <3
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu mà sau này muốn nâng các thứ thì mình lấy Z370 nhé thớt
la1lanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá là thoải mái ấy chứ bác. Bác thích ăn chắc mặc bền nên thôi không khuyên bác tự build máy nữa. Mình có tiền mà phải ko bác. 😁
Về phần mềm bản quyền, nếu bác có khả năng tài chính thì khuyến khích bác sử dụng nhé. Nếu chưa đủ lúa ngay mà cần thuốc thì inbox.
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu bạn ko biết nhiều thì làm con như kia cũng đc nhưng bạn nên qua mấy cái siêu thị chuyên về máy tính đừng qua mấy siêu thị điện máy vì họ ko chuyên và giá sẽ ổn hơn. win bản quyền nếu có thì bạn nên đầu tư.
Dư xăng nha bác, coffee lake mạnh mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019