Cách bật giao diện điều khiển chơi nhạc mới trong Android 11 Beta
Duy Luân
2 tháng trướcBình luận: 38Lượt xem: 6.938

Trong Android 11 có một giao diện điều khiển chơi nhạc mới. Khi bạn kéo thanh thông báo xuống, ô điều khiển chơi nhạc sẽ xuất hiện ngang với các nút Quick Control, và nếu kéo xuống thêm lần nữa thì nó sẽ mở rộng thành một giao diện đẹp hơn trước. Tính năng thì vẫn thế thôi, chỉ là đẹp hơn, thích mắt hơn.

Để kích hoạt chức năng này, anh em nào đang dùng Android 11 Beta hãy làm như sau:
  1. Vào Settings > System > Developer Options
  2. Optional: nếu không thấy Develop Options, bạn vào Settings > About phone > kéo xuống dưới cùng có dòng “Build number”, bấm 7 lần vào đây rồi quay lại bước 1
  3. Khi đã vào được Developer Options, bạn tìm mục Media, và bật dòng “Media resumption” (tên gì khó hiểu quá)
  4. Máy sẽ chớp một cái, sau đó bạn sẽ bị đá ra màn hình khóa
  5. Unlock máy, vô bật một bài nhạc nào đó, vuốt khu vực thông báo xuống và sử dụng media control mới này thôi
Trong cài đặt nhà phát triển thì hên xui bị bỏ lúc ra mắt lắm 😃
Lần cuối - Ngọt :3
Mình nghỉ androi không cần tích hợp thêm tính năng gì vào os nửa,vì nó đã đầy đủ rồi, ai cần gì thì cài thêm app xài thôi. Vậy cho nó nhẹ.
@Lam Sia Chuẩn bạn! Những app mang tính thưởng thức nên xài của những nhà PT khác sẽ tốt hơn nhũng app tích sẵn trong HĐH, ít nhất là đến giờ phút này.
@Lam Sia Này đâu phải tính năng mới đâu bạn, này là trình điều khiển media có từ lâu lắm rồi, giờ Google chỉ chỉnh sửa lại giao diện thôi.
@Lam Sia Mình cũng thấy vậy
Quá ngon cho đội Android, thanks anh
😆 mình thích nghe nhạc theo kiểu shuffle, máy mở bài gì mình nghe bài đó cố gắng nghe hết bài để cảm nhận đc bài hát. Nên k cần 1 trình điều khiển tích hợp như vậy nào khu vực noti 😃)
@Trưởng Anh Uhm, me too 😃
@Trưởng Anh kiểu nghe như bạn thì rất hợp với cái daily mix của spotify, chả ngày nào giống ngày nào ")
@centernc nghe podcast thì dừng không nghe nữa chứ sao 😆 nào lại vào nghe tiếp đúng chỗ đó
@Number_Zero3693 list của mình trên spotify cũng ít, cũng có chục bài nhưng lần nào nghe lại vẫn cảm thấy mới ^^
- Cái này là cái chán nhất của android 11. Còn hướng dẫn bật lên làm gì?
Tự nhiên đưa lên trên làm ảnh hưởng phần quick setting. Khi kéo to ra quick setting lại bị xuống dưới - đúng là lộn xộn. Màu sắc thiết kế thì chẳng liên quan gì đến tổng thể.
Như android hiện tại trình nghe nhạc nó ở dưới quick setting thì bất tiện lắm sao mà phải đưa lên trên cục thù lù vừa xấu, vừa tốn diện tích, vừa bất tiện.
- Mấy tính năng mới thì Miui của Xiaomi nó có đủ từ android 8-9 rồi. Nên ai dùng xiaomi cũng chẳng mong chờ cải thiện gì nhiều.
P/s: Mà cái giao diện của android gốc sao mà nó xấu! Xấu đau đớn! Xấu xúc phạm người dùng như vậy? Gốc nó đẹp mẹ luôn như Ios đi. Các hãng khác nó đỡ phải tùy biến. Có đồng bộ hơn ko?
@maithang215 Giao diện thì tuỳ người cảm nhận bạn ơi, như tụi tây nó lại thích giao diện theo phong cách tối giản như vậy, không thích kiểu màu mè nhiều tính năng hoa lá như châu Á. Mà hơn nữa tính tuỳ biến là điểm mạnh nhất của Android, không thích giao diện này thì cài giao diện khác, đơn giản thôi mà bạn 😁.
Cũng có hơn cái j đâu cơ chứ.
Tin vào treble với one cuối cùng vẫn dừng lại ở Android 10 😢
cho bài viết 5 sao vì bài hát
Đã bật cho vui nhưng thực ra cái này nó có từ trên bản developer preview trước đó, còn mình thì lại rất ít nghe nhạc trên điện thoại nên cũng không mấy quan tâm sát sao 😆)
Sao cứ thay đổi những thứ đã quá quen thuộc và thuận tiện nhỉ
Chưa có 11
Ok phết. Hi vọng mấy hãng đừng tùy biến quá nhiều
Nhìn ổn quá nhỉ tuy ko phải mới nhưng lâu lâu lên xuống vậy đỡ chán 😆
Có lý à nha
chưa đc lên 10 nữa.
Làm ơn hãy đưa Winamp trở lại. 🎧
Không biết mọi người thấy sao chứ mình thấy giao diện android ngày càng xấu, toàn cài thêm theme và launcher khác chứ không xài gốc của google
@vtsn4 có gì đâu mà theme hjx, chỉ thấy thêm đc vài cái font với icon pin, còn sơ sài và nhẹ mà.mình muốn thêm đc nhiều iconvs theme như các hãng khác. tuy nhiên là dùng đt của gg đã cho thấy là tuy có tù túng nhưng mượt mà,đảm bảo
Đều nằm trong phần nhà phát triển nhỉ 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
69.519 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.252 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156