các bạn cho mình hỏi với, macbook pro của mình xài được hơn 2 năm rồi, có cần phải vệ sinh hay...
tranhoangminh1990
8 tháng trướcBình luận: 15Lượt xem: 617
các bạn cho mình hỏi với, macbook pro của mình xài được hơn 2 năm rồi, có cần phải vệ sinh hay tra keo tản nhiệt gì ko, và nếu cần, mình tự làm được ko. mình thì hay tự vệ sinh mấy cái laptop dell này nọ chứ chưa làm macbook bao giờ cả
Tự anh vệ sinh tức là đã có đồ nghề, anh bung đáy máy ra vệ sinh xong lắp lại, ốc có ốc ngắn ốc dài, theo em thấy lấy băng keo cố định ốc trên bàn ngay chỗ anh tháo ra rồi nhớ ngắt mạch pin dưới tấm cảnh báo, làm sạch bụi rồi gắn lại, đời cũ có ram hay SSD tháo được thì cứ tháo vệ sinh sạch sẽ, gắn lại được là được
Máy đời 2015 trở về trước thì tự tháo ra cũng dễ thôi, lên YouTube là có hướng dẫn. Còn đời 2016 trở về sau thì khi nào nóng lắm dù không chạy cái gì mới cần tháo ra vì nó cũng kín hơn mấy đời trước.
nên đi vệ sinh 1 năm 1 bác ạ
Máy còn applecare thì ra fpt vệ sinh miễn phí được không các bác? Hay họ chỉ nhận sửa chữa thôi?
Mình dùng 1 năm rồi, có lẽ là cũng ít dùng nên chưa thấy nóng gì cả. Chắc để thêm 1-2 năm nữa rồi vệ sinh 1 thể.
mở nắp đít ra, mua cọ và bằn chải đánh răng, phủi bụi và quang trọng nhất là vệ sinh cái quạt tản nhiệt, xong. tự làm Oki
youtube hướng dẫn rất nhiều, chịu khó lên mà xem. Làm rất dễ, kể cả đối với người không có kinh nghiệm
Ở hà nội có chỗ nào vệ sinh uy tín các bác nhỉ. E sợ mang ra mấy chỗ linh tinh lại mất tiền oan
Mở YouTube/Vimeo rồi làm theo hướng dẫn 😁 iMac tháo lần đầu thì hơi run tay chứ MacBook kiếm đủ đồ mở làm dễ thôi. Cố gắng kiếm vít tốt tốt tí kẻo toe đầu mấy con ốc là được.
Note lại ý kiến, macbook em dùng 1 năm chắc phải tự tháo ra vệ sinh bụi.
Các bác cho em hỏi 2 câu ạ:
- Vệ sinh có cần bôi lại keo tản nhiệt không ạ ? Loại nào tốt nhất cho Mac ?
- Mình tự tháo ra vệ sinh sau này có được bảo hành không ạ, thấy nhiều nơi làm khó vụ này.
Nên nhé! Nếu làm thì mua cái vít macbook về mở mà làm, nhưng đầu tiên nhớ tháo Pin ra nếu ko sẽ bị chập!
Máy mình Macbook air mua t2/2017, hôm trước bị ẩm, loạn phím nên đem qua Thakral one Mai Hắc Đế ktra. Các bạn ấy xử lý free cho vì ko phải lỗi bàn phím, chỉ do chân kết nối bị bẩn. Hỏi bên ấy vệ sinh Macbook bao nhiêu thì báo giá là 550k. Giá khá đẹp nhưng vì vội nên chưa làm. Lúc mở ra, nào là mốc nào là bụi, phát kinh!
Bạn nhân viên bảo mình tự mua vít macbook về làm nhưng chắc đem qua cửa hàng yên tâm hơn!
Nói chung bị kết Thakral one sau vụ này!!!
Lap mình dùng 3 năm rồi trừ mấy lần lau màn hình với bàn phím thì không biết vệ sinh máy là gì :v
trước mình dùng MBP2012, dùng 4 hay 5 năm mới bắt đầu tháo máy lau. Lând đầu tháo ra thấy trong ko bụi lắm. Sau đấy cứ nửa năm hay 1 năm lại tháo ra thì thấy bụi vào nhiều hơn cả lần đầu
Lên vs nha ban
cám ơn các bạn rất nhiều nhé, và cho mình hỏi thêm có phải thoa keo tản nhiệt gì nữa ko
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019