Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách cài tiếng Việt cho Pebble Classic, Pebble Steel, Pebble Time / Time Round

Duy Luân
16/12/2015 13:2Phản hồi: 255
255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Pebble] Sáng nay thấy mail của poeditor.com báo là có bản project Pebble Firmware language mới cho các dòng pebble .

Đặc biệt là ngôn ngữ việt nam đã được dịch thuật : 99,85% tức đầy đủ hơn rất nhiều so với bản cũ 63%.

Gói này có thể sài cho mọi dòng pebble : Pebble Classic,Steel,Time,Time Steel,Time Round... với mọi bản firmware 2.X.X , 3.X.X

Link Download bản ngôn ngữ VN : https://pebware.herokuapp.com/static/out/langs/vi_20160712005859-LaViTh_ded792a.pbl

Link Gốc cho ai sử dụng ngôn ngữ khác hoặc Font khác : https://pebware.herokuapp.com/langs

Hướng dẫn :
• Copy link download vào trình duyệt : IOS vào safari , Android vào trình duyệt nào cũng được
• Anh em bấm tải xuống -> mở trong -> App Pebble -> và thực hiện dowloading vào máy trong khoảng ~ 1 phút
@hixhi Link die rồi bác chủ ơi
khuonguyen
TÍCH CỰC
8 năm
@hlam https://pebware.herokuapp.com/langs

bác chọn vietnamese (100%)
rồi tick vô Latin-based + Vietnamese + Thai
generate tải về là xong.
mới thành công em pebble steel 3.12.2.
nói 100% chứ cũng chưa được hoàn chỉnh lắm.
quangdieu05
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khuongnguyenhcm Vẫn bị lỗi ư ơ bác ạ
@quangdieu05 Trên Android bác dùng ứng dụng Web UC để tải về. Rồi vào ứng dụng quản lý File Commander, rồi tìm file đã tải nhấp để mở. Nó sẽ tự chuyển sang app Pebble nhấn cài thôi. Ứng dụng Chrome của Google nó chặn đấy
@khuongnguyenhcm Cuộc gọi đến ko hiện tên mà chỉ ghi không R. Làm sao chỉnh vậy bác
hieu_hy
TÍCH CỰC
8 năm
Em thấy bản mới này không khác gì bản cũ ngoài việc Menu đã được Việt hoá và em cũng không quen nên đã về bản cũ. Xin hết. hehe.
huytro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pebble Steel có bản firmware mới fix lỗi chữ Ư chưa các bác?
E bị lỗi này ko bít vì sao.e lên 3.12.3 rồi. Bác nào biết chỉ dùm e với.cứ chạy vào lại bị Screenshot_2016-12-19-08-07-51.png
luonchinguoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đánh dấu, chuẩn bị cho pebble 2 HR.
Xin chào các bạn ! Mình vừa được cho cái đồng hồ thông minh Pebble Time Steel từ Đức ,Fw v4.3 mà vẫn không có tiếng Việt.Cho mình hỏi hơi ngớ ngẩn một tí là loại này có chức năng trả lời ngay trên dt đeo tay đó không và nó có nhiều chức năng thay thế tiện lợi cho dt đút túi ( Iphone 5S) chẳng hạn. Thanks các Bro nhiều !
son.ktv
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn chưa có full 100 % tiếng Việt cho Pebble teel ạ, giống như không ai quan tâm em nó nữa vì đã chuyển hết qua smartwatch của ss hay táo rồi hay sao ấy
atmh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đào mộ cho em nó phát. Dạo này ko thấy ae vào bình luận gì cả!
atmh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đào mộ cho em nó phát. Dạo này ko thấy ae vào bình luận gì cả!
tnphongvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@atmh Chắc do nó ko phát triển nữa nên im luôn bác 😔
hanpihoon
TÍCH CỰC
5 năm
còn ai hỗ trợ pebble steel nữa ko
3.12.3 xong gọi đến ko hiện tên có bác nào bị ko và khắc phục thế nào ạ
TT10
TÍCH CỰC
3 năm
Thằng Pebble bán mình làm bao nhiêu ae fan khốn khổ, giờ FW mới nhất 4.4 rồi ko còn ai fix lỗi nữa hết, Sever Rebble thì hay lỗi Sync data
Im lặng đi
@TT10 Bỏ qua apple watch thôi anh em 😆
TT10
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân Cũng đang đeo Watch Sr4 đây Luân mà vẫn mê mấy kiểu mặt đồng hồ của Pebble time steel, AW ko tùy biến dc nhiều mặt đồng hồ chán quá!
Cười ra nước mắt
@TT10 Bữa mình mới thấy con gì tương tự Pebble, mà dưới 1tr, của cty con thuộc Xiaomi, bán ở TGDD, cũng màn trắng đen, bạn xem thử xem, có khi thích hơn Pebble 😆

Mình thì thấy mặt đồng hồ tròn của con Pebble Time Round. Năm 2016 mua 2 con về cho bồ và mình dùng, nhớ mãi tới giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019