Các hãng DAC Trung Quốc đồng loạt tăng giá sản phẩm vào ngày đầu năm mới

abuchino
2/1/2021 6:50Phản hồi: 34
Các hãng DAC Trung Quốc đồng loạt tăng giá sản phẩm vào ngày đầu năm mới
Hàng loạt các hãng DAC của Trung Quốc đã công bố việc tăng giá sản phẩm với lý do tình trạng khan hiếm và giá cả tăng cao của các chip DAC. Mức giá mới đã chính thức được áp dụng với các hãng như Topping, SMSL, GustardMatrix với nhiều sản phẩm tăng gần 20%.

Chắc nhiều bạn cũng đã biết sự cố hỏa hoạn tại nhà máy sản xuất chip âm thanh lớn nhất của Asahi Kasei Microdevices (AKM) tại Nobeoka, Nhật Bản. Đám cháy kéo dài 3 ngày đã khiến cho trữ lượng các chip DAC và ADC của AKM bị thiếu hụt trầm trọng và dự kiến phải mất đến 6 tháng để khắc phục hậu quả.

Danh sách các sản phẩm bị ảnh hưởng tăng giá có thể xem ở đây: Link

Tuy nhiên cũng có một vài câu hỏi dành cho các hãng khi một số DAC không sử dụng chip DAC của AKM mà sử dụng chip của Sabre ESS nhưng vẫn đồng loạt tăng giá. Điều tiếp theo là mức giá của các chip DAC thực tế cũng rất nhỏ chỉ khoảng vài chục USD ngay cả chip đầu bảng của AKM dù đăng có mức giá tăng cao nhưng giá bán lẻ chưa đến 100 USD và giá nhập số lượng chỉ 75 USD cũng không đúng với mức chênh lệch tăng giá cao của các hãng.

Các hãng lớn khác ở Trung Quốc như FiiO, iBasso dù không tăng giá các sản phẩm sử dụng chip AKM tuy nhiên các sản phẩm của họ vẫn luôn trong tình trạng cháy hãng
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tớ uh đại cho vui vậy thôi chứ tớ tai trâu thì liên quan làm gì tới âm thanh cho thêm lú.
Comment lấy top đấy. Anh em bỏ qua cho
@Trịnh Xuân Thọ Vui lòng xoá comment để mình tranh top nha
Cái gì khó để đó anh lo
iphonesoft
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trịnh Xuân Thọ Hợp lý, có tiền thì nên đi từ thiện, tai trâu nghe mấy cái thể loại này không lọi nổi.
@Trịnh Xuân Thọ Bạn hài ghê
Cười vô mặt
Nongata
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em Ảnh giống bác card màn hình ngày trước quá
Cười vô mặt
Vãi cả đồng loạt. Hợp tác cùng có lợi.
@hongphuc1992 Nhu cầu nghe nhạc cao cấp có vẻ tăng trong mùa dịch. Mình xem JAV có giải mã DAC rồi. Phê run cả người 😆
tnk24
ĐẠI BÀNG
3 năm
@denmilu Âm thanh rất sống động.
Dạo này thấy đĩa vinyl lên ngôi trở lại. Mấy cái DAC này lên giá có liên quan gì không?
@Bạn và 500 Anh Em Vinyl thì analog luôn rồi khỏi qua dac :v
Chắt do nhà máy AKM cháy ;"
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Chả liên quan vì mình ko có nhu cầu DAC
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Vãi nồi
Covid anh em thất nghiệp quá, ở nhà mua DAC về mở nhạc lossless nghe cho đỡ buồn
Ae Audiophile Việt ít chơi hàng Chi-Fi lắm nên chả ảnh hưởng gì mấy
@trantrungtu Chifi cg có nhiều con DAC rất hay như Denafrips từ Ares tới Terminator
@trieutuan_vnu China cÓ nhiều hàng ok hàng lởm nhưung mất công chọn , so sánh vì hay fake của hãng. Lớn
thôi ko dùng cho rảnh 😃
revention
TÍCH CỰC
3 năm
@duclinh79. Đọc mãi chả hiểu ý bác nói là gì.
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trantrungtu Ai bảo bác thế. chi-fi mới cực đông ng chơi vì mức giá vừa túi tiền và p/p cao nhé bác 😁
DungNguyenT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tăng giá sau dễ đẩy khuyến mãi
may quá dạo này chuyển qua chơi DAP rồi ko có nhu cầu mua DAC nữa.
celebs
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em nghe dac Realtek thấy cũng hay lắm rồi ,k có nhu cầu với bọn AK này !
Thà mua mắc chứ cũng ko ham tàu khựa
@phutien1803 không nói riêng DAC, nếu tính cả DAP nếu bạn 1 lần nghe thử QLS-Hifi, Lotoo hoặc Luxury&Precision bạn sẽ phải nghĩ lại về câu nói này.
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
Có ng bị cháy tai nge do amply của toppibg này r. Ngoài ra hằng hà sa số lỗi vụn vặt. Nhưng may xúc dc e k lỗi thì nge ok
Kuvang87
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tamle_o thiệt không bác,
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@Kuvang87 chém làm j bác. e cũng định mua nge thử mà 😆) con a90
18K
CAO CẤP
3 năm
DAC châu á và quy chuẩn âm thanh chất lượng cao của châu á khác Âu Mỹ quá nhiều
canon2004
TÍCH CỰC
3 năm
@18K về mặt kỹ thuật không khác nhau nhiều, tuy nhiên tinh chỉnh âm sắc lại quá khác bịêt
Tận dụng thời cơ ah
Đồng loạt tăng giá thì cần có đồng loạt không mua. Vậy mới cân.
chắc là do nhu cầu mua sắm tăng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019