Các dịch vụ TV Box phổ biến, anh em đang dùng sản phẩm nào?

Mikeknowsme
30/8/2020 7:16Phản hồi: 304
Các dịch vụ TV Box phổ biến, anh em đang dùng sản phẩm nào?
Fpt play box 2020 vẫn không có app Netflix native. Không nên mua, phí tiền.
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fpt play box 2020 vẫn không có app Netflix native. Không nên mua, phí tiền.
Girlsmehon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuLong Đã lỡ mua và hối hận
@Girlsmehon Nó còn tệ hơn cái box china mua 550k trên shopee
@cuLong KT báo Chrome không cài được (qc thì có nhưng khi mua về là không cài được, fpt lừa khách hàng ). Netflix KT cài qua mạng khi gọi ĐT phản ảnh.
@cuLong KT fpt báo Chrome không cài được (qc thì có nhưng khi mua về là không cài được, fpt lừa khách hàng ). Netflix KT cài qua mạng khi gọi ĐT phản ảnh. Đúng ra những app phổ biến nó phải cài sẵn.
Chắc mình sẽ mua Apple TV 4K, thích quá
@Mikeknowsme Chắc chắn nó sẽ không làm bạn thất vọng 😁
@Mikeknowsme Mình đang dùng apple tv 4k thấy ổn và mượt nhất ,ít app q tí nhưng cũng đủ dùng , chủ yếu xem VTV go, youtube Và phim trên nas
Mình dùng Apple TV 4K.
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ smart tivi giá rẻ bèo cũng không cần tới android box nữa
Mình đang sử dụng myTV vì rẻ tiền.
cuderth
TÍCH CỰC
4 năm
em dùng tivi Android nên ko có nhu cầu box nữa, vừa bán apple tivi bỏ không 3 năm.
@cuderth Apple tivi có xem được tivi miễn phí không bạn?
@ngo Nhut Truong Fpt play trên apple tv rất cùi ko dùng dc , xem tv thì nên dùng vtv go , mượt và nhanh hơn
@voldemot vtv go đâu có miễn phí phải không bác.
@tranbinh198074 vtv go free mà bác
Bác nào dùng mạng FPT có cài kodi hay hoặc vlc thì e share cho list IPTV dùng.
@vanthoi1991 share mình với, thanks.
@khanhduong171 Nếu bạn dùng kodi thì cài PVR Client vào rồi add link vào là xem được.
Đối với TV bạn có thể dùng remote để chuyển kênh như bình thường
https://vanthoi.net/iptv/vanthoi.m3u
dellusa
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đang sử dụng mi Box S
à thêm con FireStick 4k mua blackfriday 750k nữa ,con này hơi tù chút nhưng chạy 4k hình ảnh còn đẹp hơn MiboxS chút
Mục chọn k có Apple Tv luôn. Nhà Smart Tv nhưng vẫn dùng thêm Apple Tv
@JoseyHan Nhà mình thì Sony Android TV nhưng mình lại dùng Apple TV đây, thích sự đồng bộ, ổn định, mượt mà của nó. Tivi chỉ mỗi việc phát hình ảnh 😁
MitDz-ex
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr. Đăng Giáp Mình cũng như bận mấy cái box kia ko mạnh và mượt như 4k đc
@MitDz-ex Đó là 2 hệ điều hành khác nhau mà bạn, đặc trưng của từng cái thì anh em cũng biết rồi. Cũng tuỳ nhu cầu, sở thích của anh em mà lựa chọn thôi. Như cái NVIDIA SHIELD TV cũng đỉnh đó 😁
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Hỏi ngu cái là sao mấy cái android box với tivi toàn dùng chip amlogic vậy các bác, thấy chip cũng sida không ngon như mtk hay kirin hay quán cơm
@traitay95 Mình nghĩ là vì để hạ giá và thực sự chỉ chạy một task trong 1 thời điểm thì mấy con chip kia hơi dư lên nó sài cùi luôn 😆
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@traitay95 M đang dùng amazon fire tv đời đầu snap600 đây. Vẫn chạy quá ngon và hiển thị ăn đứt mấy đám box tàu
akunemedia
TÍCH CỰC
4 năm
@traitay95 chip đấy được viết để chuyên xử lý tín hiệu nội dung media chứ ko phải để chơi game bác ạ.
YoBak
TÍCH CỰC
4 năm
@traitay95 Do khả năng realtime upscale của nó tốt hơn các chip khác mà bác. Tại bh nguồn 4k native ngoài youtube, netflix,... thì vẫn còn khá nhiều app truyền hình phải upscale để xem đc 4k k bị nhòe
@traitay95 Nó là dòng chip chuyên dành cho TV.
Mediatek cũng có dòng chip cho TV mà SONY dùng

Còn qualcomm thì không có, chắc do miếng bánh nhỏ nên k care
Mình đang sử dụng nVIDIA SHIELD TV
@supperchym Con này ngon không bác?
Fpt play box, mua rồi nên dùng thôi ;)
Mình đang xài fPT Play Box+ vì rẻ, tiện, khá đầy đủ
Trước mình xài Mibox 3, nhưng từ khi mua Google Chromecast thì không dùng đến tv box nữa :3
@thanhlinh_vip2 Chromecast có netflix hay các kênh truyền hình nói chung k b
@AZwarrior Chromecast nó cast được hơn 1k ứng dụng lận bạn. Vì thế tất nhiên là có netflix rồi, ngay trên cái hộp của nó cũng in hình netflix mà 😁 Ngoài ra trên trình duyệt bạn xem được video hay phim gì thì đều cast lên tivi dc cả
@thanhlinh_vip2 Cast đc nguyên chất lượng phim k bạn, vì thích netflix nhất ở khoản chất lượng hình ảnh
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AZwarrior chất lượng khỏi chê .youtube cast lên 4k hdr xem nét hơn ap trên tivi, netflix thì đẹp thôi rồi, chromecast ultra thuộc dang chơi playback, nên file mà chất lượng cao thì rất tuyệt, còn các đầu nào cast theo streamming thì kém xa,có 1 điều nữa là, nếu bắt wifi kém,comment tới google họ fix ngay, phải nói là tuyệt,tôi dùng tivi 4k mà toàn xem qua chrome cast ultra, nhanh lắm, đẹp ,âm thanh hay, vì link nó bắt trên youtube là bản cao nhất ,nếu băng thông mạnh, có điều dòng này không hỗ trợ đầy đủ tại viêtnam, playback 60Hz xem mượt,đẹp,xem 1 trời 1 vực với những con 50Hz, đa phần các đầu box chỉ hỗ trợ 50 Hz
@AZwarrior chất lượng thì khỏi chê ạ. Có 2 loại, 1 loại full Hd vs 1 loại Ultra 4k, do mình xài máy chiếu chỉ hộ trợ tới full HD nên mua cục full HD, còn nếu tivi bạn hỗ trợ cao hơn thì có thể mua ultra 4k về xài cho phê. Loại 4k thì đắt hơn gần gấp đôi 😁
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang sử dụng fPT Play Box+ vì phổ biến
Mình sử dụng mi Box S
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thích mi Box S
Tv nhà mình có app FPT MyTV, Youtube Netflix, ko biết box có gì khác mấy app này ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019