Các thủ thuật trong Windows 7.

cuLong
6/2/2009 2:52Phản hồi: 313
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h ai chơi win 7 nữa
sy hung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eddile.nguyen tại win bản quyền của nó tới 2tr mấy em ko có tiền nên cài đại cái win 7
cho mình hỏi lỗi như hình . máy mình ko bắt đc wifi ko biết vì sao mấy bạn cho ý kiến vs .
cột wifi hiện dấu chéo đỏ như hình
loi wifi.png
Có pác nào rành máy tính giải thích hộ mình lỗi này với. Có lúc khởi động thì vô bình thường, lúc thì ở màn hình này là sao 😔( ?
DNAK47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Skynet Nguyen Kẹt phím Del hoặc F2 hoặc Esc (tùy main) nên khi đang khởi động nó nhận lệnh từ phím đó, dẫn tới vào màn hình setup bios.
@DNAK47 Thanks bạn nhưng minh ko bị kẹt các phím đó nó hiện ra màn hình như vậy rồi chỗ gần cuối màn hình nó các tuỳ chọn: Del (...), End(...), F9 (...)... Lúc đó mình bấm phím del đó bạn còn không thì nó cứ ở màn hình đó như vậy luôn 😔
DNAK47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Skynet Nguyen Ah thế thì bạn có cắm ổ cứng ngoài hay usb gì đó không, một số máy là nó cứ đứng im ở ngoài như thế nếu có cắm ổ cứng hoặc usb.
Mong cao nhân nào chỉ điểm giúp 😔
Chết dở vậy ko lẽ do ổ cứng ngoài sao ta vì máy mình cho chạy 2 ổ cứng. 1 ổ chứa file hệ thống 1 ổ chứa dữ liệu download :3 thế thì chắc phải tháo ra cho chạy 1 cái rồi 😔
DNAK47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Skynet Nguyen Ổ cứng cắm ngoài (cắm cổng usb ấy nhé).
@DNAK47 Ah cái đó thì ko bạn ah 😔 bữa giờ chạy win lại mấy lần mà cứ gặp tình trạng đó. Ổ cứng thì mới mua mà chẳng biết tại sao
DNAK47
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Skynet Nguyen Vậy bạn thử vệ sinh lại máy xem thế nào.
@DNAK47 Ok để vs máy lại thử xem sao. Thanks bạn đã giúp nhé.
Dạo này win 7 bị lỗi hay sao ấy,em copy máy sang usb thì máy tự ngắt kết nối usb và kết nối lại.Em thử hết usb,cổng sau mà vẫn bị.Mọi người cho em xin driver usb win 7 được không?
Bác nào giúp em với, không chạy cái gì mất hơn 2gb ram. Hix 3.png
Tin HOT cho các bạn đam mê công nghệ nhà mình nè nhà mình ơi.

Chi tiết xem tại: vieclam.thegioididong.com/news?id=249
View attachment 3034058
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
8 năm
em dùng Win7 Card rời Zotac GT 630 khi kết nối với TV (dùng để hát Karaoke) qua Mini HDMI thì màn hình chính nó hiện lại là màn hình TV , trên màn hình máy tính chỉ có hình nền mà ko có 1 Icon nào cả, sau khi chọn lại màn hình chính ở trong phần Screen Resolution thì khi khởi động ứng dụng Vinakaraoke nó cứ hiện cả màn hình hiển thị và trình điều khiển trên màn hình máy tính (thay vì màn hiển thị trên màn hình TV và trình điều khiển trên màn hình máy tính), bro nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình với, và cách chọn mặc định màn hình chính là màn PC khi kết nối với TV như thế nào??? Thanks!!!
tham khảo luôn ạ, máy em đang dùng win7 nữa chứ
Máy bàn ở nhà cũng đang cài win7 để chơi game :3 cái tính năng Aero Shake từ lâu mà giờ mới biết :eek::eek::eek:
Các bác giúp e, làm sao để bjk được cổng HDMI của mình đã có driver hay chưa ajh? e vô mục Device Manager của My Computer , nó hiện ra nhiều thứ quá ko biết cái nào mà lần cả, bác nào chỉ giúp e cái HDMI là nằm chỗ nào ajh!! tks các bác
bác nào tư vấn giùm e với...
nhà e lắp 1 wf + 1 pc ban đầu Pc vẫn kết nối mạng ổn..đt dùng wf cũng vậy ko hỉu sao thằng ku nhà e nghịch cái gì mà giờ bật Pc lên, mạng lại báo dấu chấm than( netwwork 3)...e rút dây wf ra thì mạng PC báo kết nối network4 thì ms đk....
e nghĩ là do mạng PC kết nối nhầm sang mạng của wf chăng.
mong mọi người gúp đỡ em cài thiết lập lại với chứ cứ rút dây ra lại cắm lại ms dk thì bất tiện lắm
phuclongdkny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi là bình thường ở góc bên phải phía dưới có nút để ra ngoài desktop luôn mà tự dưng vào một ngày nóng trời máy em mất cái nút đó giờ phải làm sao để cho nó hiện lại vậy ?
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
8 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019