Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài apps không thông qua Marketplace

caocaotac
29/11/2010 1:53Phản hồi: 33
Cách cài apps không thông qua Marketplace

Có nhiều bạn thắc mắc về việc Windows Phone 7 sử dụng ứng dụng có đuôi là gì để thay cho .cab của Windows Mobile cũ thì hôm nay họ đã có câu trả lời, đó chính là .xap. Mình xin chia sẽ với các bạn cách cài apps không thông qua Marketplace. Để làm được điều này máy của bạn phải được unlock hay còn gọi là jailbreak trước. Ngoài ra thì bạn có thể tham khảo thêm về ChevronWp7 tại đây.

• Download windows phone 7 SDK và cài vào máy.
  • Vào Start==>All Programs==>Application Deployment
  • Browse tới chổ chứa file .xap rồi nhấn nút Deploy
  • Xong.Chúc các bạn vui vẻ.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xienbao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này thì microsoft phát điên mất...
Tất cả những gì con người ta tạo ra đều có thể phá bỏ, có điều trong trường hợp này nó đến sớm hơn MS tưởng
maquan
CAO CẤP
13 năm
có chỗ nào chia sẻ file .xap chưa các bác nhỉ, hoặc ở đâu có sync app bản quyền ko em mang tới cài chứ dùng ko phần mềm, ko tùy biến thía này chán wá hix
Em cũng tìm nát nước rồi vẫn chưa có bác ơi! Chắc vài ngày nữa sẽ có thôi!;)
Bạn dùng thử file xap này xem sao. Đây là trò chơi đơn giản Puzzle được dịch từ ví dụ lập trình WP7 của Microsoft.
Nếu không được đừng mắng mình nhé. Mình chẳng biết gì đâu 😃

http://www.megaupload.com/?d=EMTC1DR8
cho mượn account tui up apps cho, có khoảng 200 apps ko có acc host, làm biếng up
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá nhỉ, quả là 1 bài viết hay.
không biết sẽ như thế nào chứ em không đổi được nhạc chuông và không lấy được file word trong máy ra laptop đang khó chịu lắm,

những cái còn lại thì sướng khỏi bàn, mượt mà ổn định cảm giác rất khó tả.
lúc nào cũng phải sống trong lo sợ, sợ bị MS chụp là tèo, bị khóa máy ....
hay quá, chuẩn bị làm một em HD7 thôi
các bác có máy dùng Windows phone 7 thích đúng không? 😁
chờ 1 thời gian nữa, giờ vẫn chưa nên thử.
Tin buồn:
ChevronWp7 đã không thể hoạt động được nữa do nhóm tác giả không còn cung cấp cert file.

Chắc rằng rồi sẽ lại có tool khác thay thế trong thời gian tới thôi.
sao em lam theo may bac ma e van k cai dc fan mem bang cach Deploy, con cai Tom xap installer thi bao loi dang ki k dang ki dc, nho cac bac giup gium nhe, thanks
Trùi bác Tom ơi hình như bắt buộc phải chạy Win 7 mới cài được SDK đúng không
beautiful
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài Viúal Studio ấy mà, làm sao phải có đt wp7 mới cài đc. Bác cứ thoải mái đê
Nhưng khi cài đặt SDK 7 nó bắt máy tính cài đặt phải chạy Win 7 thì mới cài đc
không cài được trên win xp, nản.
hiepls245
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leanhtuansla uk chuẩn rồi vista trở lên
Xin hỏi nhờ các Pro iphone4 cài WP 7 sử dụng có thích hơn không cách cài thế nào xin được học hỏi
Xin cảm ơn
Mỗi cái có 1 cái thix chứ bạn. Chưa sài IP thì sài IP thix hơn, nhưng sài IP chán rồi thì nên chuyển OS khác. Với mình thì WP7 đang thix hơn, vì IP sài chán rùi.

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:08 PM ----------

SDK down về cái lâu ớn quá. Hix, ko bit bao giờ xong.
thesky2112
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã tải window phone 7 SDK về cài vào máy rồi nhưng khi cài gần xong lại báo lỗi 1 vài thành phần nào đó chưa được cài, kết quả là SDK vẫn chưa được cài vào máy, có ai biết SDK được lưu ở đâu trong máy để mình cài lại với chứ giờ cài lại nó bắt phải tải lại từ đầu mà hôm qua mình mất từ 11h trưa đến 6h tối mới tải xong! mình là newbaby, mong mọi người giúp với....
LG e900 có phần mềm nào unlock không anh.
Mình đã tải WP7 SDK về mà không tài nào cài được,hiện lên dòng chữ như thế này "setup has detected that this computer does not meet requirement to install this software....." có bạn nào biết khắc phục không chỉ giùm mình cái .xin đa tạ 😔((
adk7we
ĐẠI BÀNG
12 năm
help . mình cài xong xuôi hết rồi nhưng khi browse file .xap ra rồi ấn deploy thì báo lỗi error - 0x89731812. ai biết cách khắc phục chỉ mình với
Cũng đang điên vì ko cài đc trên cả win XP lẫn win7 32bit

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019