Các loại miếng dán màn hình điện thoại và ưu nhược điểm
Rất hay và hữu ích!/5 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 453
Dán hay ko dán, ốp hay ko ốp với mình lại có mấy trường hợp:
- Máy mới, 1 năm đầu còn bh nên giữ 1 tí, hết 1 năm thì gần như vứt ốp bỏ dán.
- Máy cũ nhưng thuộc dạng phụ kiện hiếm, cũng phải dán và ốp vì loại này hỏng cái là vứt máy phí lắm.
Ngoài ra sau 1 năm thì gần như ko dán hay ốp iếc nữa, tiện có cái gì xài cái đấy 😆. Cái ốp còn bảo vệ máy chứ có mấy lần rơi máy vỡ màn hình còn cường lực thì ko sao rồi kk.
@supperchym Quan điểm của mình trước sau như 1: có điện thoại mới (dù là brand-new hay 2nd) thì cũng nên dán & mua ốp! Chuyện gì cũng có thể xảy ra trong thời gian sử dụng, ko thể biết trước những tình huống bất ngờ nên cứ cẩn tắc vô áy náy kẻo đến lúc nào đó mất tiền oan để thay màn thì cực lắm 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
có dán cường lực lúc mới mua luôn cho an toàn
@Kieuphongpr Chuẩn đấy, ngày từ đầu cẩn thận thì sau này sẽ tránh được những lúc vô ý, bất cẩn sau này, thay màn giờ nhiều máy đến vài triệu chứ đâu phải giỡn chơi 🤓
Mới dán cái kính cường lực 120K cho con iphonexs, thằng em dán màn bảo loại này rất tốt, ngang loại Nikin chính hãng 250k. Mình dán vào thấy công nhận chất hơn hẳn mấy cái cường lực 30, 50k. Nó trong hơn, và đặc biệt vuốt rất trơn từ hai bên mép. Trước hay dán mấy loại 50k trở xuống thấy mấy hôm là mép của cường lực bị mẻ rất khó chịu.
Còn mình cũng thích dùng mà ko dán màn hình, nhưng mà cũng như là bỏ ốp đó. Vừa bỏ ra thì điện thoại cứ rơi hoài, và dùng cũng phải để ý hơn. Thà dán và đeo ốp vào dùng tẹt bô ko phải nghĩ còn sướng hơn. 😁
Với mình thì cái điện thoại gần 20 củ cũng đáng để bận tâm. Nhiều thứ phải chi tiền, ko phải cứ cũ là thay được. hihi
@hongson890 Xác định được tâm lý như vậy ngay từ ban đầu là tốt, máy cũng là tiền, dù ít dù nhiều vì rơi rớt ko vỡ thì cũng cũng bị xước hoặc móp (tuỳ trường hợp). Thế nên cứ chu đáo, cẩn thận từ đầu thì sẽ tránh được những tai nạn bất ngờ sau này. Bản thân mình cũng thích đeo ốp & dán màn để máy được đầm tay hơn khi cầm nắm, hơn nữa ốp lưng cũng thể hiện ít nhiều cá tính của người sử dụng, cảm giác sau khi xài 2 thứ này cũng thấy vững dạ hơn 42 lần so với để trần 😁
Jun.88
ĐẠI BÀNG
2 tháng
NANO CHỈ CÓ TÁC DỤNG ĐỠ BẨN HƠN XÍU VÀ NƯỚC NHƯ KIỂU LÁ KHOAI HIỆU ỨNG GIỐNG SAPHIA NHƯNG KO CÓ TÁC DỤNG CHỐNG XƯỚC
Rev
TÍCH CỰC
2 tháng
hồi xưa mình cũng có sử dụng miếng dán màn hình, thao tác cảm ứng cứ rít rít, chưa kể sử dụng 1 thời gian gỡ ra cái miếng dán màu vàng khè luôn. Gỡ miếng dán, nhìn màn hình đẹp hẳn, thao tác cảm ứng mượt mà, xài 1 thời gian cũng chả thấy xước gì. Từ đó, nói k với tất cả các loại dán màn hình, xài cho sướng mắt, tội gì 😁
Mình dán UV là loại gì???
ko biết tốn tiền vô ba cái này để làm gì nữa luôn.
@irtel_neyugn Thử để rớt máy úp màn hình xuống nền đường xem sao, thử đi để biết lý do 😁
Từ hồi có ip6s tới 11promax đều xài miếng dán màn hình.
Loại dán nano mà mod nói thì lần đầu nghe và chưa bjo thấy ai xài 😔
@number_four Mình cũng chưa xài miếng đó bao giờ 🙄
Cũng đếch muốn dán cơ mà ra mồ hôi nhiều nên để trần 1 tgian nó mòn hết cái lớp phủ chống vân trên màn sài khó chịu lắm. Còn kính dán thì mua lần mấy miếng xước lại thay chả lo 😆
Dán vào kiểu như có ny mà không dám chơi !
@nguyenxuankien681 Sai, ko dán sẽ như kiểu cho người yêu ở trần rồi nhông nhông ra đường 🤓
@crazysexycool1981 Miếng dán trong suốt thì trần hay không khác quái j nhau.
bác chưa đề cập đến loại 10k 1 cái rồi =))
@cubi_maugai1371 Thậm chí 5k cũng có luôn nếu quen biết, thậm chí là cho ko 😁
Mình cũng thường xuyên bị rơi máy do con chơi nên phải dùng miếng dán cường lực.
Thường khoảng 1 tháng bị rơi vỡ, mình lại đi dán miếng khác 😃
@jackychanqn Nên trang bị cho trẻ nhỏ chiếc iPad thì hơn, màn to hơn, mua thêm ốp có thể dựng đứng hoặc xoay ngang nữa! Điện thoại màn nhỏ xem dễ mỏi & hại mắt 🤐
@crazysexycool1981 Uhm nhà mình vẫn có iPad, tuy nhiên nhiều khi cứ tiện tay hiii, được cái con mình có quy định thời gian xem, không cho cầm máy và coi liên tục thời gian dài
@jackychanqn Nếu quản lý được thời gian sử dụng thì tốt, nếu tụi trẻ biết tự giác thì lại càng mừng. Như đứa thứ 2 nhà mình mới 5 tuổi mà cũng khá khó kiểm soát mỗi khi mình ko ở nhà, nhất là những lúc ông bà trông, nó bật coi TV miết 😅
anhkt0792
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Dán nano (nano liquid) - Loại này dùng bị mòn theo thời gian chỗ tay hay sử dụng. Mà mắt thường cũng khó nhận biết. Nói chung là nhiều chỗ quảng cáo. Trước còn có loại máy phủ nano dạng phun hơi lồng hấp. Xong thấy vẫn thế. Cũng chẳng có tác dụng nhiều lắm :|
hdiyl84
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đi trần cho sướng bạn à.
@hdiyl84 Đến lúc rơi vỡ, xước móp thì còn sướng hơn cỡ 69 lần 😆
xboyclub
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Theo mình, cái quan trọng nhất là cảm giác vuốt, màn hình điện thoại hoặc kính cường lực xịn khi mới mua có lớp phủ chống dầu nên vuốt rất đã, dùng khoảng 1 năm thì lớp này mất dần đi. Dán cường lực thì khi lớp này mất đi ta có thể thay miếng khác, nên nếu bạn dùng đt 2-3 năm thì vẫn nên dán.
@xboyclub Mình chắc cũng xài ngần ấy 5 mới đổi điện thoại nhưng ngay cả khi nếu chỉ xài nửa năm thì mình cũng vẫn sẽ dán & mua ốp như bình thường. Cảm giác để trần ko thể quen nổi, quá mỏng manh, dễ rơi rớt, thiếu đi cảm giác đầm tay 🤓
an411
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có bạn nào dùng máy có vân tay trong màn hình chia sẻ miếng dán với. Mình dùng Mi9T, dán ở TGDĐ, máy hay bị tình trạng là bỏ trong túi quần thời gian dài lấy ra là không nhận vân tay, double tap lên màn hình cũng không sáng lên luôn, chỉ có cách nhấn nút nguồn thôi. Mình tò mò không biết do miếng dán hay do máy.
dán cường lực nano dẻo là ok nhất trong các loại cường lực không bao giờ bễ và mẻ cạnh như cường lực kính ,trầy thì vẫn có nhưng điểm hơn tất cả các dòng trên
Em quý đồ vật của mình, xài mà thấy vết xước xước khó chịu lắm. Luôn xài CL của JCPAL cho các đời iPhone hiệu quả đã được bản thân tự kiểm chứng, có xài cái Kingbull thấy như sh**. Vuốt cũng gần như màn nguyên bản thôi.
@Quân Mã A cũng có tâm lý đó, điện thoại toàn tiền triệu nên cứ xuất hiện vết lạ trên màn là thấy nhức nhối ko yên trong lòng nên gì thì gì, cứ phải có miếng dán với cái ốp sau lưng mới yên tâm mà xài được 😁
tin692
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có cảm giác miến dán cường lực đỡ xước, đỡ bám vân tay hơn. Mình dán cả năm trời ko thấy xước dăm trên miếng dán màn hình (soi kĩ lắm thì đúng là thấy). Nhưng so với máy ko dán thì nó chi chít, sau 1 năm trông chán hẳn.
Ngoài ra thì yên tâm hơn, trong quá trình sd cũng khó tránh khỏi ko may làm rơi. Sửa màn hình đã ko rẻ lại còn mất chống nước nên cứ dán cho yên tâm 😃
tin692
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@crazysexycool1981 Đúng là ko dùng dán mh, ko ốp cầm sướng tay thật, nhưng mà sau 1 thời gian ngắn trông nó nát như phone cũ dùng cả năm. Chán chả buồn nhìn thì lại kêu thôi
@tin692 Mình thì cứ fải dán & ốp mới có được cảm giác sướng tay được, lúc đó mới thấy đầm & đã 😁
tin692
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@crazysexycool1981 Mình lại thấy ko dán&ốp cầm nó mát lạnh, lại nhỏ gọn khá là thích bác ạ. Nhưng ngược lại thì ko có cảm giác yên tâm, và vân tay nhiều nữa (chả biết có bác nào gặp ko chứ với mình cái màn/lưng zin rất dính vân tay, p lau liên tục).
Cho nên cuối cùng thì cảm giác yên tâm với bền vẫn sướng hơn 😁
@tin692 Việc nhìn thấy vân tay chi chít trên màn hình mỗi ngày là 1 cực hình, cái máy đắt tiền vậy mà mặt kính dơ nhám như vậy tự dưng thấy giảm hẳn giá trị của máy! Mình xưa nay đều có thói quen trang bị ốp & miếng dán rồi, thế nên cứ hình dung cảnh phải cầm máy trần khi sử dụng hàng ngày là thấy bất an lắm, ko chỉ dính vân tay chi chít mà còn thấp thỏm canh cánh nỗi lo khi máy bị rơi rớt, va đập! Thế nên, an toàn trên hết 😄
Hên bữa để con phone 11 trên yên con xe sh rồi lỡ tay xuống nghe 1 cái chát ... rất may ko đi tong cái màn nếu như mình ko dán cường lực? Ní cứu thua một bàn trông thấy..
@xuanlong1966 Hên cho bác nhé, quả đó ko có miếng dán thì chắc vài củ thay màn đã ra đi rồi 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019