Các thánh iphone 4s lock vào chỉ giáo ạ...

Guy Heart
16/5/2014 5:2Phản hồi: 12
Mình dự định mua con ip4s lock... nhưng gà quá chả biết ntn... mình có những thắc mắc hỏi các bác... ip4s lock xài sim ghép thì ngta bảo xài như bản qt là sao? qt ở chổ nào?... kể cả xài tất cả các mạng ở VN và cả 3G... và khi cần chúng ta cũng có thể nâng ios lên bản cao hơn đc kg... nếu đc thì nâng qua CPU hay qua OTA trên máy... Thanks all...
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng sim ghép thì có thể dùng các mạng ở VN (quốc tế thì ko cần dùng sim ghép)
nâng ios thì bình thường, nếu sim ghép hiện tại khi nâng ios mới mà không có mạng thì ng ta sẽ ra sim ghép mới phù hợp hơn.
Có thể RT qua itune, wifi ,.. bình thường.
4s lock xài như quốc tế khi bác fix hết lỗi,yêu cầu máy jb.mà dưới 7.1 mới jb được.máy đã jb up qua ota ko được.
máy 4s lock muốn nâng fw thì được,quan trọng sim ghép có hỗ trợ hay phải đợi sim ghép😁 và fw mới thì chưa jb,chưa jb thì ko fix full lỗi máy lock
Guy Heart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rắc rối thế cơ à... thanks all nhều nha
..
nói ngắn gọn cho bác dễ hiểu là chỉ cần máy cài được cydia thì máy sài như máy quốc tế ngoài trừ miếng sim ghép kèm theo. còn ko thì nó sẽ rắc rối cho người mới sài như bác ạh.
chơi máy lock làm gì (vì nhiều dòng máy lock ko thể lên w ), thêm chút chơi máy World luôn đi . mua máy nên nhớ phải check icloud trươc tiên đó .............môt là xoá tất cả và reset nếu máy chưa có JB hoăc restore lại thị mới nên mua
Guy Heart
ĐẠI BÀNG
10 năm
nghe các bác nói qua mà thấy sợ... chắc world mà phang quá....
tiện thể cho hỏi ios 7.1.1 là phiên bản cao nhất hiện thời đúng kg ạ... và nó có đc jb chưa hay đang ngồi hóng các thánh pro nào đấy có cách jb...
@Guy Heart 4s 7.1.1 chưa jb được
am1964
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai mà không biết World sướng hơn Lock?
Vấn đề là chênh lệch tới 3 triệu giữa World và Lock.
Guy Heart
ĐẠI BÀNG
10 năm
@am1964 Đúng đấy... Cái 3tr đấy mua đc con Android ngon ngon nữa cơ... Một tay 2 súng 2 hđh...hihihi
killer94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu ai cũng có tiền mà mua world thì đâu ai hỏi. Lock+ gần 3tr= world rồi bạn. Đối với một số người thì số tiền đó là cả vấn đề chứ chả đùa đâu.
Nếu máy dưới 7.1 và k update qua ota thì có thể làm như quốc tế còn nếu mà từ 7.1 lên thì chỉ hot spot, im+ft không dùng sdt thôi. Nếu dùng email không thì cũng đc. Ngoại trừ 3 cái đó thì mấy lỗi như danh bạ hay *101# ok hết nha

Sent from my cục gạch iPad using Tinhte.vn
@killer94 fix lổi *101# sao vậy bác
killer94
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng không biết các sim ghép khác và các dòng # sao chứ làm trên 2 con 4s lock att+ bell thì lúc chọn mạng, thay vì chọn gsm only thì chọn gsm/wcdma. lúc chọn dòng máy thì thay vì chọn 4s ios7 thì chọn 4s ios6. chưa co1 máy để test trên 5 và 5s, nhưng 4s thì làm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019