Các Cách nâng cấp ROM cho Treo650

cuhiep
29/5/2006 9:8Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

evintran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xin phép đánh dấu topic hay ạ. Em vừa mới kiếm dc e trèo 650 chiều nay 😁
nâng cấp rom bằng thẻ: sau khi up xong máy không có sóng, cao thủ chỉ giáo cho em cách khắc phục với ah. tks!
các bác cho em hỏi. up rom cho palm treo 700p có như vậy ko. thăng em em nghịch máy sao giơ bỏ pin vao man hinh chỉ hiện lên các ô màu, ở trên la 0.13 rôi đứng miết, đen man hinh va ban phím sáng miết. em copy rom vào thẻ rồi lam như bác hiệp nói. nhưng máy báo ko tim thấy rom. các bác chỉ giáo em với ạ. giờ máy như cục gạch. buôn quá
phải có 4 sọc màu khác nhau nằm ngang man fhifh phải ko.nếu đúng đó là tình trạng bootloader của treo,chỉ cần reset lại hết à,nếu ko đc thì
thử up lại bằg romtool coi,
theo kinbh nghiệm của bác danh chỉ lại cái nào cũng cần 1 cộng dây vậy tại sao ko up băgf romtool vừa an toàn vừa biết đc rom mihf up là bao nhiu còn chỉnh sửa tiếp

---------- Post added at 12:14 PM ---------- Previous post was at 12:12 PM ----------

lúc trc máy bạn dùg bản rom j thì gio thử up lại bản đó coi sao
reset không được bác à. mà romtool download ở đâu bác. em kiếm hoài không ra thằng 700p này. giúp em với
Bạn vào đây tải các bản rom cho 700p nhé 😃
http://www.4shared.com/dir/8149564/3bdaff7f/sharing.html
phum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới uprom Xcingular gốc xong, không kích hoạt sóng được, bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với
bác ghé em xem cho thế nào nhé....

bác up rom hay cook rom và máy báo lỗi thế nào.

bác thử up lại với rom palmone xem sao
Anh ơi có bản rom nào anh tải lên đi em down không được
bác vào forlder của bác kiên có 1 mớ lun á
http://ttkienvt.4shared.com/
http://mediafire.com/trantrungkienvt
uprom cho palmone 600 xong bị lock máy luôn,có cach nào unlock ko ạ ?
nếu ở SG thì qua mình unlock free cho nhé 😃
cứu treo của mình với

😔:(xin mọi người giúp tôi với. vừa mua con treo650. học cách up rom qua thẻ nhớ. khi cắm thẻ vào chẳng thấy máy khởi động lại gì cả. giờ người khác gọi đến thì máy tắt nguồn....cảm ơn nhiu
Sao em ko kết nối đc máy với PC nhỉ? Hay cap sync có vấn đề hả các bác?
Chào bạn, mình mới có 1 máy Palm Treo 650, mình có vào kiếm thông tin để máy nhận thẻ nhưng link kô còn. Bạn biết chỗ nào update máy Palm ok cho mình xin dc nha, tks a lot.
để máy có thể nhận thẻ dung lượng cao , bác cài FAT32.prc vào và sau đó format thẻ theo định dạng FAT32

thường thì FAT32 sẽ được cook trong rom , bác có thể chép lên ram palm vẫn nhận nhé
FAT32.rar
Các bác cho em hỏi sao em cài bằng cáp sys nó báo thành công ở trên PC rồi mà sao khi khởi động lại điện thoại thì vẫn thế nhỉ? sao nó trả khác tí nào cả. dữ liệu vẫn nguyên. up vài rom rồi mà vẫn thế, không thấy gì cả? mong các bác chỉ giáo tại sao nhỉ
ghê, hotsync rom lun à,

hotsync thì bản cài phải là EXE.

chưa thử, chỉ toàn msuc bằng romtool
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới xài palm ae có thê giup minh cài đặt ko vây? Minh gà mây cái vu này qua! Ai hcm city giup minh với ! Tks
buzichitno
TÍCH CỰC
8 năm
@tuannguyen83 lâu mới thấy có mem palm os nè. sáng mai cf giao lưu tết lun nà
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
@buzichitno Ở đâu bác oi
tuannguyen83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sô cua em ạ! 01264544930 co ji bác pm nhé
lâu lắm rồi mới thấy còn ng dùng palm...
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
lại lục pic này lên 😆) hiện tại muốn up lại rom cho con này mà khó quá các cụ ạ.
ai còn chơi ko nhỉ. máy e bị lỗi là cài đặt nhạc chuông là tự động rs lại máy. kiếm các nơi cũng ko up dc lại mất sợi cab của nó
@thyutinh Vậy bạn Hard Reset lại máy thôi vậy 😃
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LIENHUONG e hard rồi nhưng vẫn vậy chị hương ạ @@. thích cầm con này vì nó độc lạ, cơ mà đang nghe gọi điện toàn tự nhiên rs thôi..
buzichitno
TÍCH CỰC
8 năm
@thyutinh update rom qua thẻ nhớ thôi
tớ mất file up thẻ rồi nên ko chia sẻ cho bạn đc ^^!
@buzichitno Bạn @Phithuyhoahoa còn đấy 😃
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn 2 cụ. chờ bác @Phithuyhoahoa vào giúp e ạ.
nếu đc, mong cụ gửi vào mail: levanphong.tn@gmail.com giúp e
cảm ơn các cụ
buzichitno
TÍCH CỰC
8 năm
mình đang cần 1 file up rom treo 650
có file này
thì chắc sẽ cứu đc nhìu em đấy ^^!
thyutinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy do lâu, rom lại ko ổn định nên pin khá hẻo mặc dù sài ít và pin thì khá mới, hay rs máy...
hy vọng là có bộ rom để up lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019