Các tính năng của TV Sony Android 43" W800C

lthdat
18/7/2015 3:6Phản hồi: 830
830 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn mod xoay màn hình ứng dụng sang màn hình ngang cho tivi thì dùng app cloner
mod trên điện thoại xong copy ra thẻ rồi cài vào tivi là ok, vd : facebook
Cái này có hỗ trợ điều khiển bằng giọng nói không, như video này nè
thanphong19
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy mình sau update thì cứ tắt tivi, tắt wifi, lần sau mở lại là không kết nối được wifi cũ dù nhìn thấy sóng khỏe, phải reboot, chắc hôm nào phải reset lại xem sao, từ lúc mua đến giờ chưa reset lần nào do lười cài lại
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thôi xong con ong. Tivi mua mới 1 năm chính thức tèo màn hình! Sony giờ lởm thế!
thanphong19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@moitinhdau bảo hành đi bác, em còn 2 tuần hết bảo hành mà nó đi 4 point rồi T_T
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanphong19 Gọi rồi bạn a. Chính thức thay màn hình may còn bảo hành nửa năm nữa. Sony giờ không bền như xưa nữa rồi. Cứ xác định hết bảo hành vứt tivi! Hix
Các bác cho em hỏi sao con 43w800c nhà em ko tìm bằng giọng nói được vậy ạ! Nhấp vào nút tìm kiếm bằng giọng nói trong app Youtube nó cứ báo "lỗi micro hãy kiểm tra lại" là sao vậy các bác!??? Còn trên Remote cũng ko có nút nói luôn ạ!??? Có bác nào rành ko chỉ em với, cảm ơn các bác!!! ;((((
@Phi Lip Mấy vụ này em gà lắm, bác có thể nói rõ hơn ko ạ!??
@thangbem Ko phải là mic rời như ca sĩ cầm hát đâu bác ơi. Ý mình là sao trên giao diện của tivi và cả trong cài đặt đều có phần tìm bằng giọng nói nhưng lại ko sử dụng được ấy!??
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gia đình Gấu Thì mình đang nói cái mic này mà. Rrmote tặng kèm của tivi không có mic nên không nói được. Bác phải mua cái touchpad remote của Sony khoảng 900k hoặc cài ứng dụng android tv lên điện thoại rồi kết nối với tivi thì có thể nói + ra lệnh bằng giọng nói được. Trên iOs cubgx có ứng dụng này nhưng nó bị lỗi phần voice
@Phi Lip À, à, ra là thế! Vậy để mình chạy ra cửa hàng hôm mua hỏi xem cái remote như bác nói! Làm bữa giờ cứ tưởng tivi nhà mình bị hư hay lỗi micro! Cảm ơn bác nhé! ;)
ai biết app dangcaphd mới nhất tương thích w800c cho mình xin? bản 1.5 giờ ko xem dc nữa.còn dow bản mới về màn hình toàn quay ngang
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thieneuro2012 bác dùng bedtv thử xem. mình dùng loại này thấy bật ok phết. https://vi-vn.facebook.com/AppBedTV/
anhcuong80
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng
anhcuong80
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng máy nhưng chưa bg xem 3d ko biết chất lượng thế nào các cho ý kiến
Các Bác cho em hỏi. Em có con W800C, e muốn xem bóng đá và phim mà không ảnh hưởng đến vợ con. Em muốn hỏi kết nối tai nghe bluetooth NX-8252 có giá 160k trên Shopee với tivi thì có được không. Thanks các bác nhiều
hndv901
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hqua mới thấy có update mới, ko biết có bác nào lên chưa ?
Cơ bản là phần cài đặt đã được thu nhỏ sang 1 bên, ko còn chiếm cả màn hình như trước nữa.
E vẫn chưa khám phá hết bản update này 😁
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@hndv901 update 7.0 đó bác, giữ phím home sẽ mở trình đa nhiệm, trình duyệt opera đổi tên nhưng vẫn cùi như xưa, có sẵn asphalt nitro, có thêm chế đồ PIP ở các dòng cao cấp
hndv901
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Razor11 Cảm giác update xong tivi chậm hẳn. Giật lag liên tọi. Haizzz
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@hndv901 Bác thử restart lại xem thế nào, lúc em mới cập nhật xong cũng lag lắm nhưng tắt tivi đi lần sau mở lên lại ngon lành (nhà em tắt tivi là rút dây nguồn luôn)
@Razor11 Tất vậy nhanh hư lắm nha. Mình đặt tự động ngủ sau 1h không hoạt động, lúc không dùng thì tắt màn.
levantrieu13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao tv nhà em kiem tra thì lại ko thay cap nhat nhi.sony 800c
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@levantrieu13 Mình dùng 43x8300c nên ko biết, nếu bạn xem trên màn hình home có thông báo về bản update thì chắc sẽ dc update sớm thôi
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chia sẻ anh em. Điều khiển tìm kiếm giọng nói tivi sony w800c
Điều khiển tivi sony w800c không có nút tìm kiếm bằng giọng nói như điều khiển cao cấp. Ae mua điều khiển này cũng của sony về giờ có thể tìm kiếm bằng giọng nói như dòng cao cấp khác của sony.
Hướng dẫn:
1. ae vào cài đặt bluetooth bật nó lên sau nó chọn thêm thiết bị. Trên tivi nó sẽ chạy dò tìm.
2. Hướng điều khiển vào tivi, ở điều khiển ae giữ volume - ( giảm âm lượng) sau giữ tiếp nút tìm kiếm giọng nói. Giữ cả 2 nút cùng lúc và 1 lúc nó sáng đèn ở điều khiển nên. Lúc này ae nhìn lên trên tivi sẽ hiện lên thiết bị dk để ghép đôi. Ae ghép đôi vào là có thể tìm kiếm bằng giọng nói như mấy tivi cao cấp khác của sony 😃
levantrieu13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phi Lip Vậy ak bạn.thank bạn chia sẻ nhé
@Phi Lip
@Phi Lip Mã sản phẩm của remote giọng nói dùng được cho tivi sony 43w800c là gì vậy bác
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sơn301999 Tx200p bác
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
Đã từng mua thêm về check rồi ko dùng đc remote voice làm tốn 500k
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@notdone mua dk sony có voice search ở đâu mà rẻ vậy ?
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
@daucua001 Nhật tảo 2nd hand. Nói rõ là ko xài đc tx200p cho w800 nhe. Còn cài cảm ứng voice thì đc. Topic w800 nên post trước ko nói rõ ra.
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@notdone huớng dẫn cho bác này 😁 https://tinhte.vn/threads/cac-tinh-nang-cua-led-sony-android-43w800c.2484957/page-35#post-51384114
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
@daucua001 Biết. Đã xài cho nhiều món bt khác rồi. Mà dù có chưa biết cũng gg đc mà. V đề chỉ là với cái tx200p thì ko đc. Cùng lắm thì chắc có thể do đồ 2nd tịt sẳn rồi.
everydaylove
ĐẠI BÀNG
6 năm
@notdone Mình mới mua cái đk tx200p này. Xác nhận là đã dùng được cho em 43w800c. Lúc mới cài đặt thì ko dc, ko cho search bằng giọng nói. Nó báo là ko connect dc với google gì đó. Thấy vậy là buồn rồi. Sau đó mình vào lại bluetooth, ngắt kết nối, rồi dừng kết nối gì đó. Sau đó tự dưng dùng được. Bạn thử lại xem sao
levantrieu13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tivi nhà mình 43w800c.trên trang chủ sony có phần tải xuống android 7.0.nhưng đó là dành cho khu vực Châu Á Thái Bình Dương.
Tivi nhà mình là sản xuất ở malaisia.
ko biết có thể tài về cập nhật android 7 cho tivi nhà mình ko nhỉ
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@levantrieu13 Malay là châu á thái bình dương đó bác :v
levantrieu13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Razor11 Oke bạn.hôm qua tải về Usb cập nhật dc rồi bạn.kết mổi quả đa nhiệm
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
@Razor11 Châu á tbd thì rộng lắm và chắc chắn có đna trong đó
miennau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã lên 7.0. Chạy chậm hơn
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
@miennau Có gì mới hay hơn ko bạn?
@miennau Nên Khôi phục cài đặt gốc sau khi cập nhật
hndv901
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung bản update này kết mỗi quả đa nhiệm. Còn lại ko ấn tượng lắm.
notdone
TÍCH CỰC
6 năm
còn PIP thì thế nào? có thể vừa TV vừa youtube/ app khác đc ko?
có ứng dụng nào hát karaoke chấm điểm dc trên tivi ko các bác,e hát toàn phải qua youtube ko có chấm điểm cũng hơi buồn
@vit_chet_duoi_a12 Hát bằng mic gì vậy bạn? App thì kiếm trên chợ, rồi tải apk về chép vô tv cài thôi. Có cách đưa app ra màn hình chính nữa, diễn đàn có hướng dẫn.
@nttvirus mình hát con vina ktv pro 900 mua 750k cũng khá ok trên con amly jaguar 506 và loa bose 301 v
Phi Lip
ĐẠI BÀNG
6 năm
App youtube trên Sony 43W800C đang play 1 video mà bấm home rồi vô lại nó nó khởi động lại App chứ không play tiếp Video.
Trên Mibox 4k thì bấm home vào lại nó vẫn tiếp tục play video đang chạy.
Có bác nào bị không 😔
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phi Lip CÓ mình
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phi Lip không bị. ấn home nó vẫn phát ở màn hình home luôn
dunganh_bg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daucua001 bạn cài đặt thế nào vậy
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dunganh_bg mình không làm j cả. mặc định sẵn từ đầu nó như vậy. Bạn thử giữ nút nguồn trên điều khiển tivi 1 lúc cho tivi res lại xem
Cho mình hỏi hiện tại 800c có sử dụng được mk+ ko ạ, chuyên gia nào biết xin tư vấn giúp em ạ
levantrieu13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thieneuro2012 Có chứ bạn.https://www.hieuhien.vn/game-ung-dung/ung-dung-giai-tri/myk-apk Tải về usb hoặc tải trên tivi luon cũng dc.cài đặt dc nhưng phải sài điều khiển bằng ứng dụng tv sideview

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019