Các phụ kiện mình dùng sau khi mua Macbook Air M1

HungDB
3/2/2021 2:45Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phantkien
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để tiền này cuối năm mua thêm gói applecare còn ý nghĩa hơn đó bác
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@phantkien tính ra đâu có nhiều bác, cái nào cần mình mua theo nhu cầu thôi, apple care thì chắc cũng mua sớm thôi 😁
phantkien
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HungDB Vừa rồi fptshop họ km applecare còn 4tr7, mà lỡ tiêu hết tiền dịp Tết nên ko mua đc, đen quá bác ạ
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@phantkien uk đúng rồi, vừa rồi nó giảm 20% mình định mua mà còn do dự nên chưa 😁, sẽ ngồi hóng lại 😃
phantkien
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HungDB trong năm chắc cũng có lúc km nữa, tại nhiều đồng nghiệp bảo chả cần mua nên cũng do dự 😃) thi thoảng hóng vậy, tầm cách hạn bảo hành 3 tháng mua là ổn đó b
hienhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác ở Đà Nẵng phải ko ạ, cho mình xin địa chỉ chỗ dán Macbook với
Ông đầu tư thế, tui mua máy về là mua thêm mỗi cái đầu chuyên type c sang a để tiện cắm ổ cứng, usb khi cần, 1 cái cáp nối type c to hdmi 2 đê xuất màn hình ngoài. Hết =))
Túi chống sốc tui có mấy cái toàn mua hơn triệu, cả túi iPad cũng nhét vừa, từ ngày còn dùng con sf pro, cho vào rơi vẫn vỡ từ bấy đến giờ không dùng túi nữa =)))), đi đâu là cầm mỗi máy không.
Cười vô mặt
sourcecode
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác cứ bảo giữ máy kỹ thế thằng sau nó hưởng, nhưng thật ra ko phải vi để bán được giá, mà là trong quá trình sử dụng vỏ máy bị trầy xước hay màn hình nó tá lả nhìn chán chả muốn đụng tới, cơ bản là nhìn vào nó đẹp mắt và như mơi thì mới có cảm hứng sử dụng. Nhiều khi xong việc tắt máy nhìn màn hình đen và nguyên con máy ko tì vết cũng đã sướng rồi. Đồng ý dán thì đánh đổi bằng trải nghiệm, nhưng nếu giảm 1 tí trải nghiệm để đổi lại con máy luôn mới vẫn đáng, chứ ko fai vì vài ba triệu tiền chênh lệch khi bán lại. Nhớ thời ipX cug thích xài trần, cũng nghĩ mình cẩn thận rồi vô tình cứ rớt 2,3l. Sau nhìn màn hình xước, kính sau trầy, viền nát mà chán
Trong Noo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua máy về cũng dán, vỏ nhôm dễ trầy và mình thích màu khác mà Apple ko có.
Dán ở Nghĩa decal (SG) khá đẹp - hết 850 k.
open0
CAO CẤP
3 năm
Chỉ cần mua thêm đúng 1 thứ, đó là ...túi chống shock là xong !
Files thì sync với cloud, nếu ai cần nối màn hình ngoài thì mới cần mua thêm bộ chuyển đổi
gnurtngc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ có sạc macbook m1 qua hub usb c Ugreen được không các bác nhỉ. Hub usb c thớt dùng thì sao bạn ơi?
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@gnurtngc mình sạc qua hub bình thường bạn, nhưng công suất sạc giảm từ 30W xuống còn 25W thôi, nhưng không ảnh hưởng gì hết.
256abc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cáp giá tốt, cái đầu otg cũng tiện và rẻ
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@256abc cái đầu OTG giờ mình đang dùng cắm receiver cho chuột/bàn phím nếu cần hoặc dùng cắm cho ổ cứng rời, khá tiện ak.
256abc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HungDB vầng, e có 1 cục của baseus, xài cắm cho ipad, tải dc hdd laptop khá ổn áp
uhm, quan trọng là cái túi chống sốc với lại dán màn hình macbook.
CÁI ĐẾ NHÌN CHẤT LƯỢNG GHÊ
jacubi
TÍCH CỰC
một năm
chươi sạc 65w cho nhanh nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119