Các vấn đề thường gặp trên Windows Phone và cách khắc phục

Duy Luân
14/6/2012 23:29Phản hồi: 827
827 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chuyển vùng về Việt Nam chưa ?
Bạn dùng tiếng Việt chưa ?
Bạn đã tắt wifi chưa ?
Bạn có đang dùng 3G không ?

Nếu có bất kỳ câu trả lời nào Không hoặc Chưa thì ko mua bằng tài khoản Viettel được.
MrChiPheO
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi chút . Mình mới xài wp lumia 1320 fr 8.1
Các chức năng sử dụng wf đều ok . Có điều khi download app trong store thì có hiện tượng .mãi mới download xong được app dù chỉ vài chục mb . Mất khá nhiều thời gian . Khi báo tải app thường xuyên thông báo đang chờ xử lý mà k thấy tải 😔 .không biết có phải do máy hay là trên store nó vậy ?
Store nó hay bị như vậy đó, không phải là vấn đề của máy bạn đâu
MrChiPheO
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdieu Oh vậy à! Cảm ơn bạn nhé 😃
Không tìm thấy store trên winphone 10
máy e 720 ...lúc trước chạm 2 lần đánh thức đt bình thường...e mới bể màn hình nên thay xong thì k đánh thức = 2 chạm được nữa.. cho e hỏi là giờ muốn đánh thức bằng 2 chạm phải làm sao..dùng nút cứng em sợ nhanh hỏng 😔 :( a nào giúp vs
Nếu dùng WP8.1 thì bạn vào Setting => Touch (chạm) xem có tình cờ tắt tính năng double tap đi không
@ntdieu cái này e đã cố tìm mấy bài viết và xem chạm nhưng đều k được......có phải thay màn nên nó bị thế k ạ T_T .. h cứ hơi tý e lại phải dùng nút nguồn
tại sao lên bản mới lại bị lỗi camera thế các bác
halio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bạn cho mình hỏi, con lu1520 của mình bị lỗi, khi bật camera mặc định hoặc của bên thứ 3 thì trên màn hình hiển thị ở góc bên phải dưới chữ nokia có 1 vệt chấm nhiều màu, chụp xong xem ảnh thì cũng có vệt đó. Vậy nó có phải bị lỗi cam ko ?
Xin hỏi? Mình dùng Lumina 929 buil 536 1004 mà bị lỗi như sau. Vào danh bạ chọn tên tự uot ra màn hình chính. không gọi được luôn, bấm số thi bình thường. ai biết lỗi này chỉ dẫn sửa được không a. Cảm ơn
Làm sao để xem được email đính kèm trong Outlook Mail dành cho Win 10, cũng như xem được image trong phần thân email vậy mọi người, pls help!!!
Co ai chi minh ha cap wp 10 xuong wp 8.1 khong... dang dung ban wp10 moi nhat,, nhung dung phan mem Recovery Tool thi khong ha cap duoc.. cu reset may rui mo lai hoai
Co ai chi minh ha cap wp 10 xuong wp 8.1 khong... dang dung ban wp10 moi nhat,, nhung dung phan mem Recovery Tool thi khong ha cap duoc.. cu reset may rui mo lai hoai
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minh luan cf dùng bt mà,mình vừa từ 10 về 8.1 xong
😁:eek:ae cho hỏi sao con lu 925 up len wp 10 k kết nối vs tivi được ạ? Cũng k tìm dc miracast trên store vậy ạ...thank
Mới dùng winphone từ hôm qua nên các bác cho em hỏi chút về cài đặt cái danh bạ.
Chả là trước đây xài ăn roi lưu danh bạ thường 3-4 từ trở lên ở gmail bây h sang winphone cho hiển thị lên nó chỉ hiện chữ đầu và chữ cuối nên rất khó chịu và khó biết là ai.
Ví dụ : Tên lưu ở ăn roi là : a Kiều C8 hoặc a Hùng a/vợ
Bây h sang winphone nó còn là a C8 và a a/vợ => mất toi cái tên ở giữa
Sing_1975
TÍCH CỰC
8 năm
@buihoai Vào danh bạ edit: dùng first name và last name (bỏ middle name), chỉnh gọn nhất, nhanh nhất là vào mail/ people của MS (dùng acc mail của mình)
Điện thoại HTC 8x của mình hết pin, sạc lên thì màn hình đen, 3 phím cảm ứng có đèn, cảm ứng vuốt vẫn được, reset nhiều lần vẫn như thế, cuộc gọi đến vẫn rung vẫn đổ chuông như thường, vuốt đại thì nghe vẫn được. Thế là bị nặng hay nhẹ, hướng xử lý như thế nào là hợp lý nhất. Xin cảm ơn
khoabn
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy lumia 830 của mình ko dùng được phím <- (back) và phím tìm kiếm còn phím window khó dùng là sao nhỉ??? Miinh đang dùng wp10
@khoabn Ông reset máy thử xem.
rongrabien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào Duy Luân, mình mới mua 950 XL, dùng thấy thích nhưng chưa quen về các chức năng mở rộng. Nhờ bạn hướng dẫn giúp làm thế nào để kết nối 950xl với màn hình mà không cần dùng cáp (giống như chức năng Airplay của Apple). mình đã có Microsoft dock và Apple TV. Rất cảm ơn bạn.
aptphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho
e hỏi mấy cao thủ tý. Ai bjt giúp với . Có cây lu520 đem cho cu e nó xài làm rớt 1 fat giờ mở nguồn k dc. Mở máy hiện chữ nokia xong hiện dòng báo lỗi :Unable to find a bootable option . Press any key to shut down
Ai bjt cách khắc phục chỉ với. Nó đem ra tiệm bảo hở van cứng , chạy chương trình sẽ bị lại sau 10 ngày, có cách nào khắc phục đc chỉ e vs ạ. K đc nữa thì để ném gà chơi
aptphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho
e hỏi mấy cao thủ tý. Ai bjt giúp với . Có cây lu520 đem cho cu e nó xài làm rớt 1 fat giờ mở nguồn k dc. Mở máy hiện chữ nokia xong hiện dòng báo lỗi :Unable to find a bootable option . Press any key to shut down
Ai bjt cách khắc phục chỉ với. Nó đem ra tiệm bảo hở van cứng , chạy chương trình sẽ bị lại sau 10 ngày, có cách nào khắc phục đc chỉ e vs ạ. K đc nữa thì để ném gà chơi
@aptphan lỗi này khả năng lớn hỏng main r. thay main bằng giá mua máy mới nên vứt cho gà là đẹp r bác :v
aptphan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.A Yo! Đọc cmt bác xong e cho thèn e e en thịt gà rồi. Lấy ném gà lun. Kết quả chết con gà 1kg.
Lu 1520 mà sài bị tắt nguồn hoài là sao hả các bác?Lúc trc còn 70-80%pin đang chơi game báo pin yếu rồi tắt...giờ đéo báo luôn...vào chơi game là bị tắt nguồn...sài ứng dụng khc thì đỡ hơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019