Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các giải chạy bộ địa hình lớn từ nay đến cuối năm: VMM, VJM, VTM, LAAN Ultra Trail

23/6/2022 3:24Phản hồi: 41
Các giải chạy bộ địa hình lớn từ nay đến cuối năm: VMM, VJM, VTM, LAAN Ultra Trail

1. VMM (Vietnam Mountain Marathon)

• Địa điểm: Sapa, Lào Cai
  • Thời gian tổ chức: 9-11/9/2022
  • Các cự ly: 10 - 15 - 21- 42 - 70 - 100 và 160km. Chi phí từ 800.000 đồng - 6.650.000 đồng

Ưu điểm

• Giải chạy trail lâu năm nhất và nhiều người biết nhất
  • Khí hậu mát mẻ, đồ ăn địa phương đặc sắc và nhiều danh lam thắng cảnh để kết hợp đi chơi
  • Đơn vị tổ chức Topas lâu năm và chuyên nghiệp
  • Giải chạy duy nhất tại Việt Nam có cự ly 160km

Nhược điểm

• Các cự ly đều phải chạy qua nhiều đoạn đường betong nên sẽ thốn và đau chân nhiều
  • Di chuyển đến Sapa phải đi làm 2 chặng: bay + xe ô tô tự túc lên thị trấn Sapa
Link đăng ký: VMM

2. VJM (Vietnam Jungle Marathon)

• Thời gian tổ chức: 15/10/2022
  • Địa điểm: Khu vực rừng Pù Luông, Thanh Hóa
  • Các cự ly: 10 - 25 - 42- 55 - 70km Phí từ: 1.550.000 đồng - 3.900.000 đồng

Ưu điểm

• Giải chạy trail có khí hậu và địa hình đẹp nhất khu vực phía Bắc hiện nay và là giải chạy có địa hình đẹp nhất trong hệ thống giải do Topas tổ chức
  • Khí hậu rừng Pù Luông mùa này rất mát mẻ
  • Đường chạy 99% là đường trail và đi qua nhiều khu vực đẹp độc đáo của rừng quốc gia Pù Luông

Nhược điểm

• Di chuyển 2 chặng gồm bay và xe oto tự túc (hoặc mua gói di chuyển của Topas) tới Phố Đoàn
Link đăng ký: VJM

3. VTM (Vietnam Trail Marathon)

• Thời gian tổ chức: 07/01/2023
  • Địa điểm: Mộc Châu, Sơn La
  • Các cự ly: 10 - 21 - 42 - 70km
  • Phí đăng ký từ: 1.550.000 đồng - 3.900.000 đồng

Ưu điểm

• Thời tiết mát mẻ
  • Giải chạy có nhiều cảnh đẹp, đặc biệt là chạy ngang qua các khu vườn trồng mận và các đồi chè
  • Ẩm thực địa phương đặc sắc

Nhược điểm

• Đường chạy các cự ly phải di chuyển qua nhiều khu vực đường betong
  • Di chuyển 2 chặng gồm bay và xe oto tự túc tới khách sạn Mường Thanh Mộc Châu
  • Thời gian diễn ra giải thường cận Tết nguyên đán nên chi phí di chuyển có thể sẽ cao hơn bình thường
Link đăng ký: VTM

4. LAAN Ultra Trail

• Thời gian tổ chức: 2-3/12/2022
  • Địa điểm: Laan, Đà Lạt
  • Cự ly: 15 - 35 - 55 - 75km.
  • Phí đăng ký từ: 1.245.000 đồng - 2.400.000 đồng

Ưu điểm

• Giải chạy thuần trail nhất Việt Nam với 99.9% đường chạy địa hình
  • Khí hậu mát mẻ và dễ chịu đặc trưng của Đà Lạt
  • Di chuyển thuận tiện
  • BTC chu đáo và chuyên nghiệp: các trạm tiếp nước nhiều trái cây với các tình nguyện viên nhiệt tình, khu vực về đích có đồ ăn nóng miễn phí
  • Đi qua nhiều khu vực đẹp của Đà Lạt như: Rừng thông lá thấp, Làng Đa Nghịt, 2 khu rừng già nhiệt đới, Thủy điện Ankroet, Tuyệt tình cốc

Nhược điểm

• Chưa tìm thấy nhược điểm
Link đăng ký: LAAN
Mời anh em xem thêm bài: Mình vừa tham dự chạy trail 15KM Đà Lạt của anh Cuhiep và bài Chia sẻ về chạy trail 35K LAAN Ultratrail 2019: trải nghiệm tuyệt vời!
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbetong
TÍCH CỰC
2 năm
là một người chạy trail
mình đánh giá cao bài này
Mình chạy VMM 42km và Laan 35km
lhdtt
CAO CẤP
2 năm
@anhbetong Chào đồng run, cả năm dồn sức cho VMM 100K.
lhdtt
CAO CẤP
2 năm
@nospecial Bác thử Hoka Speedgoat đi
CellonC
CAO CẤP
2 năm
Topas làm thì chuyên nghiệp rồi.
Thôi ta về ta tắm ao ta
Dù cho chết đuối ao nhà vẫn hơn. Chạy vài km đã mệt lắm rồi 😢
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Mình chạy 10km hết tận 1h20p thì có nên đi chạy ko ae. Với lại giả sử mình ko chạy đc hết cự ly bỏ dở thì có sao ko ae
dez
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc Mình trả lời bạn rồi nhé (check inbox 😁 )
dez
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducleminh Đúng rồi. Mình đang so 42 road với 42 trail. Nhưng mình nghĩ road và trail cùng cự ly thì road luôn cảm giác căng thẳng hơn vì COT sẽ ít hơn. Với lại đường chạy road sẽ khiến mình có ít lý do để dừng nghỉ hơn trail 😁
dez
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Hic, vụ này thì mình không có kinh nghiệm rồi. Sorry, :-(
Pù luông đẹp quá, mà tháng 10 bận rùi
nnsdang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lê Huyền Vân Kệ cưng. Vắng cưng thì anh dễ tập trung trail hơn
CellonC
CAO CẤP
2 năm
@Lê Huyền Vân Bù ? 🙃
@CellonC Sorry sorry
Mod chạy hết chứ mod?
Nhiều giải quá phân vân ghê
dai1192
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đã đăng ký 70km VMM và đang phân vân đăng ký thêm VJM 😅
La An bị cái thời tiết thất thường mưa nắng hên xui không biết được, đường thì 100% sẽ dính suối dù cự li ngắn
Pa Luông thì bao chán chả có gì chơi tới đó chạy xong về. Khách sạn ko có to chỉ toàn home stay, Mộc Châu đỡ hơn xíu.
@tin_truc22 thế bạn đi chạy hay đi chơi 😁
Chạy xong phát 70km thì chắc cũng chẳng nghĩ đến chuyện có gì chơi nữa đâu :D
@ducleminh mình ko biết nữa, toàn bị bạn bè nó rủ đi chơi xong, nó bảo đăng kí chạy chơi đi ... @giangsh5001
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tin_truc22 ơ kìa 😆 Mày đẩy tao xuống hố vôi mà :-<
@giangsh5001 đề nghị anh em lịch sự, không mày tao trên diễn đàn nha, dm nói hoài mà anh em cứ vậy không.
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tin_truc22 dm bạn đẩy tôi xuống hố vôi mà bạn lại trốn tránh vậy. Chủ nhật này Jex Running nha mại
Anh theo em
Theo cảm nhận cá nhân:
- VMM: Đường khó nhất, chạy thường mát, Sapa cảnh khá đẹp, di chuyển và đi lại đơn giản.
- VTM: Đường khó vừa, năm nay chạy gần tết nên khả năng k nóng như các năm rồi. Đường qua vườn mật & đồi chè khá đẹp.
- VJM: Đường không khó, nhiệt độ không mát nhưng cũng không quá cao. Cảnh bình thường.
- LAAN: Đường khó vừa, có lội suối, nhiệt độ mát nhưng thời tiết rất dễ gặp mưa. Cảnh vật khá đẹp.

Nhìn chung thì btc Topas với LAAN làm khá tốt, tốt hơn DLUT.
Nhận xét của mình dựa trên cự ly >= 42KM. Cự ly nhỏ hơn thì mình chưa chạy nên k rõ trải nghiệm.
@ducnguyen1210 LAAN tổ chức rất chuyên nghiệp nhưng quả địa hình ở đà lạt hơi bị chán. Cảnh vật ít đa dạng và lặp lại nhiều. Thành ra đã chạy 1 giải ở đà lạt rồi chạy lần tiếp theo thấy nhàm ghê
phanthanh2k4
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducnguyen1210 VJM sau này rút kinh nghiệm chứ 2 đợt đầu tổ chức vào tháng 5 - tháng nóng nhất nên bà con chạy về thở ôxy hết. Đợt đó mình dìu 1 ông Sing ra tới đường nhựa xong mình cũng muốn ngất. LOL

Nghe thiên hạ bảo chạy DLUT cần phải biết... bơi 😁
Cuối năm nay đi chạy LaAn 😁
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Sao phí tham gia mấy cái này cao thế?
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
2 năm
Team VMM70km bắt tay nhau cái nhỉ 😁
dai1192
ĐẠI BÀNG
2 năm
@giangsh5001 Hẹn gặp bạn 3h sáng 10/9 tại Sapa 😂
Đã dk 35km Laan, lần đầu chạy trail có lưu ý gì không các bác, trước đó em toàn chạy đường betong ko
@aslan.thelion chuẩn bị đồ kỹ càng hơn, để mình lên bài một số dụng cụ cần thiết nhé
@aslan.thelion bạn tham khảo trước nha, để mình làm bài update: https://tinhte.vn/thread/di-chay-trail-co-ton-tien-khong-ton-bao-nhieu-tien-muon-tiet-kiem-nhat-co-chay-trail-duoc-khong.3495429/
@Nam Air tks mod, về cái quan trọng là đôi giày, mình tính mua salomon speedcross 4, mod thấy đôi đó ổn không ạ.
@aslan.thelion Chào bác, giày trail nên thử trực tiếp và để nv bán tư vấn nha bác. Hồi mình mua giày đôi mình thích họ ko bán, chỉ bán đôi phù hợp chân mình.
Em đăng ký LAAN 35 cây, anh chị em tham gia không
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ cuối năm mình đi 1 chiếc VMM chăm mai, rồi nghỉ mệ luôn cho béo lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019