Các ứng dụng iOS “lách luật” để không phải trả khoản phí App Store như thế nào?

vn_ninja
29/6/2020 6:19Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã tham gia sân chơi của nó thì phải theo luật nó, kg thích thì next chứ có gì đâu, vậy đừng đưa lên appstore chỉ đưa qua android thôi
vunh94
CAO CẤP
4 năm
cấm ng dân ko đc ham rẻ này nọ hoá ra doanh nghiệp cũng trốn và thích ham rẻ cũng thế 😆) đăng dịch vụ lên thì mấy ông ko đc trốn thuế chứ, đó là quy luật 😃)))
Khá thú vị
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung thằng khác viết app mình cho nó đăng lên store thì lấy giá sao cho nó sống + khách hàng cảm thấy ổn là đc, 30% thì cũng hơi nhiều, lấy tầm 15% là ổn nhất, các bên đều vui vẻ
Bảo sao spotify tìm mãi ko thấy chỗ đăng ký trên app
Counters
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hiếu_Sad Bên android Spotify cũng dùng hệ thống thanh toán ngoài, mỗi lần gia hạn phải đăng nhập lại cái acc đó mới hiện thông tin mới lên @@
Dc cái nó có hợp tác với momo nên thanh toán cũng tiện
Netflix phải nhượng bộ apple, apple phải nhượng bộ Amazon.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
4 năm
@Scorpius DLord Thằng nào chi nhiều tiền hơn thì thằng nó đc quyền lựa chọn thồi bạn
Vị thế của ông lớn có quyền quy định luật chơi. Ai muốn tham gia phải theo họ thôi
Kinh doanh có siết có thả mới đảm bảo lâu dài, siết quá tay cả bầy qua thằng khác chơi thì lại khổ
cứ tăng giá như tidal, tinder ấy. Rồi người dùng sẽ là lực lượng quyết định
quangtaiqn
TÍCH CỰC
4 năm
@If you dont mind Tidal, Tinder cũng kêu nhé ! Tăng giá thì OK thôi nhưng quang trọng là Apple nó cấm không được nhắc đến thanh toán ở đâu rẻ hơn trên hệ điều hành của nó. Làm KH sử dụng iOS cứ tưởng chỉ có 1 giá thôi nhưng thực ra là có thể mua với giá rẻ hơn.
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
Bởi vậy thằng tidal, spotify. Netfilx bị hack ầm ầm 😆
quangtaiqn
TÍCH CỰC
4 năm
@thuong911 bạn nghĩ Apple không bị hack ????????
thuong911
TÍCH CỰC
4 năm
@quangtaiqn Vậy chứ bạn thấy ai hack được apple music chưa, cái đang nói ở đây là nói mảng dịch vụ
Mình mạnh thì mình có quyền thôi
Apple nên miễn phí để các hãng sử dụng mà ko phải charge phí - Seeder gạo cội của một hãng không làm nổi OS phải xài chùa cho hay!
Nó cũng giống như tiền phí đường,vận tải hàng hóa và hành khách,khâu cuối cùng là dân chịu phí đó.
Re0
CAO CẤP
4 năm
Dùng thử spotify fremium mà không tạo được master card , hnmm
quangtaiqn
TÍCH CỰC
4 năm
@Re0 Spotify fremium cho thanh toán qua ví MOMO mà bạn ????
Re0
CAO CẤP
4 năm
@quangtaiqn Tớ dùng thử thấy ok tớ dùng chung anh em gói gia đình cho rẻ , hihi , k biết xài có ok không đây
Có lậu mới mau giàu 😃 kinh doanh mà.
Bài viết không nói rõ là Apple chỉ bắt buộc sử dụngIAP nếu sản phẩm đó là sản phẩm ảo (chức năng app, ngày sử dụng, xu, vật phẩm game) còn các sản phẩm thật như hàng hóa hay cuốc xe thì không bắt buộc
@Methylamine Tinder có nói nè bạn :"Apple là một đối tác nhưng cũng là một nền tảng thống trị mà quy định của họ buộc đại đa số người tiêu dùng phải trả nhiều tiền hơn cho các ứng dụng bên thứ ba mà Apple tự định nghĩa là “dịch vụ kĩ thuật số"".
@vn_ninja Tóm gọn nhanh gọn lẹ không cần tìm hiểu, hiểu đại khái thì nếu dịch vụ mua xong để dùng trong app là bị buộc dùng IAP, còn mua xong mà dùng chỗ khác (IRL, mua xong không giúp app khác gì lúc chưa mua) thì không bị.
Còn muốn biết chi tiết thì lượn sang đọc cái App Store Review Guidelines của Apple thôi.
Còn các bên nói qua nói lại cũng chỉ là mèo chuột vờn nhau, ai cũng muốn nâng túi tiền của mình lên cả thôi.
Lách luật
thungan92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ăn kiện miết quen 😂
thungan92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hy vọng là giảm chiếu khấu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp