Các đánh giá chính thức cho biết iPhone 6 Plus có 1GB RAM

levuongthinh
17/9/2014 2:38Phản hồi: 737
Các đánh giá chính thức cho biết iPhone 6 Plus có 1GB RAM

Một bức ảnh chụp màn hình từ ứng dụng System Status trên iPhone 6 Plus cho thấy chiếc điện thoại này có 1GB RAM, giống với iPhone 6. Và một số bài đánh giá iPhone 6 Plus vừa được đăng tải trên một số trang công nghệ từ tối qua cũng xác nhận điều này. Các trang Macworld, TechRadar, The Guardian hay T3 đều cho biết cả iPhone 6 và iPhone 6 Plus sử dụng RAM dung lượng 1GB.

Như vậy thì bên cạnh khác biệt về kích thước màn hình 4,7” và 5,5” thì iPhone 6 và 6 Plus gần như không có nhiều khác biệt về phần cứng. Cả 2 máy đều sử dụng chip A8, có cùng các mức dung lượng lưu trữ và RAM 1GB. iPhone 6 Plus có pin dung lượng cao hơn vì kích thước của nó lớn hơn, ngoài ra thì camera của nó có thêm hệ thống chống rung quang học.

Nếu như so với các điện thoại Android cao cấp hiện tại thì mức dung lượng RAM 1GB quả là hơi thấp. Nhưng nhờ khả năng tối ưu phần cứng cùng phần mềm nên hiệu suất của iPhone vẫn được đảm bảo. Hy vọng ở thế hệ iPhone 6 và 6 Plus điều này vẫn được giữ nguyên. Tinh tế sẽ có các đánh giá cụ thể sau khi có được máy trên tay.

* Cập nhật ảnh chụp màn hình System Status:

737 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ hồi xài iphone tới giờ 6-7 năm rồi, nói thiệt em không biết mấy cái điện thoại em xài bao nhiêu ram, chip gì

quan tâm mấy cái đó làm gì cho mệt não vậy? 😃
@nguyenxxbach bác đang đánh tráo khái niệm, đẻ được thì liên quan gì đến việc tương đương với ram nhiều hay ram ít? rồi ram nhiều hay ít là con số gì đó như bạn nói thì liên quan gì đến đẻ? hay là bạn chỉ thuận miệng nói được thôi chứ cũng không hiểu mình đang nói gì?
@Airblade14 haha bác người Nam, em người Bắc, không hiểu nhau rồi, cmt vui vẻ mà bác so đo ghê thế không biết.
@Xemdidong Đào gì mà xa dự,2014 lận
lucngoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 GB là sài dư rồi. Nhưng không mua Iphone vì 😁:
- Vì đã có Ipad.
- Vì pin không trâu.
- Vì dễ đụng hàng.
Đùa thôi, chưa mua thì mong muốn có, mua rồi chỉ mong lên 6s hoặc lên 7 😔.
@lucngoc cười vào mặt bác cái,có tiền ko mà nói sợ đụng hàng,muốn ko đụng hàng thì dùng vertu ấy
@lucngoc 2 lý do cuối giống mình
@lucngoc Mình thì ko dùng iphone từ khi rời bỏ con 4 sang android . Đúng là phần mềm ios tối ưu hơn android thật nhưng bù lại sự nâng cấp mạnh về cấu hình cũng giúp android đảm bảo được hiệu suất của nó . Giờ ra con 6 với 6+ cũng muốn quay lại mà chắc phải đợi sau tết cho nó hạ nhiệt trước đã . Có ipad cũng tạm ổn rồi
@lucngoc Apple co 2 mang doi nguoc nhau khinh khung,1 mang thi pin yeu la cac thiet bi nghe goi con trong khi ben mang may tinh thi pin lai trau lam!:D
@lucngoc Thế này các bác ợ, em thấy đa số các tính năng trên IOS 8 thì trên android có hoặc phần mềm hỗ trợ có, không phủ nhận Apple là một thương hiệu tốt tuy nhiên trên trực quan của em đã từng dùng iPhone 3S rồi lên 4 thì android và IOS tương quan nhau chỉ là IOS được Apple viết riêng cho họ nên có sự đồng nhất về phần hồn, và phần xác nên có cái lợi thế riêng. Thiết kế của Apple thời của Steven thì là đỉnh ( em vẫn mê 4 và 4S hơn cả ) nhưng thời Tim thì không có gì bản sắc, phần cứng tuy có vẻ đuối so với SS về Ram, Camera,Pin ... nhưng trên cơ bản thì camera của Táo dù chỉ 8megapixeo nhưng có vẻ nét không thua thậm chí hơn 13mega của SS có thể do sự hòa hợp giữa phần hồn OS và phần xác.
Về các app cập nhật của OS 8 thì cũng không có gì hay . Cái chức năng Airdrop thực tế trên Galaxy note2 đã có và gọi là Wi-Fi Direct, còn các chức năng khác hầu như đều đã có trên kho điều hành mở của Android, cho thấy Apple mất đi hẳn tính sáng tạo danh tiếng như thời mở lối tiên phong của những huyền thoại iPhone 2,3,4,5 cùng Steven.
Theo ngu kiến của em là thế, tuy nhiên Apple được tiếng đẳng cấp hơn nhờ vào cái quá khứ hào hùng như đế chế MU của ngoại hạng anh một thời, vẫn là Smart phone được ví như là sự sang trọng, quí phái, đẳng cấp hơn SS hay Sony...Chính vì vậy mức giá của nó không hè phù hợp với túi tiền tầng lớp thường thường bậc trung, đó là lý do tại sao những Smartphone cỡ vừa lại có thị trường tốt dần. Với mình thì vẫn thích Apple muốn trải nghiệm nhiều hơn nhưng có lẽ phải về với BB để khám phá cái mới .
P/s các bác e không phải fan nào cả, bằng chứng là trước đó là iPhone, hiện tại thì hai tay hai súng, một Galaxy note 2 và một tay là Blackberry Bold9900 ( khoe của tí ) đừng tặng gạch đá nếu hiểu biết của em là nông cạn nhé
tranmjnhha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Iphone ức chế nhất là đang kết nối
@tranmjnhha bạn dùng lumia 1020 à_có ổn không bạn_tính mua nhưng đang phân vân.:rolleyes:
@tranmjnhha nghĩa là sao bạn o_O
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
Những trang công nghệ đều thể hiện rằng:
IPHONE 6 PLUS: RAM 2GB
http://www.gsmarena.com/apple_iphone_6_plus-6665.php
IPHONE 6: RAM 1GB
http://www.gsmarena.com/apple_iphone_6-6378.php

Nhiều thắc mắc...
@tamdinh69 Dù không thích iPhone cho mấy! Nhưng mình có thể làm chứng cho bạn. Bị GSMarena "chơi" rồi!
tamdinh69
TÍCH CỰC
10 năm
@tttuyentinh Mình không nghĩ vậy.
Cách đây khoảng 2 ngày trên các trang công nghệ nước ngoài xuất hiện tin đồn tranh cãi iPhone 6 Plus có RAM 2GB. Rồi mình vào trang GSMARENA để kiểm tra thử (vì mình thường tin cấu hình nó rất uy tín) thấy ghi iPhone 6 Plus có RAM 2GB hí hửng đăng lên TinhTế.
Cho đến khi trang MACRUMORS xác nhận = hình chụp màn hình thì mới tin là iPhone 6 Plus chỉ có RAM 1GB thôi...
@tamdinh69 Thì đúng như vậy. Ý mình nói làm chứng là vậy đó. Hôm trước mình vào cũng thấy rõ plus là 2GB, giờ thì nó sửa là 1GB. Nó chơi mọi người chứ không riêng gì bác!
chautamanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvhieu1990 Tại ông cm link này chém to là 2g nhg rõ vẫn là 1g =))
Cái ảnh nào của IP6 hay 6+ thì Apple cũng cố gắng để giấu cái camera lồi đi 😁
@thai_namson tốt khoe xấu che
@thai_namson Bác cmt nhầm chủ đề rồi bác ơi ^^
n_tienloi
TÍCH CỰC
10 năm
1GB ở iphone 5s mà chưa bao giờ thấy chơi game hay ứng dụng gì lag. Duy chỉ có vào tinhte.vn bằng safari là treo. Bắt buộc phải download app tinhte.
@chavalier tinhte xài source code tàu nó thế. 😁
@vannam1208 máy mình ipad 3 7.1.2 không có jb,lâu lâu cứ zô tt hay nhattao là treo cứng...mấy trang khác thì bình thường,ko biết bị lổi gì?
bangtoto
TÍCH CỰC
10 năm
@n_tienloi
@n_tienloi mình thì ngược lại. 😔
Plus hơn dc cái pin+màn hình full hd+chống rung quang học..còn đâu như ip6 thôi hehe

Gửi từ iPhone 6plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
@quangden93 Bạn đã có 6plus xài rồi cơ à? Nhanh quá hey

Sent from my LG-F240K using Tinhte.vn mobile app
@quangden93 Thế ấy cần hơn cái gì nữa 😁
@quangden93 Cái nào cũng có cái giá của nó.Ip6+ dung lượng pin cao là để vừa với cấu hình và màn hình hd của nó.cho nên ko có nghĩa là xài lâu hơn ip6.Người ta nói lớn thuyền lớn sóng mà
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
Cấu hình thấp giả giá thành sản phẩm 😃 nhưng táo biết cách đầu tư vào chỗ khác và đảm được hiệu năng ---> bảo sao không nhiều tiền he he
Ram 1G, thật sự nói là yếu để chơi game, boss mà ra đông đông cái là lag rồi.

Ram 1G hèn gì apple nó ém thông tin ram. Tiếc chi ko cho 2G xài cho thoải mái, chiến game tốt hơn.
@jimmykudo nhưng đồ họa bị giảm nhiều so vs android nhé 😁, bác thử so vs máy full HD là thấy khác biệt ngay :D
@whynot4444 Thì cái độ phân giải màn hình nó như thế mà! Có hơn được nữa đâu mà đòi đồ họa không giảm! :D
@tttuyentinh thế mà có nhiều bác cứ nói ip đồ họa game khủng này nọ, bên android nó max setting nên hơi khựng, bù lại đẹp vs hiệu ứng nhiều
@whynot4444 Chỉ có chuẩn!
chắc 7 mới là 2GB
@risky99 Cần gì Ram 2G bạn. đâu phải Android đâu mà cần.
Ngay cả Android L hình như cũng chạy ổn với Ram 512MB mà.
Anh em bị binh đoàn Android làm hco nhiễm cú máy mới phải Ram 2G trở lên. 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@risky99 Ko bao giờ có 2GB đâu bạn vì đa nhiệm trên ios là đa nhiệm ảo
duyat
TÍCH CỰC
10 năm
Đã sài IP thì ko phải lo về ram làm gì cho mệt, quan trọng với mình nhat là thiết kế
@microghost lên chưa
@clickeveryday Em thấy topic ios nhiều bạn than quá thôi. em không có máy xài bác ạ!
Đừng nói giọng điệu trẻ trâu vậy chứ!
@duyat ifan chỉ biết chấp nhận thôi 😆 chứ còn lz đc nữa 🆒:p:p:p:p:p:p
phuonglamcs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duyat Đúng vậy, nó Apple tối ưu hóa cho RAM rất tốt, không cần nhiều. RAM ít cũng được, quan trọng là thiết kế. Bây giờ thiết kế nó xấu nữa thì thôi, pó tay luôn
xài iphone chưa bao giờ phải đăn đó suy nghĩ về Ram.
@Béo Khùm Xài iphone chỉ bị Crash ám suốt đời.
Tối nay chắc các bài review của các trang công nghệ sẽ lên hàng hàng loạt.
Quang trọng là mượt, phản hồi tốt, đa nhiệm nhanh. Chip gì, ram bao nhiêu thì kệ 😃
Mr.85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenLeeMT Các bác WP mà nói như thế này thì bị ném đá chết thôi 😃)
@KenLeeMT ios mà đa nhiệm à ? bạn có đùa ko vậy ?
@Mr.85 iOS mà đa nhiệm tớ nghe buồn cười quá bác ơi, bác có thể giúp hộ em ko hix hix
@Mr.85 vâng, em là WP đây, đang dùng 1520 và 920 😁
xkhoax
TÍCH CỰC
10 năm
Một chứng minh rất rõ rằng iOS cực kỳ tối ưu phần cứng
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình không hiểu tại sao chính các nhân viên của Apple cũng lẩn tránh khi Mình hỏi về RAM.
Mình lại thấy thất vọng rồi.
Apple tận thu quá. Chắc là buộc người dùng phải đổi khi lên ios10 đây mà. Chắc là iOS 10 chỉ hoạt động mượt khi có 2GB RAM.
@vnstockguru Chắc làm thế để có lý do cho việc nâng cấp trong vòng vài năm nữa ý mà.

PS: Chứ như bên android sau một thời gian chạy cấu hình giờ các hãng bắt đầu chả có cái gì để quảng cáo nữa rồi, toàn thêm vào những cái ko phân biệt được như màn 2k quay 4k. Mà chưa kể việc thêm cấu hình khủng nhưng ứng dụng ko được tối ưu đã làm cho rất nhiều người có hình ảnh kotoit với android vì mình biết nhiều người thân xung quanh sau khi mua mấy con flagship dùng do được tư vấn cuối cùng về sau than suốt sao cấu hình khủng mà hơi lag và giật
@truong95 Đây là lợi thế chỉ Apple và Blackberry mới có.
Apple nâng cấp cấu hình chắc cũng sẽ nâng cấp cả tính năng nữa. 2 RAM chắc lúc đó đa nhiệm sẽ tốt hơn.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru Apple không làm thế các bác không chịu nâng cấp có mà ăn hành ngay. Cổ phiếu mất giá ngay. 😃
@vnstockguru Công nhận kiểu này mua IPhone 6+ chỉ dùng được 4 năm là phải đổi rồi
cuong450
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru IOS 8 nhiều khi chỉ cần 1Gig ram là đủ rồi, nhét vào 2 Gig làm gì cho nó hao pin. Hang họ làm đã có tính toán trước rồi họ mới làm, nên sài ios ít khi quan tâm processer và Ram. Chỉ cần lên Apps xem hỗ trợ ios mấy và tải về sai là đủ, đỡ mệt!
ipad dễ đụng hơn đấy. 😃
klq với bài này. Rõ là... Người Việt có câu, cái gì ra cái đấy bạn ạ. ")

Nếu Apple làm RAM 1GB cho 6+thì chắc có lý do. Đây chỉ là nếu thôi nhé. Vì chưa có 6+ chính thức để kiểm chứng.
Ví dụ: Ram 1GB dùng dư 100MB và ram 2GB thì dư 1.1GB. Vậy thì chả hơn tẹo nào 😃.

Xài Android sinh ra cái trò:
  1. Vào kiểm tra xem máy chạy hết bao nhiêu RAM
  2. Máy đang chạy Android ver. mấy
  3. Máy chạy chip gì vậy
  4. Màn hình của máy mấy inch, độ phân giải thế nào
Với iPhone thì chưa bao giờ mình thấy hỏi về RAM hay kiểm tra RAM còn trống bao nhiêu. Ver. của iOS thì người dùng cũng có quan tâm. Nhưng ko quan trọng lắm vì hầu hết đều lên được OS mới. Chip thì chả quan trọng vì ai dùng thì biết chip iPhone đủ mạnh. Còn màn hình thì ai cũng biết Retina là tốt. 😃 Ko quan tâm độ phân giải thế nào.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@SeCrEt BoY™ 1. Sài mấy cái ko đc chứng nhận nên phải theo dõi coi nó ngốn RAM thế nào. Vì cài cydia nó cũng ngốn 1 mớ rồi, activảtor thêm 1 mớ nên mới lo hết RAM. Ko sài nó thì khỏi lo nhiều. Như có 100k đi ăn sáng uống cafe ko lo lắm, nhưng tự nhiên đèo 1 em girl theo với lý do để quản lý tiền bạc cho mình thì...ra 2 cái miệng ăn, lúc ấy phải xem giá thực đơn.
3-4. Sài nó để phục vụ cho mình, trước còn quan tâm , sau nầy kệ miễn nó ngon hơn con cũ là đc rồi. Như thời SV còn nghèo ít tiền nên phải suy tính ăn cái gì để no lâu, hôm nào ăn sang thì hôm ăn bèo lại. Giờ đi uống ly cafe = 1 bửa ăn có sao đâu, chứ dạng SV là nhịn cafe sang rồi. Giờ ko lo ko có tiền uống, mà lo ko có time uống và uống nhiều thì mệt quá thôi.
2. Riêng câu nầy từng tìm tòi và ko có câu trả lời. Có bao giờ bạn hỏi 1 câu tương tự: tìm kiếm trong google ra kết quả cực nhanh. Trong khi cái máy tính của bạn, ngay trước mặt bạn, 1vs1 chứ chả multi mul chấy gì , cấu hình cũng khủng mà search 1 file của nó đợi ra kết quả lâu hơn lên gugo đi 1 vòng trái đất rồi tra ra ko !? Con máy dùng search nói về cấu hình lúc ấy cũng ngang ngửa 1 con sẻrve trong fảm của nó chứ ko tệ nha.
@MinhDuclx Bạn quá tuyệt vời! Mẫu hình lý tưởng của dành cho Apple. Bạn nói thế thì mình không bàn cãi nổi vì bạn nghĩ thế thì nó là thế đi vì đầu chỉ nghĩ được vậy thì bắt ép bạn nghĩ ra xa 1 tí cũng khó. Sorry ngừng ở đây nhé và iPhone là tuyệt vời nhất cứ mua không cần phải suy nghĩ :|
hungchem
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019