Các bác tư vấn giup em về việc mua Macbook Pro Retina 13inch

huuloczxc
14/8/2014 1:43Phản hồi: 6
Như tiêu đề thì em tính mua con Macbook Pro Retina 13inch ME865. Và e đang có một vấn đề chưa rõ nên muốn các bác từng dùng cho một ít ý kiến. Nhu cầu sử dụng của em là chạy mượt mà được Photoshop và Illustrator. Em là designer nên thường xuyên tìm hiểu mấy soft đồ họa khác nhau. Đó là nhu cầu của và phía dưới là một số thắc mắc băn khoan của em !
  1. Màn hình 13inch đối với mọi người có đáp ứng được các nhu cầu trên hay không ! Em chưa sử dụng qua nên muốn hỏi thêm ý kiến của những người đã trên tay hoặc đang dùng !
  2. Cấu hình máy có đủ để sử dụng mượt mà cách ứng dụng đồ họa phổ thông (PTS , AI , AE , PR...)
  3. Đời máy này có được nâng cấp Yosemite không !
Chia sẻ thêm là hiện tại em đang dùng PC Core 2 , Ram 4gb , Card NVIDIA GF 210 nếu nó so sánh với MBP ME865 thì sao ?

Cuối cùng là cảm ơn các bác đã đọc ! Bác nào đang dùng ME865 thì cho em một chút đánh giá về nó nha !

Ngoài ra em cũng chưa tìm được chỗ ưng để mua máy ! Ai có biết cửa hàng nào uy tín thì cho em xin cái link luôn nha !
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bạn là design về đồ hoạ 2D và 1 chút 3D cũng có thể làm việc được trên những em macbook pro 13 inch đời 2011 đa ok rồi chưa nói đến em rentina bạn nhé. Còn về nâng cấp lên 10.10 thì Đời 2009 vẫn đang hỗ trợ bạn nhé. Nếu bạn có dk bạn có thể làm em 15 inch thì nhìn sướng mắt hơn 😃
huuloczxc
TÍCH CỰC
10 năm
@icolorvn Cảm ơn bạn nha..vì tình hình tài chính k cho phép nên mình mới chọn 13inch nếu k thì đã chọn 15inch cho khỏi lăn tăn
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài ME865 nè bạn!
Cơ bản thì mình dùng nó để xem file Ai đối tác gởi qua thấy mượt mà lắm (file cỡ 200mb)
Còn về giải trí thì tuyệt vời, loa ngoài nghe hay & lớn!
Chạy rất mát và êm, mình dùng được hơn 3 tháng nay rồi nhưng chưa khi nào nghe thấy tiến ồn từ quạt tản nhiệt!
Cấu hình theo cá nhân thấy Ram 8Gb + đồ hoạ Iris 1Gb theo máy quá ổn cho Photoshop bạn àh! Đặc biệt SSD 256Gb copy rất nhanh nha, mình chép file setup Windows 8 hơn 4Gb từ USB 3.0 vào SSD mà chưa đầy 1 phút!
huuloczxc
TÍCH CỰC
10 năm

Cảm ơn 2 bạn nha !

@manhdat.ha bạn cho hỏi nếu máy sử dụng cùng lúc PTS và AI được không ! Các chương trình dựng phim chạy có ổn không !
manhdat.ha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại mình thấy PTS CS6 - Ai - Final Cut Pro 10 không làm khó được nó đâu bạn àh! Con iMac 2009 của anh thiết kế công ty mình xài chip Core 2 Ram 6Gb còn mượt nữa là ME865 bạn! Bữa đưa con 865 của mình cho ổng Retouch cái Pano cỡ 3x8 M mà ổng ghiền ngay & luôn! Còn nói em xài con máy phí với nhu cầu sử dụng quá!

P/S: mình là mình ghiền cái khoản nhấn nút khởi động cỡ 5 giây là vô hdh xài liền với máy chạy em ru như xài ipad vạy! Keke cứ mua đi rồi bạn sẽ hứng thú - tự tin & yêu em nó thôi!

Nếu muốn Review em ấy thì có thể inbox giao lưu cà phê với mình!
huuloczxc
TÍCH CỰC
10 năm
@manhdat.ha Cảm ơn bạn nhiệt tình ^^ cuối tuần mình sẽ đi mua em nó ! Mong là mua được máy ngon ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019