Các bình luận tiêu cực trên YouTube sắp tới sẽ bị cảnh báo

Pnghuy
8/10/2020 17:17Phản hồi: 70
Các bình luận tiêu cực trên YouTube sắp tới sẽ bị cảnh báo
Sắp tới những bình luận mang tính chất tiêu cực hay công kích trên YouTube sẽ được kiểm duyệt và nhắc nhở về nội dung trước khi đăng.

Từ trước đến nay việc viết bình luận cho các video trên YouTube được thực hiện rất dễ dàng và không hề bị kiểm soát về nội dung. Điều này dẫn đến hầu hết các kênh YouTube hiện nay gặp phải rất nhiều bình luận tiêu cực hay mang tính chất công kích bất kể là quy mô hay phạm vi tiếp cận của nội dung video.

Tính năng nhắc nhở này của YouTube sắp được thử nghiệm đối một số tài khoản. Những bình luận được xem là có nội dung tiêu cực xét theo từng ngữ cảnh khác nhau, YouTube sẽ hiện một cửa sổ nhắc nhở người dùng để họ có thể kiểm tra hay có thời gian suy nghĩ thêm lần nữa về bình luận họ sắp đăng.

Tất nhiên điều này sẽ không thể làm cho các bình luận tiêu cực biến mất hoàn toàn ngay tức khắc trên YouTube, nhưng đây cũng có thể coi là một thông điệp tích cực mà các nhà phát triển YouTube muốn truyền tải đến người dùng. Xây dựng một cộng đồng người dùng YouTube văn minh.

Hy vọng tính năng này sẽ sớm phổ biến rộng rãi. Hi ;>

Theo 9to5google
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cực hiếm khi để lại bình luận trên Youtube, gần như ko bao giờ luôn vì ko bao giờ coi nền tảng này là MXH để tương tác, chủ yếu vô coi để giải trí đơn thuần 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@hemilo Mình nhớ có đọc ở đâu đó là Youtube được định nghĩa là mạng xã hội video đấy cậu 😆
@mig29f Cái này lần đầu nghe á!!!!
@hemilo youtube là MXH chuyên chia sẻ về video
Như vậy thì còn đâu tự do ngôn luận, tự do biểu đạt, tự do tư tưởng.
@nonut Ko thich thì đừng vào youtobe mà comment.
Còn vào đó như là nhà của ng ta.
Bạn zo đó chửi , như tôi cũng cấm
Đây ko cần cái ví dụ của bọn bợm vô tổ chức.
@dual1 Văn hoá nơi công cộng.
Cũng phải theo pháp luật cả.
@nonut không có khuôn khổ thì chỉ có trong rừng thôi 😆)
@LuckyZu Người văn minh người ta dùng từ "pháp luật" chứ ko dùng từ "khuôn khổ" nhé
Thần linh ơi, gắt quá.
Nên làm,vì có nhiều bình luận chữi thề,Nói tục , Hầu như mục đích ko phải để bình luận nội dung
Bình luận trên Facebook, bình luận trên Tinh tế không có tuổi so với trẻ trâu vô học trên YouTube hahahaa.
@Duy Luân Thi bằng lái B2 chưa Mr Luân, ngày 17/10 này mình thi rồi, hồi hộp vãi, chắc 99% là rớt thực hành !!!!kkkk
@Duy Luân Bình luận trên mấy group FB cũng ko kém chị kém em đâu nha.
@hakuruno fb là trùm thị phi rồi 🤣
@Duy Luân FB nên có thêm dislike
Thà vậy cho tốt..👍👍
felixduong
TÍCH CỰC
4 năm
hi test!! 😆)
Anh theo em
Lên mấy MV của sao Việt xem trẩu chửi nhau còn hay hơn cả bài hát
Thử cái nha
Đừng nói nữa, quất đi em
V’t
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng là một động thái làm sạch không gian mạng, đáng để mong đợi
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
@khai1910 Chửi là chuyện cá nhân của bạn, ghét ai thì gọi điện nhắn tin riêng mà chửi không ai cấm.
@Vrtta Mình nghĩ là cấm luôn đi, chửi bới làm phiền người khác
V’t
TÍCH CỰC
4 năm
@khai1910 Phải thể hiện mình là người văn minh có học chứ bác, chửi người người ta lại bảo mình là kẻ thất phu ít học ăn nói cộc cằn thô lỗ
@khai1910 bạn dùng Logic và luận điểm để phản bác người ta chứ ghét ai là bạn được phép chửi người ta hả? Sao suy nghĩ gì kỳ lạ thế?
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
🤣
Ytb mình chỉ coi giải trí thoii chứ ko cmt trên đó bao giờ
Thay vì gắt gao với comment thì nên kiểm duyệt gắt gao với những clip có nội dung nhảm nhí trước đã, mà ngay ở VN vừa qua cũng có youtuber từng bị xử phạt đến lần thứ 2.
khai1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang Long. Video đúng là nhảm nhưng tôi thấy nó ko phải tội ai nói nó có tội gì thì phải giải thích rõ dựa trên căn cứ pháp luật, chứ ko vì cái nhìn của 1 vài cá nhân cho dù có quyền cao chức trọng, nên cái việc xử lý là 1 kiểu lạm quyền đáng lên án.
Lolo69
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang Long. Nhưng quy định như thế nào là nhảm thì chưa có. Thuần phong mỹ tục là như thế nào cũng không có luật nào nêu rõ. Thấy ai chướng mắt thì phạt thôi.
@Vrtta @khai1910
@Vrtta
Thế thì comment tiêu cực mà youtube nói càng khó xử lý. Thế nào là comment tiêu cực?

Youtube chỉ nên quản lý nội dung clip. Còn nội dung comment là do chủ kênh youtube kiểm soát và quản lý. Nếu ko quản lý được thì chủ kênh phải tắt commet.

Còn đây nội dung tiêu cực, nhảm nhí đầy trên mạng, ko quản lý được mà đòi quản lý comment bình luận.
Nấu cháo gà nguyên con, với troll em gái trộm tiền heo đất chưa biết có hợp thuần phong mỹ tục ko nhưng rõ ràng đây là một clip tiêu cực.
@Vrtta Thế nếu nói ra sự thật mà sự thật đó gây chướng mắt 1 số kẻ độc ác thì sao hả bạn?

Ví dụ các phóng sự của phóng viên có tâm với nghề, điều tra tham nhũng, điều tra xả độc môi trường, điều tra phá rừng, phá sông... thì bị kẻ xấu thấy chướng mắt. Trong trường hợp mà tòa án chưa xử thì 1 bên đang ở tình trạng tố cáo, 1 bên đang là bị cáo. Nếu ko được phép công khai, đưa chứng cứ ra tòa thì bị tòa án bác bỏ (do Tòa Án cũng bị thoái hóa biến chất) thì bạn định xử lý ra sao?
MVA39
CAO CẤP
4 năm
Vậy là phải chờ kiểm duyệt hay làm cách nào YT có thể phát hiện các bình luận tiêu cực nhỉ?
khai1910
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã xoá liên quân vì ko cho chửi, mẹ chơi ức chế mà ko cho chửi tức muốn nổ não mà ko có chổ sả, đúng là bọn tàu + làm game
Có cái sticker lắm trò quá 😆
Hacked!
@Sr_9x android has been hacked 🤣
Android M
đúng là nhiều đứa khẩu nghiệp! 1 dạng bệnh thần kinh, không biết nặng hay nhẹ, cứ nghiện chửi rủa, xúc phạm, chỉ trích, anti cay nghiệt người khác, dù họ có làm gì tốt đẹp đi nữa... Không chửi nó ăn cơm không ngon, ngủ không yên vậy?
Cái mặt nạ vô danh do internet trao cho, khiến họ cảm thấy an toàn khi chỉ trích!?! Vì trong đời thực chửi rủa trực tiếp là có thể ăn đòn nhớ đời, thậm chí mất mạng vì cái mồm! Ngoài kia nhiều vụ án chỉ nhìn đểu, tỏ vẻ khinh khỉnh là ăn dao mất mạng rồi! Tụi choai choai ngoài đường thì hay lận dao, hàng trong người, trong cốp xe... đụng là móc ra xử!
Rất cần các hãng như Google, Facebook... nhắc nhở kiểm duyệt mấy đứa bị bệnh khẩu nghiệp này! Và phải dùng AI thôi, chứ vài chục tỷ tin nhắn mỗi ngày người đâu mà kiểm duyệt...
Cần phải mạnh tay với những video nhảm nhí trên youtube
Tin gì đám BIG TECH. T+ nó chi phối hết rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019