Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Các phi hành gia cắt tóc như thế nào?

ND Minh Đức
29/11/2017 13:29Phản hồi: 15
[Video] Các phi hành gia cắt tóc như thế nào?
Những việc dưới Trái Đất vốn rất đơn giản nhưng khi lên không gian thì mọi thứ lại cực kỳ khó khăn và đòi hỏi nhiều công cụ hỗ trợ lẫn cách làm đặc biệt. Giống như việc cắt tóc, dù không cần phải tạo kiểu phức tạp mà chỉ cần cạo trọc nhưng trên không gian, đòi hỏi nhiều công đoạn và phải kết hợp với cả máy hút bụi cùng một tông đơ độ lại. Mời anh em xem qua đoạn clip bên dưới để phần nào hiểu được cuộc sống của các phi hành gia trên vũ trụ ra sao.

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ thắc mắc là họ đi vệ sinh thế nào thôi. Với lại họ có chịch nhau không và chịch như thế nào...kkkk
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenly2016 có chịch bạn ơi, google có đó
@nguyenly2016 Cái bô đi cầu là 1 trong thứ mắc nhất trên tàu... Vì nếu đái thì sẽ lọc tái sử dụng... Còn ỉa thì sẽ được làm khô lại... Xong ko biết có vứt ra ngoài ko... Cái bô hơn cả triệu đô chứ chẳng chơi 😁. À còn X X thì hơi phí sức nhé vì khó có điểm tựa... :D
Jim Preston
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenly2016
@Bão Sài Gòn Vậy phi hành gia gay hết rồi. Kkk
Phòng Dừa
ĐẠI BÀNG
6 năm
thú vị thật. một cái tăng đơ. một máy hút bụi. thế là ta cắt tóc trên vũ trụ rồi.
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi ị có cái ống hút chụp vào đít hút liên tục khỏi rặn.
Bác Tom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sothia0105 Có khi nào nó hút .... lòi ruột ra ko nhỉ. Rất thắc mắc điều này.
Giả sử cho mình lên trên đó, giống như phim Gravity nhưng chỉ cần quay 5 vòng ngoài đó là coi như mình die, không còn biết trời đất là gì, mặc dù khí oxi vẫn còn đầy những sẽ chết vì chóng mặt. Đi xe ô tô đã say vãi đái rồi, chơi sao nổi món này.
thanhs18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Chuẩn luôn... trước khi được làm PHG phải cho vào cái lồng, quay túa lua luôn. Nhìn mà khiếp
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhs18 Cái đó chủ yếu là huấn luyện chịu lực G thôi bạn, cộng thêm huấn luyện khả năng nhận biết phương hướng 3 chiều trong tình trạng quay quay say say😁
AD ơi... cho e xin info beat nhạc vs :p nghe hay qá.
ides
CAO CẤP
6 năm
Chịch ko có điểm tựa thì rất mất lực :v
quangpham72
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chich thì hai người dùng lực của hai cánh tay. Chỉ khó là lúc cởi q a ra thôi. Lạnh lắm lên không nổi
@quangpham72 Thể nào chả có máy điều hòa làm nóng không khí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019