Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các bạn có đầu tư tiền và công sức vào game di động hay không, và liệu nó có đáng?

ART+
21/8/2017 7:1Phản hồi: 234
Các bạn có đầu tư tiền và công sức vào game di động hay không, và liệu nó có đáng?
Người nạp tiền chơi vì hơn thua. Người không nạp chơi để giải trí...
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người nạp tiền chơi vì hơn thua. Người không nạp chơi để giải trí...
@nguyenly2016 thường m chơi chỉ sắm áo quần thời trang cho con nhân vật cực thích chứ thường ko nạp ji để như người ta đánh đấm hay đua top như đại gia.
Game thủ nạp tiền với game thủ miễn phí nó khác nhau một trời một vực. Mình nghĩ mua game để chơi là hoàn toàn xứng đáng ( tiền IQ của tác giả ), còn mua vật phẩm trong game để đánh nhau pk thì chỉ phí tiền ( trừ mấy anh đại gia ) 😁:D
Bonus :
tmn123
CAO CẤP
7 năm
@cachnhietminhquan Chuẩn cmnl, ảnh của bạ hài vãi 😃
Nên chỉ thích game PC thôi, kết nối tivi màn to trải nghiệm đã đời như mình là nhân vật chính trong phim, tay cầm đằm, phản hồi rung ... đâm, chém, bắn tê cả tay súng giật như đúng rồi (còn các option vip thì chưa có xiền vác về, có lẽ trất hơn nữa), nhiều game kinh dị có khi phải sắm thêm bô để bên cạnh.
Game di động chỉ chơi CoC, candy để giải trí ngoài đường, trên ô tô là ổn.
@tmn123 E choi wot, nhưng chơi trên pc với trên mobile khác một trời một vực. chỉ là không có điều kiện, nên phải chơi trên mobile cho tiện. 😁
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
@cachnhietminhquan 3 cai game tren dau thi co nap tien ty vao ma ko biet danh thi cung ga thoi. Game nuoc ngoai voi game vn phat hanh no khac mot troi mot vuc.
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Liên quân mobile ai chưa có Lữ Bố điểm danh :mad:
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@vuhoanglk có tôi , chắc chẳng bao giờ tôi có Lữ Bố :oops:
Vỏ Bọc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuhoanglk Mấy chục k mà k bỏ ra để có lữ bố thì có nên chơi liên quân
@vuhoanglk Thế giờ chắc vẫn rank vàng hả thím?
@k1200gt Bạn viết Lữ Bố ra tờ giấy, thế là bạn đã có Lữ Bố rồi đấy.
Muốn bao nhiêu thì viết bây nhiêu 😆 😁 :D
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyendcc Bạch kim I rùi thím à
Trời ạ mình chơi candy crush nó hút mất 600k thế là giật mình nhận ra xóa game luôn hic 😔
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
bắt đầu chơi COC đc 4 năm rồi, vẫn chưa có ý định bỏ vì tiếc =)) nhưng thời gian gần đây cũng ít chơi vì bận công việc
vuduytann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nam_luna Max hall 10 cách đây gần 2 năm và đã bỏ lâu rồi bác, bác có bị nó chiếm quá nhiều thời gian không? 😔
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nam_luna Me too 😃 cũng chơi 4 năm max hall 11 rùi 😃 bỏ thì tiếc, chứ ko còn ham hố như lúc mới chơi, chơi dông dài chứ cũng ko bỏ $ mua gem 😁 hehe
@nam_luna Jong mình max hết rồi bỏ uổng quá. Lâu lâu war cung dc
@vuduytann Chuẩn
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
mình nạp gần chục củ vào summoner war rồi =))) đây là game duy nhất mình chơi có kiểu nạp tiền và ko nạp tiền nó không khác gì nhau là mấy 😁
@AZwarrior Em thấy là nếu summon tướng thì gom lại 1 lúc 10-20 vé 1 lần đúng k bác...tại có thử cái summon simulator trên web, thấy summon lẻ tẻ khó mà ăn ai:D
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
@AZwarrior đúng bác, nạp nhỏ lẻ tầm vài củ cũng như không. những con 5* của em chưa bh đến từ những pack nạp =))) còn cái loại nạp cực nhiều về late rồi thì nó ở 1 phạm trù khác mình ko thể với tới 😁
@Brandon T Hên xui thôi bác ạ, hơn 1 nửa số 5* của em chỉ sum từ 1 đến 3 cuộn, trong khi tích hơn chục cuộn legend ko ra con 5* nào -_-
@boybl1990 Đúng r do RNG 😁 1 phát ra do bác quá hên. Em thử simulator trên web thấy hiếm khi ra vậy. Thử trong game y chang, số e đen thật!
Tiền đầu tư vào game ko phải để mua vật dụng, kiếm lời acc mà 99% anh em mua cái sự vui thú của game (nhưng chắc có tới 80% tưởng là mình đầu tư acc này nọ). Tiền cho vào vật dụng ảo thì đa phần là mất giá, cái đc là danh vọng (ảo), cộng đồng (ảo), kết nối (ảo nốt).

anh em nào từ ảo mà kiếm đc bồ, mối quan hệ ... thì lúc đó mới thật là kiếm đc lợi nhuận
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn mua 1 vài game trả phí dùng vì nó hay, ngay xưa cũng có nạp vài trăm ngàn vô game online nhưng giờ đi làm thì lại xót nên thôi không chơi game online nữa
Mình mê khủng long nên làm cái vip member jurassic world tháng bay 200k :v...thôi thì vì công sức ng ta nên cũng ráng trả chứ chơi free chán quá...
Ai có điều kiện, đam mê thì đầu tư, tiền của họ, sở thích của họ thì họ muốn làm gì thì làm.
dĩ nhiên là ko đáng, ngồi ngẫm ra thời gian cho nó trên % đời người quá lớn. Lẽ ra nó phải được dùng cho chuyện khác:rolleyes:
see022
CAO CẤP
7 năm
Tốn hơn 10 triệu cho game. Ko biết có bị nghiện ko ?
@see022 đây ! 1 tháng 3 triệu nap thẻ cho game đây . ! duy trì 7 nam roi !
chưa kể mua ngoài đời gd quán cafe
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ 1 ông nghiện. 1 ông giai đoạn cuối rồi 😁 :D
tung.dq
CAO CẤP
7 năm
war and order
có ai chơi không?
đồ hoạ đẹp mắt, tiếc là do bọn khựa làm chủ
mình thì đang chơi simcity mà mất thời gian quá, đang phân vân tính bỏ game... game tự kỷ vãi ra mà cứ cắm cúi chơi
ufdb
CAO CẤP
7 năm
@luanth game hay đó chứ bạn, phát triển tư duy thiết kế, nói chứ cho mấy bác chơi game này thiết kế thành phố thì tuyệt vời luôn, chỉ có điều ko chuyên thôi, chứ sáng tạo thì nhiều khi còn hơn mấy bác chuyên nghiệp 😁
klq nhưng chờ mãi mà chưa thấy battleground giảm giá, có ai bít chỗ nào bán uy tín ko tư vấn mình cái, tại ngại làm visa quá !?!
@ufdb uhm chơi game mới thấy làm lãnh đạo thành phố khó như nào và thấy làm lãnh đạo thành phố ta sướng như nào :D
@luanth simcity khó vcđ
@tobe2405 biết ý chơi cũng ko khó lắm, chỉ mất thời gian thôi.
1. hạ tầng đi trước, luôn chuẩn bị sẵn điện - nước - rác - thải - công viên - cứu hỏa - an ninh - bệnh viện... trước khi xây nhà. Nó gần hết quota hay hết vùng phủ sóng là lo để giành tiền xây hạ tầng. hạ tầng không đáp ứng là mấy khu dân nó than vãn không chứ ko có xây dựng phát triển được. Mà nó ko phát triển thì ko có tiền, lúc này chỉ còn trông vô cái shop cày cuốc sản xuất kiếm tiền đắp qua.
2. quy hoạch riêng biệt khu dân cư và khu công nghiệp, mình xây dân cư từ phía biển lên, còn khu công nghiệp luôn dời ra vùng rìa phía trên để không gây ô nhiễm. nhà máy nguyên liệu thì chịu khó để giành tiền mua mấy cái nhà máy công nghệ cao, sản lượng cao, ít ô nhiễm. những nhà máy công nghệ cũ có thể ủi đi và thay bằng nhà máy công nghệ cao (giá mắc hơn) nhưng lợi về lâu dài.
3. không tham lam xây dựng nhà quá dày đặc, nghĩa là xây cứ áng chừng chừa một số lô đất trống để khi đời sống dân nó nâng cao, nhu cầu nó cao lên, còn quỹ đất mà xây dựng.
4. không tham nâng cấp nhà bằng mọi giá, nghĩa là cứ từ từ mà lên, đừng mua shop nhiều quá khiến dân tăng mà tiền không có (tiền toàn qua tay thằng bán shop). Với lên nhanh quá mà tiền ít nhu cầu nó tăng lên sẽ đáp ứng ko kịp. Nên cứ từ từ lên, sản xuất dư thì bán shop có tiền xây dựng hạ tầng. có giai đoạn mà chơi mấy ngày mình không nâng cái nhà nào hết, chỉ sản xuất bán shop để đủ tiền xây hạ tầng.
5. khi mở rộng đất thì định kỳ qui hoạch lại phân bổ các tiện ích cơ bản lại cho tối ưu, và lưu ý mua những công trình lớn bán kính phục vụ rộng hơn, ít tốn diện tích hơn.
@luanth cơ bản sau quá nhiều item, ngại cầy.

nó làm khó người chơi vcdd, làm khó đến phát ngấy, tỉ tỉ loại item..
Chẳng bao giờ mua lấy 1 game nào, toàn dùng lậu cho đỡ tốn kém
nói k với game đi động
plusvn
TÍCH CỰC
7 năm
đang nghiện Brawl Star 😃
@plusvn Game đấy cho trẻ em mẫu giáo mà bác 😁
plusvn
TÍCH CỰC
7 năm
@adagioleonard bác đùa à :D
Có. Chơi Coc nạp 1 lần để mua thợ thứ 5 rồi cày.
3 năm rồi gần full hall 11, chơi lúc rảnh rỗi.
vuduytann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin full hall 11 mà "chơi lúc rảnh rỗi" thì ắt hẳn wall 9,10 thôi đúng hem bác kkkk
lâu quá rồi không chơi, có wall 12 chưa nhỉ???
@vuduytann Lúc trước hay chơi giờ bận việc quá.
Gần full thôi. Wall 12 ra lâu rồi, màu trắng như hall 11. Wall nhà mình 10 với 11. Chua lên được 12
bỏ 9 USD mua need for speed most wanted, thấy không phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019