Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các bạn cho mình hỏi . Mình có laptop hp xài chip i5 đời 8. Ram 1gb. Vga on bo

tinnokian781
31/5/2020 9:31Phản hồi: 16
Các bạn cho mình hỏi . Mình có laptop hp xài chip i5 đời 8. Ram 1gb. Vga on bo
Mình có cài phần mềm giat lập adroid trên laptop để chơi pubg mobile. Nhưng vấn đề là chơi pubg mobile trên laptop thì nó giật và lag lắm . Vậy cho mình hỏi nếu nâng ram lên 8gb thì có cải thiện được giật lag đó ko?
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con chip cua mình là intel i5 8265u. Mà sao mình tải game asphalt 9 tren windown store cũng nặng 3 g thì nó chạy rất đẹp và rất mượt . Còn pubg mobile cũng 2gb mà chạy lag vậy
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
bạn kiểm tra lại cấu hình máy chụp ảnh màn hình cho mọi người xem thử :"> Ram bây giờ không có loại 1GB...
@lucas Ram 4gb xin loi bạn
lucas
TÍCH CỰC
4 năm
@tinnokian781 Uh, mình nghĩ nâng ram lên 8GB thì sẽ chơi hiệu quả hơn, vì windows cũng chiếm vài GB ram rồi, 4GB mà mở giả lập lên sợ ko đủ.
Ổ cứng của bạn là HDD hay SSD vậy? để tối ưu trong win 10 thì nên dùng SSD.
Nếu máy mới, còn hạn bảo hành, bạn cứ đem ra tiệm người ta kiểm tra nâng cấp ram, kiểm tra phần cứng, phần mềm ảnh hưởng đến chất lượng chơi game của bạn, đỡ lo mất bảo hành.
May day ạ
May day ạ
@tinnokian781 Con này hình như chỉ có 1 slot RAM thôi, nên muốn nâng RAM, bạn phải mua một thanh 8GB thay thế cho thanh 4GB có sẵn.

Để chắc ăn hơn, bạn mở Task Manager > chọn tab Performance > chọn tab Memory chụp hình lại mình xem thử.
@Louis Lumos Làm sao vô task manege bạn ?
@tinnokian781 Bạn đã troll hả? Rồi, bó tay! Bạn mà hỏi vậy là mình cũng bó tay.
@Louis Lumos Mà cái quan trọng là nâng ram lên 8gb thì chơi pubg mobile qua giả lập gamelop nó có còn giật lag ko bạn
@Louis Lumos Quan trọng là nâng lên 8gb chơi giả lập pubg mobile có giật lag ko bạn
Mình gà mờ bạn à
@tinnokian781 Bạn thuộc nhóm "Tích Cực" mà nói gà mờ thì cũng hơi lạ.
Hơn nữa, cái Task Manager là những cái cơ bản nhất của Windows rồi, mà bạn nói bạn không biết thì lại còn lạ hơn nữa.
Bởi vậy mới không biết là bạn đang đùa, đang troll hay nói thật nữa.
Thôi thì cái gì không biết thì cứ Google đi bạn, tự bản thân mình tìm tòi sẽ dễ học dễ nhớ hơn!
i5 8th RAM 1GB có cc ấy
giả lập nó nặng lắm bạn ơi, ram từng đó sao đủ
Giả lập thì nên có ít nhất 8GB RAM, mua thanh 16GB gắn đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019