Các nhà nghiên cứu tại Mỹ sẽ trả 300$ cho người tình nguyện ăn quả bơ mỗi ngày trong 6 tháng

4/9/2018 3:14Phản hồi: 128
Các nhà nghiên cứu tại Mỹ sẽ trả 300$ cho người tình nguyện ăn quả bơ mỗi ngày trong 6 tháng
Vừa được trả tiền, vừa được ăn trái bơ mỗi ngày, cứ tưởng là trong mơ nhưng các nhà nghiên cứu tại đại học Loma Linda, Penn State, Tufts và đại học California đang cần tuyển 250 người ăn quả bơ mỗi ngày với mục đích nghiên cứu với "tiền lương" cho công việc là 300 đô la Mỹ cho mỗi người.

"Nghiên cứu sẽ chỉ ra liệu ăn một quả bơ mỗi ngày có giúp giảm mỡ nội tặng trong bụng hay không". Joan Sabaté, người chỉ đạo Trung tâm Dinh dưỡng, Phong cách sống và Phòng chống dịch bệnh tại Đại học Loma Linda cho biết. Giả thuyết được thử nghiệm là bơ thực sự có thể giúp mọi người giảm mỡ bụng và thúc đẩy giảm cân.

Để đủ điều kiện và thuận tiện cho việc nghiên cứu, người tham gia phải đáp ứng các tiêu chí sau mới có thể được nhận vào chương trình:
  • Từ 25 tuổi trở lên
  • Sẵn sàng ăn một quả bơ mỗi ngày trong sáu tháng, hoặc chỉ ăn hai quả bơ mỗi tháng trong cùng một khoảng thời gian 6 tháng đó
  • Vòng đo bụng ít nhất 101.6cm quanh eo nếu là nam, hoặc ...
  • Đo ít nhất là 88.9cm quanh eo nếu là nữ.
  • Những người tham gia sẽ được chia thành một nhóm thử nghiệm và một nhóm kiểm soát.
Nhóm thử nghiệm sẽ được cung cấp 16 quả bơ mỗi hai tuần và yêu cầu ăn một quả bơ mỗi ngày trong suốt thời gian sáu tháng nghiên cứu, trong khi nhóm kiểm soát sẽ được yêu cầu ăn không quá hai quả bơ mỗi tháng trong cùng thời gian. Những người đang được nghiên cứu sẽ nhận được một buổi khám sức khỏe miễn phí từ các bác sĩ lâm sàng LLU và bồi thường 300 đô la Mỹ.

Nếu bạn là người thích ăn bơ và rơi vào nhóm kiểm soát, đừng lo thiệt thòi vì bị ăn ít hơn, sau khi nghiên cứu kết thúc, những người này sẽ được phát cho 24 quả bơ để...ăn bù 😁 Nghiên cứu đang được tài trợ bởi Hội đồng quản trị Hass Avocado. "Trong 20 năm qua, chúng tôi đã thực hiện các nghiên cứu can thiệp chế độ ăn uống về thực phẩm và các loại hạt thực vật", Sabaté nói. "Chúng tôi rất nghiêm túc trong việc lựa chọn các dự án của chúng tôi".

Nếu anh em nghĩ rằng anh em đủ tiêu chuẩn và muốn tham gia, bạn có thể đăng ký nghiên cứu ở đây :D

Theo Sciencealert
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thích ăn bơ vãi luôn, mùa bơ rồi ngày quất 4 trái @_@ cho mình ăn free cũng đăng ký
nhawe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal9000 Thường thấy mấy đồng chí Tây xắt miếng bỏ vô chung salad, hoặc nạo cơm bỏ vô ăn chung như...rau.
Ko cần chanh giấm gì cả, đương nhiên là ko đường !
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr KOP Ngày nào cũng ăn trong vòng 6 tháng, sợ mới đc 1 tháng bác đã ngán đến tận cổ rồi.
@Mr KOP Haha
@micheal9000 mình ăn bơ không nhe bạn, bơ tươi không đường
truong9210
ĐẠI BÀNG
6 năm
E thích ăn bơ mà bụng có 70
@se7enlove1608 tập gym ăn nhiều cho lên cân bác :D
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
6 năm
@se7enlove1608 chia sẻ bí quyết đi bác, em ăn kém, cứ ăn đc 2 bát cơm là no + chán k ăn đc thêm nữa, nên muốn tăng cân mà khó quá 😔
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Now_or_never Giống em bác. Cứ 50kg ko lên nổi. Trước hút thuốc nhiều cũng vậy, tưởng bỏ thuốc nó tăng cân, nhưng ko lên nổi một ký. Ăn uống bình thường.
@se7enlove1608 Tăng cân kg chỉ cố gắng là đc, đến tuổi kg ăn gì nó cũng tăng cân nhé. Và tâm lý là cực quan trọng, kg thoải mái ăn kg ngon, và kg bao giờ mập đc. Và quan trọng để tăng cân là ăn nhiều, muốn ăn nhiều thì phải hoạt động nhiều và cố ăn tăng thêm cho dạ dày giãn nỡ ra vì trước đó ăn ít làm dạ dày co nhỏ lại. Muốn ăn nhiều thì phải kích thích sự ngon miệng, bỏ thuốc lá là bước đầu tiên.
nguyensang92
ĐẠI BÀNG
6 năm
300$ cho mỗi ngày hay cho 6 tháng nhỉ =)
.K.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HCproboy Người ta phát cho ăn chứ k phải tự mua
@.K. đến tận nơi ăn cho tươi 😆
mang 16 quả về sợ hỏng mất
.K.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HCproboy Người ta giao tận nhà mà bác lo gì
@.K. 16 quả lận
để sợ hỏng
Mới chỉ ăn bơ vài lần gần đây, ăn với sữa đặc. Thấy ngon và bùi. Nhưng nhanh chán.
Thích nhất lê, táo, mít, nhãn + vải, chôm chôm, dưa lê, thanh long, cam vinh...
zlatan10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Vãi cả thích. Chắc biệt hiệu là Thích Trái Cây 😁
manhck
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Hòa thượng Thích trái cây 😆
@bud's mình xay bơ với sữa tươi không đường
ăn ngọt không nổi 😔
Go!
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Thích Trái Cây Budha 😆
@bud's kể tới thích nhì thì phải cỡ 2 chục loại
Ở VN là quất ngay khỏi cần hỏi :p
Jask
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenlinh712 Nó khống chế cái vòng bụng để loại trừ lực lượng sinh viên chuyên dụng mì qua bữa, da bụng sát xương sống... Chớ không thì đừng nói 06 tháng, 06 năm cũng có đội ngũ đông đảo tham gia... Không chừng, đám này còn tình nguyện ra vườn Bơ thu hoạch hộ các nhà nghiên cứu... :p
thấy bơ là thèm. cho mình ăn thì mình chỉ cần nhận lương một nữa thôi
cuongbu
TÍCH CỰC
6 năm
Hii kiếm cái visa bay sang Mỹ đăng ký kiếm 300$ vừa được ăn lại vừa được xiền $
@cuongbu Quan trọng có ai đài thọ tiền máy bay qua mỹ không bác 😁
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
mình thích ăn bơ,, ước gì có ai cho mình ăn Free tron 6 tháng, lại dc 300$ để mua Nova 3i
@HEOGOLD $300 là tiền để mua bơ đó 😆
chỗ em mà mua 180 quả thì cũng hết ngần ấy tiền (giá siêu thị)
n014latoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HEOGOLD vãi seed trá hình nova hả ông?
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@n014latoi Seed cái gì.tôi là fans Sony với ss.vì 300$ chỉ có mua dc con Nova 3i hợp túi tiền thôi..chứ mình k có dùng Huawei
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Cho dân Việt Nam! Thử nghiệm đê
kurt80
TÍCH CỰC
6 năm
@namtrung70 Đang có cái nghiên cứu về lá ngón đấy. Tình nguyện viên chỉ cần ăn 10 ngày, mỗi ngày 10 lá thôi.
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
1 ngày 1 trái thì không thành vấn đề trong 6 tháng
quá đơn giản. Cứ cho ăn đều 6 tháng khỏi cần cho 300$ cũng được 😆)
Được ăn, được giảm cân (nếu nghiên cứu đúng hướng) còn được cả tiền.:p:p
Mỗi ngày đến tinh tế ăn sinh tố bơ. kk
apple_plus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sẵn sàng ăn trái bơ chín hằng ngày.
@apple_plus Có ở vn thì tốt quá 😆
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
yêu cầu vòng bụng 100cm kìa ko thì mình cũng đăng kí
Anh em đâu? Cơ hội vừa được ăn vừa giảm cân vừa kiếm được tiền kìa! Nếu mà nghiên cứu ở VN thấy mấy ông này phá sản mất 😁
Cũng mún ăn bơ nhưng rất tiết vòng eo có 58 àk thất vọng quá@@
Mình không thích ăn bơ mà chỉ thích uống sinh tố bơ thôi :d
ides
CAO CẤP
6 năm
Vk mình được nằm diện này thì mình đỡ tốn tiền mua bơ mình lại có tiền tiêu...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019