TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

Các thắc mắc chung - phổ biến về LG
bingo05
12 nămBình luận: 630
mình xài lg l5,đang cần thay ic nguồn cho em nó,anh em biết chổ nào thay uy tín chỉ hộ mình với nhé
colusatv
ĐẠI BÀNG
6 năm
tình hình em có con LG Wink Wifi C305, tuy nhiên em không biết cách kết nối wìfi thế nào? vì quen sài mấy con kia tự động nó search mạng, còn con này kì quá!!! ai chỉ giúp em cách kết nối wìfi đi ạ, em cám ơn!!!
minh dang dung lg l5.gio minh muon nang cap len androi 4.4 ai biet chi minh voi
Tình hình là e có con LG BL40 nhưng không thể nhận sóng 3g. Cứ truy cập internet thi hiện chữ E, em vào chế độ kết nối chọn chỉ mạng UMTS thì nó báo là không có dịch vụ mà vùng nhà e 3g căng đét, wifi cũng tắt mà không được.
Thông tin em nó:
Số kiểu : BL40g_V10g_Final
S/W version: BL40g_MSM76XX-V10g-SEP-16-2010-XX
Phiên bản H/W: BL40_11(C)

Mong các cao nhân chỉ giúp.
Bác nào trên này có rom cho con lg bl40 cho em xin với.
có ai còn fimw quốc tế của bl40 ko share cho mih vs.thank ae
các pro ơi, giúp em up firmware lg gw305 với. Em gặp vấn đề về driver, dù đã cài đầy đủ nhưng pc không nhận, lỗi giống thế này "... đến cái phần tháo pin và kết nối với máy tính thì em không biết làm như thế nào để kết nối với máy tính cả, điện thoại cứ báo lắp pin vào..."
https://www.tinhte.vn/threads/ai-giup-em-up-firmware-con-gw305-voi.1550960/
mọi người vào xem rồi giúp giùm em với, em đang rất cần
Ae có ai nhận thay màn hình và sửa phím nguồn con LG SU640 giúp em k ạ. E dùng đc 2 năm r, vứt đi thì phí mà bán chả được bao nhiều. cảm ơn ae nhiều.
cho mình hỏi, mình mới mua LG Vu2 đc gần 1 tháng. mình giữ máy tốt ko rơi lần nào, tự nhiên hôm qua đang dùng máy bị sập nguồn, bật lại chỉ lên logo lg và 2 phím 2 bên nút home sáng, cắm sạc chỉ lên hình pin đang sạc, hoàn toàn ko lên đc, cho mình hỏi là bị làm sao với ạ
chào mn . em có 1 trường hợp như thế này nè: tình hình là em có 1 em lg t375 .Một hôm em ngồi vọc vạch cái mã 3845*#375# em nhấn vào nhằm updage ic touch rồi tự động tắt màn hình .Em nhấn nút nguồn mở lại những cảm ứng không ăn nữa huhu ae giúp mình với. Chạy lại trương trình đứt cáp vào thì nó hỏi chọn kết nối úsbhay pc sure mà cảm ứng có ăn đâu mà chọn m.n ai rành về vấn đề này chỉ mình với mình hậu tạ sau. đi thay ic rồi nhưng cũng vô ích hình như nó không ăn nữa giúp mình gấp nha
G pro test máy sao vậy mấy bác?
Máy em là G3 verizon sau 1 tuần sử dụng thì em rút ra được kết quả về pin như sau ạ .
_Máy root chạy Cloudy 2.5
_Độ sáng màn hình 50%
_Dùng No-Frills CPU Control set xung Min : 300MHz | Max : 1,19GHZ
_Dùng Greennify đóng băng những ứng dụng ko cần thiết !
Chỉ sử dụng : Lướt web ( Trình duyệt của máy ) , youtube , chơi coc cho đến lúc cạn pin !

( Máy em dùng onscreen 3h còn đúng 9% pin , là pin của em bình thường hay bất bình thường ạ? Và có bác nào bị giống em ko ạ ?)
***P/S : Dưới đây là lịch sử em lưu lại trong quá trình test !

Tình hình là em LG G2 F320 nhà mình bị 2 đường liệt CẢM ỨNG , mọi người cho mình hỏi chỗ thay CẢM ỨNG LG G2 ở đâu TP.HCM là uy tín nhất với lại thay xong là không bị LIỆT CẢM ỨNG lại nữa ah !!!
Vì e nghe nói dòng LG G2 này đa số bị liệt nhiều , không biết thay xong có khắc phục hoàn toàn không hay mấy tháng rồi bị lại 😔
LG mình chưa dùng bao giờ nên ko dám bình luận thêm
LG hỏng nguồn có nên sửa lại dùng không các bác nhỉ
bên mình ít làm lg, chủ yếu nokia, sámung táo, tks bác đã chia sẻ, gặp mấy e lg e toàn trả về
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019