Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Các smartphone hỗ trợ Facebook Home đã có thể kích hoạt Cover Feed mà không cần chuyển qua Home

Blaze1st
1/8/2013 18:24Phản hồi: 51
Các smartphone hỗ trợ Facebook Home đã có thể kích hoạt Cover Feed mà không cần chuyển qua Home

Facebook hôm nay cho biết bản cập nhật mới nhất của ứng dụng Facebook dành cho người dùng Android sẽ bao gồm cả tính năng Cover Feed. Điều này đồng nghĩa với việc, người sử dụng các thiết bị Android (được Facebook Home hỗ trợ) không cần chuyển qua Facebook Home vẫn có thể kích hoạt được Cover Feed và sử dụng như bình thường. Lý giải về động thái này, Facebook nói rằng họ nhận thấy người dùng Android tuy thích giao diện của Cover Feed nhưng họ vẫn gắn bó với app Facebook thông thường thay vì chuyển hẳn sang Facebook Home. Chính vì vậy, việc đưa Cover Feed vào app Facebook trên Android là một bước đi rất hợp lí.

Với bạn nào chưa hiểu lắm về Cover Feed, có thể hiểu nôm na như thế này: khi kích hoạt Cover Feed trong app Facebook, tất cả những nội dung mới trên Facebook như thông báo, trạng thái, hình ảnh mà bạn bè mới đăng đều sẽ được mang ra màn hình khóa để tiện cho các bạn theo dõi. Còn nếu muốn dễ hình dung hơn nữa thì mời các bạn xem qua bài này.

*Lưu ý: Facebook cho biết chỉ những máy có hỗ trợ Facebook Home như Galaxy S III, Galaxy S4, Galaxy Note II, HTC One, HTC One X+, HTC One X , nexus 4 mới có thể kích hoạt tính năng Cover Feed trong app Facebook bản mới nhất.

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
có con S3 để thử rồi 😃
Đúng đó ! Ko cần chuyển vẫn xem thông tin dc ! Nhưng ko thích lúc nào cũng hiện nút màu xanh online !
Tiếc là vừa bán note2 rồi
hungcc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã cài được chưa nhỉ mấy bác ??
TEDMUCHAN
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus 4 cũng dc mà

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Cover Feed hỗ trợ cả Nexus 4 rồi nhá mọi người 😁
Hình minh họa đăng Nexus 4 mà trong danh sách hỗ trợ không có!?o_O
walake
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm tn để kích hoạt vậy mọi người
namautoenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@walake B vào Facebook_setting rồi chọn Use As lock screen là dc.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
hay đấy nhỉ
namautoenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nom na là nó thay thế (như là) màn hình khóa, kiểu slide.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Facebook home chết yểu rồi. 😃
Vừa có update hôm qua 😁
@Boy977 Sao e lên play store search ko có nhỉ 😔. Play bản 4.1.6 :|

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
tqt1986
TÍCH CỰC
11 năm
Sao fb ưu tiên cho ss và htc quá
Bác nào có apk share em với đc ko, hoặc chỉ em cách đổi sang playstore uk với,nó ko có ở việt nam 😔

hsoncd
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoila224 Không cần uk. Đã hỗ trợ VN. cập nhật bản mới nhất là ok. Mình vừa cập nhật xong. dự là sẽ hao pin lắm đây

ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Sáng nay cũng vừa update FB lên bản 3.5. Đã save được ảnh. Tuy nhiên có 1 vấn đề không biết các bác có để ý hay không: Trước đây khi vào 1 page trên FB, bạn có thể truy cập vào phần "post by others", nhưng từ bản cập nhật trước là đã mất phần này. Bây giờ vào 1 page, chỉ vào được wall xem, cmt thôi chứ không vào được mục "post by others" nữa. Nếu có notification báo thì mình vẫn vào được post trong mục "post by others", nhưng chỉ xem được mỗi post đó mà không xem được toàn bộ các post của mọi người.
ktshanoi_78
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây là V 3.5 rò rỉ lâu rồi mà 😃😃
@ktshanoi_78 ko phải đâu bác,3.5 beta của nhóm tester cx vừa có update hôm qua thôi
ktshanoi_78
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Boy977 Em xài bản 3.5 gần tháng rồi. Bản 3.5 save đc ảnh ấy
sapdoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cover Feed tốn pin lắm các thím ah, fb app mà cũng phải tắt thường xuyên ko cho chạy ngầm huống chi để live trên home screen
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Ko cho iphone nhỉ
yeu2mt1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhohanoi M nghĩ bạn nên đọc lại ms đúng, b mình dùng ip có từ lâu rồi
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
@yeu2mt1088 Hô hô, facebook home cho iphone, có người dùng kìa