Các hình thức mở thẻ tín dụng & hướng dẫn thủ tục đăng ký thẻ

Nam Air
6/11/2019 7:0Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyhk_206
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dùng của Sacom, được cấp cho cái thẻ Priority Pass rất sướng.
@boyhk_206 Cũng đang có 1 cái mà chưa có cơ hội sài, bạn chia sẻ 1 chút về cách sài đi bạn!
traihue_75
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đi làm solo nên không có hợp đồng lao động với nhận lương qua thẻ gì hết mà thằng techcombank nó cũng mời mình mở thẻ là sao các bác ?
@Muoilam15 À em nhầm nợ nhóm 2 lưu lịch sự 12 tháng kể từ ngày trả hết nợ nhóm 2 còn nhóm 3-4-5 thì lưu lịch sử 5 năm kể từ ngày hết nợ đấy 😁 Nhưng nợ nhóm 3 thì sẽ không có chuyện hạ xuống thành nợ nhóm 2 đâu bác ạ em làm bank nè vì xét nhóm nợ là xét số ngày quá hạn nó có mốc tính, bác có nợ nhóm 2 có thể là do bác quá hạn thanh toán 1 khoản gì đó mười mấy ngày nên phát sinh nợ nhóm 2
Muoilam15
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pinochio Pinochio Dạ em không biết, lúc tất toán xong là trả chậm 97 ngày, báo nhóm 3. Cách đây sáu tháng em nhờ check lại báo nhóm 2.
Chắc bạn ấy nhầm.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Muoilam15 Về cái bảo hiểm thấy sao bạn? Sản phẩm thẻ nội ngoại của bào hiểm này có ai chứng thực chưa bạn?
Muoilam15
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ái hậu Dạ chị muốn mua thì phải đi khám tổng quát trước đã nhé. Có xác nhận của bệnh viện thời điểm mua thì đối tượng được mua hoàn toàn khỏe mạnh là ok nhất. Nếu đối tượng có tiền sử tiểu đường hoặc ung thư thì rất khó mua, ngoài ra có tiền sử bệnh gì sẽ loại trừ bảo hiểm bệnh đó. Chị đưa giấy xác nhận đó cho đại lý bảo hiểm, kí xác nhận. Thông thường đại lý nó chạy số sẽ bỏ qua bước này, tuy nhiên chị cứ làm để lấy cơ sở làm việc sau này. Em thì mới mua 1 năm nay thôi nên chưa có cơ hội chứng thực, cũng không muốn có cơ hội 😃 Nhưng chị Hai em mua thì được đảm bảo quyền lợi khi xảy ra tai nạn với bệnh tật rất nhiều, có lần nằm 2 tuần trong viện chỉ tốn tiền ăn thôi.
Còn tử vong thì em không biết ạ, em muốn sống lâu dài, đợi ihiep chết em mới chết được 😃)
Bank nào mở hạn mức x10 lương ck nhỉ?
Mình mở VIB nó còn k cho nổi x3 o_O được mỗi cái free năm đầu.
@canhcutnamphi Nếu bạn là công chức nhà nước, làm ở 1 đơn vị thuộc Bộ ngành nào đó thì rất dễ mở thẻ với hạn mức cao. Cho dù lương bạn chỉ tầm 7-8tr trên danh nghĩa thôi 😁
Thông tin hữu ích.
Có bác nào dùng thẻ của Standard chartered chưa nhỉ? Cho em xin ít review với
@Kiều Việt Thắng Thẻ cũng ổn nha bác. Loại cashback tỉ lệ hơi thấp 0.5% mọi giao dịch, bù lại là cb k giới hạn, có mã giảm giá mua online nhiều. Lúc trước có chương trình 110k dc 2 vé cgv và bắp nước, mà nay đổi chương trình rồi k thơm nữa. App thì hơi lết 😆
@the_nhokkon App trông xịn xò thế mà 😁 mình đang định mở lấy quả xe đạp, nhưng phí thường niên hơi chát
@Kiều Việt Thắng Đợt mình dc giảm 50% phí nên còn 500k. Cũng dc. App nó vào bất cứ mục gì cũng xoay xoay 1 lúc mới vào, rất ức chế vụ này. Mọi thao tác đều bị delay 2 3s là ít.
Hiện nay tỉ lệ người mất tiền trong thẻ tín dụng đang tăng lên rất nhanh ở khắp nơi trên thế giới trong đó ở việt nam là nhiều nhất. Công nghệ càng cao thì tội phạm qua thẻ tín dụng càng tinh vi không có cách nào khắc phục được. Từ thẻ ngân hàng cho đến thẻ sim điện thoại cũng bị ăn cắp từ 500 đồng đến 1000 đồng mỗi ngày .. bị trừ rất ít để người sử dụng ko phát hiện ra.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@Emranhieulam1990 Ngân hàng bị hụt khoản nào cộng trừ khoản đấy 1 đồng nó cũng báo về , trừ phi ko để ý mới mất thôi
sunger
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ dao dịch đều tháng 30tr là bên ngân hàng họ tự mời 😆
@sunger tháng gần cả trăm mà bank nó có mời del đâu ông, mình xài VCB
sunger
TÍCH CỰC
4 năm
@Hybrid Gs Mình teckcombank vs sacombank có 1 chục thôi mà suốt ngày gọi mời làm thẻ.
P.h.Quan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sunger Thẻ mỗi tháng ra ít cũng 50 mà chả thấy e Vietin nó mời
phucalias
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy đang sống làm việc ở HCM mà hộ khẩu tỉnh thì dù lương có cỡ 50tr cũng méo mở thẻ được hả ta. 😆
@phucalias Bậy nha bác. Chỉ cần hợp đồng thuê nhà còn hạn là được à, chứ bắt buộc phải có hộ khẩu hcm thì khách đâu ra mà làm 😃)
phucalias
ĐẠI BÀNG
4 năm
@the_nhokkon Mình thuê phòng trọ ở không à b ơi 😔(
minhhq1980
TÍCH CỰC
4 năm
@phucalias Hộ khẩu tỉnh vẫn làm đc bình thường mà ta.
phucalias
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhhq1980 Ngân hàng nào b ơi
@phucalias Làm citi đi bạn. Inb zalo 0357684476 mình hỗ trợ cho. Đang free phí năm đầu nè bạn
Bị mời mở thẻ suốt nhưng mình không thích nợ nần trừ những cái to tiền như nhà hay đầu tư kinh doanh chẳng hạn. Ngay mua xe còn ko thích vay ngân hàng.
thanh_th
ĐẠI BÀNG
4 năm
trả góp bên Fe tặng 1 cái. mà thôi ko muốn nợ nần gì cả 😃
Bút xanh
TÍCH CỰC
4 năm
Cách đây 2 ngày mình đến 1 chi nhánh ABC ở Nha Trang để mở 1 thẻ TD, chỉ là thanh toán
qua Paypal người ta cần số thẻ. Mình rất ngạc nhiên vì ngoài những điều kiện trên mình
có thể sẽ phải cọc 20 triệu nữa. Có lẽ mình không biết người ta dùng thẻ TD để làm gì,
còn mình chỉ để nhận tiền gửi thôi nên thấy hơi sai sai.
@hotanloc70 Thẻ tín dụng không dùng để nhận tiền gửi ạ!
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@hotanloc70 Lừa đảo đấy , giao dịch paypal cẩn thận tiền mất tật mang
1. Ngày xưa tech nó gọi suốt, kêu anh mở thẻ đi, free phí các kiểu.
- Mình: anh làm gì có tiền mà làm thẻ tín dụng, mà bọn em có biết anh là ai không mà cứ mời mở hẳn thẻ hạn mức cao thế, không sợ anh tiêu xong trốn à, nói trước anh không thích cung cấp bảng lương gì cho bọn em đâu.
- Nó: Anh ơi, anh nằm trong diện ưu tiên, anh không cần cung cấp gì cả, cứ đồng ý là bọn em mở 😁 :D :D
2. Đến khi làm bên ACB thì nó làm 1 câu ráo hoảnh "bọn em không làm cho người mới, hoặc anh phải có bảng lương, hoặc anh phải có tài sản thế chấp"
- Mình: thôi em làm cho anh cái thẻ debit :D
@quanghaith2 Haha tin người quá cơ
@Bông Hoa Sen Đúng luôn chứ tin gì đâu 😁
cuibap1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
😔 ví sen màu xanh này hình như hết hàng rồi thì phải ? Mình tìm mua trên web mà k còn nữa
oxechip
TÍCH CỰC
4 năm
Thời điểm này thấy ví điện tử mí ông lớn khuyến mãi nhiều, đang chuyển dần từ thẻ tín dụng qua ví, sắp tới nếu ổn thì đóng hết , chỉ giữ 1 thẻ để trả góp và du lịch. Tương lai thì chưa bít. Nhưng giờ giảm kha khá rủi ro, mỗi tháng dư ra vài ly cafe. Hihi
thật sự chủ đề này mod làm quá chi tiết và hữu ích đến người dùng lắm luôn.
Respect!
mình còn không dùng thẻ ngân hàng, cũng như chẳng có tài khoản ngân hàng
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ngồi viêt phần mềm momo phiên bản tín dụng đây 😆
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chỗ ở hiện tại, khác dịa chỉ trong sổ hộ khẩu. Chỗ ở hiện tại có sổ đỏ nhưng chưa đăng kí hộ khẩu thì sao các bạn
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@xadieu92 Không sao đâu bạn. Mình vẫn hộ khẩu ở quê chứ chưa bao giờ có hộ khẩu hay sổ đỏ HN mà toàn làm trên này 4 cái rồi.
thoho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không đi làm cty ? Chắc là không làm được thẻ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019