Các TV năm 2018 và 2019 của LG cũng sẽ có Apple TV
Didu
2 tháng trướcBình luận: 92Lượt xem: 4.396
Các TV năm 2018 và 2019 của LG cũng sẽ có Apple TV
LG mới đây cho biết sẽ phát hành bản cập nhật để những TV 2018 và 2019 của hãng có ứng dụng Apple TV cũng như dịch vụ Apple TV+. Đây là tuyên bố mới nhất của LG sau khi hãng cũng sẽ bổ sung HomeKit và AirPlay 2 cho TV của mình để tạo thành một trải nghiệm hoàn chỉnh với các thiết bị của Apple.

Với ứng dụng Apple TV, bạn sẽ có trải nghiệm đầy đủ như một thiết bị Apple TV, bao gồm xem và thuê ở kho phim iTunes, cũng như sử dụng dịch vụ thuê bao Apple TV+. LG nói các dòng OLED của năm 2019 hay NanoCell TV (SM9X và SM8X) sẽ có Apple TV vào cuối tháng này. Riêng những model năm 2020 sẽ có sẵn Apple TV khi bán ra, trong khi một vài model 2018 sẽ có bản cập nhật cuối năm nay.

Nguồn: LG
Tuyệt quá
Con OLed W8 của mình cũng sắp có apple tv rồi
@vailin Phét
samsung có lâu rồi thì phải, mua về mở lên đã thấy full combo netflix, apple tv, amazon prime cài sẵn mà toàn chơi netflix
Sam sung có cũng gần lâu thôi 😁 anh fireTV của amazon cũng đã có từ tháng 10/2019
@suvival198 Samsung cũng có sớm hơn 1 tí thôi ._.
@gamebit vậy à, trc giờ toàn xài sony với LG, cuối năm ngoái mới đổi sang con Qled đã thấy có rồi. Tưởng nó có từ lâu vì xài LG với Sony chưa thấy bao giờ 😁
@suvival198 Cũng tuỳ model cập nhập trước sau
Lg 2018 chắc phải nano trở lên OLED mới có nhỉ?
Mới mua con OLED B8, ngon 😁
có rồi mà chẳng mấy khi sử dụng đến nó. vào trực tiếp xem cho nhanh
@kaka_nd14 Vào trực tiếp là vào đâu!?!
@QuanLyNhaNghi Ý bạn ấy là vào xem tv truyền hình cáp sctv
Vụ này được ah, trước đây xem See toàn trên iPad hay iPhone 😔
Apple cởi mở hơn rồi
@vn_ninja làm dịch vụ mà tự trói chân vào 1 nền tảng thì có mà ăn cám =))
dịch vụ phim mà k support TV thì sao đu nổi với Netflix, HBO Go hay Disney+
@vanlinh2905 So với Netflix thì Apple Tv gọi bằng cụ
@vn_ninja mở gì, thu tiền hằng tháng thì có
Thế này thì cái cục AppleTV bán cho ai nhỉ 😃
@j.shjn3 tiện lắm cụ ạ, trước em cũng nghĩ thế mà có app tiện vô cùng tận :3
@vhung1989 Ý mình không phải vậy. Mình mua tv về rồi gắn apple tv vào.
@tien4112004 cụ thể là cái app nào ? chứ đang dùng samsung từ netflix, apple, amazon prime, HBO go, disney+ spotify đều đủ cả
@j.shjn3 à ý là ban có sẵn apple tv rồi nên quan tâm cái màn, chứ như mình thì tiện mà
Quá tuyệt vời
Người ta nhét cái Apple TV vào LG TV kiểu gì nhỉ, 2 màn hình chăng ?
hiểu nhầm rồi =))
Apple TV ở đây là cái nền tảng dịch vụ stream của Apple thôi
không phải là nguyên cái TV OS của Apple đâu =))
@vohinhtrolai Apple đâu bán TV đâu mà suy nghĩ được vụ 2 màn hình =)).
@vohinhtrolai google thêm Apple TV đi bác
@vohinhtrolai apple tv là 1 cái app =)))
nhiều thím đang nhầm nữa cái nền tảng stream phim nhạc với cái TV OS chăng??
Ko biết dòng SJ800T có đc cập nhật ko nhỉ?
@Mr Gau Chưa chắc cụ nhe
con SS ở nhà có mà ko dùng. Chủ yếu coi youtube và netflix.
TV năm nào cũng ra model mới . Mua chừng 2-3 năm là thấy công nghệ khác xa rồi .
mua thiết bị của Apple được free 1 năm sử dụng Apple TV thì có xem được trên tv LG k bác nhỉ?
@manh0811 Cùng câu hỏi với bạn. Giờ vẫn chưa tìm hiểu apple tv khác apple tv+ chỗ nào 😁
apple TV là phần cứng ( cái đầu HD box của apple), còn apple TV+ là tên gói dịch vụ, để xem các chuong trình của Apple TV trên nền tảng khác. Tương tự như đầu K+ và app my K+
C8 có đc sớm ko các bác hay vẫn cuối năm
@satan87 Chip xử lý là mở những cái app nhanh hay chậm đó hả? Không liên quan đến chất lượng hình ảnh đúng không? Vì mình mua về dùng với Apple TV box, chả quan tâm mấy app built-in của nó lắm
chất lượng hình ảnh thì tương tự nhau, nhưng 9 thì nó thêm mấy cái thuật toán refresh màn hình để tránh bị burn. 8 9 là đời 18 19. Còn C với B là 2 phân khúc khác nhau, đắt rẻ hơn đâu phải chỉ mỗi chất lượng màn hình, còn cả loa, rồi thiết kế v.v.. Chưa kể màn hình như nhau nhưng panel còn rất nhiều yếu tố khác như refresh rate, rồi các tuỳ chỉnh, có thêm các chip xử lý phụ v.v..
@GigoloXXX Chủ yếu là độ sáng đấy bác. Dòng OLED rẻ nhất nên độ sáng hơi kém tuy nhiên coi trong phòng tối OK
@suvival198 vậy phải để dành thêm tiền mua luôn Sony vậy 😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019