Tham dự Tech Lounge
ALO_BOY2005
TÍCH CỰC
Các bạn có tin vào chuyện tâm linh không ?? Mình thì gần tin rồi !
Số là mình có gặp 1 trường hợp rùng rợn như sau : máy tính đang chạy 1 ngày boot không lên... nên đành tháo mainboard ra tiệm thì boot bình thường => đem về cắm vào máy boot éo lên => lại xách ra tiệm boot bình thường..

Mặc dù mua mẹ luôn nguồn mới rồi. Giờ chỉ còn biết đổ do phong thủy... hong lẽ cho thằng thợ cái mainboard luôn (tại nó xài được mình thì không)
Từ giờ trở đi em chính thức tẩy chay mainboard và VGA của ASUS ... gặp mấy ca bỗng dưng dở chứng toàn là hàng ASUS không
1
19
Chuyện thường gặp hoài. Chắc chắn nó lỏng một bộ phận nào đó và khi vận chuyển đến cửa hàng thì vô tình nó lại "khớp.
Cái này bạn phải kiên nhẫn: tháo ram, ổ cứng, card màn hình... vân.. vân.. tháo ra lắp vô một lát sẽ phát hiện vấn đề ở bộ phận nào liền
0
Có thể do từ trường hấp dẫn điện tâm linh ứng ở khu đó nên nó hoạt động bình thường 😨
0
Mình thì sợ hàng asus thấy mẹ luôn. Máy tính mua 2 năm hết bảo hành là cứ bệnh vặt. Nghỉ
0
Kinh nghiệm của mình là tháo hết ra cả pin cmos rồi ngâm nước dùng bột giặt và lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ lên khe ram , chipset ... Cuối cùng phơi ngoài nắng một ngày cho thật khô nếu main còn sống sẽ lên
0
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
Với dấu hiệu này thì khả năng rất cao là do nguồn, nhưng ko phải nguồn là PSU mà là nguồn điện trong nhà: thiếu ổn định, điện áp chập chờn, mất đường mát, đảo mát hoặc không tiếp địa,... Mình nghĩ chỉ có cái khác duy nhất giữa tiệm và nhà là cái vụ điện nguồn thôi. Lỏng lẻo thì chắc ko đâu vì thợ nó cắm linh kiện có khi còn ẩu hơn mình.
0
hoahoangha
TÍCH CỰC
bác xả hết main ra thử, sau đó kiếm cái ổn áp nào đó hãy cắm vào lại, đừng cắm trực tiếp vào điện nhà, có thể điện nhà bác bị chập chờn không ổn định, mấy con main asus kén vụ đó lắm
0
Cứ Dell mà phang bạn, con lap dell của mình hơn 10 năm tuổi rồi
0
LuciolaSon
ĐẠI BÀNG
give a way đi bạn!
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119