Cách cast nhanh video YouTube từ điện thoại lên TV Android
vn_ninja
một thángBình luận: 35
Cách cast nhanh video YouTube từ điện thoại lên TV Android
YouTube mới đây đã ra mắt tính năng kết nối nhanh giữa app YouTube Android/iOS và app YouTube Android TV. Chỉ cần app trên 2 thiết bị đều đăng nhập cùng một tài khoản, mở app YouTube TV lên trước rồi sau đó mở app điện thoại thì sẽ có một pop up kết nối hiện lên, nhấn CONNECT là 2 app sẽ được kết nối và luôn đồng bộ với nhau.

Lúc này anh em có thể cast video lên TV bằng cách mở video trên điện thoại rồi nhất nút Play trong pop up hiện ra là được. Một vài tình huống sử dụng khác là dùng điện thoại tìm kiếm nội dung để xem trên TV hoặc comment hoặc xem phần Description của video trên TV bằng điện thoại.

Một tính năng rất hữu ích cho anh em nào thường xem YouTube trên TV Android. Chúc anh em vui vẻ 😁
35 bình luận
Chỉ dùng cho tivi android và ứng dụng youtube. Cứ chia sẻ bằng smart view trên điện thoại thì tivi nào, ứng dụng nào cũng được. Hơn nữa tivi đã có youtube rồi nên k cần thiết
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@thanhly7479 Hat karaoke chọn bài rất tiện nhé.
@alphi Mình hay hát karaoke bằng youtube trên tivi mà, tìm bằng giọng nói rất tiện rồi, nên k cần điện thoại
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@thanhly7479 Bạn thử dùng google cast. Tìm kiềm bài hat trên dt rồi thêm vào hàng đợi. Như chọn bài trước vậy. Chứ bạn hat và chọn trực tiếp trên tivi hay bị giáng đoạn.
@alphi Vậy ah để mình làm
Hệ sinh thái Android đấy
.acu.
TÍCH CỰC
25 ngày
@hongphuc1992 Có app youtube là cast được thôi bạn ơi
S.O.J
TÍCH CỰC
25 ngày
@.acu. Cast này nhanh hơn chứ 😁
Ủa alo ? Tính năng này có lâu rồi mà ? Phải hơn 5 năm . Ủa alo
layhon
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@T.NC khác cái gì, chính là cái này, mình dạy các cụ nhà mình dùng đt hát karaoke phải gần chục năm rồi =]]
nghi vấn chủ thớt đi tù 10 năm nay mới đc về vội làm tut cho anh em luôn/
@T.NC Cái cast như bài có lâu rồi. Còn cái tính năng mới của Android TV khi mở app youtube trên TV nó sẽ hiện như này. Không cần mở youtube trên dt
Screenshot_20220612-160811_One UI Home.jpg
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@makeitmine Mình thấy tính năng này mới. Nhìn no y như gooogle casst vậy . Nhưng gooogle cast nó hoạt động chung mạng wifi. Còn cái này dt bạn 4g. Android tv dùng wifi nó cũng liên thông với nhau dc. Miễn dùng chung tk
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@layhon Bạn dùng đi. No mới ra đấy Chưa gì đánh giá người ta rồi
.acu.
TÍCH CỰC
25 ngày
Cần gì đăng nhập chung tài khoản đâu. Mình mở hoài mà. Bấm cast trên Youtube điện thoại là nó sẽ quét TV gần đó -> Chọn -> Rồi trên tv nó sẽ hỏi cho phép hay ko rồi cứ thế xài thôi
thachd
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@.acu. Chỉ cần chung network là cast được
S.O.J
TÍCH CỰC
25 ngày
@.acu. Chung tài khoản nó mới hiện ra cái pop up kết nối nhanh 😁 Còn cast thủ công như bác thì có lâu rồi :D
Y.S
ĐẠI BÀNG
25 ngày
@.acu. Cast kiểu liên kết tài khoản, hoặc liên kết bằng mã Youtube nó khác cast kiểu như bạn nói, nó tiện hơn và nhiều tính năng hơn ấy
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@thachd Cái này ko cần chung mạng. Chỉ cần chung tài khoản
hipppo
TÍCH CỰC
25 ngày
Bài viết rất nhảm. Phải thỏa một đống điều kiện nhưng rồi nó cũng chả nhanh hơn cách thông thường, có khi còn mất thời gian hơn.
@hipppo nhảm lên ngôi
S.O.J
TÍCH CỰC
25 ngày
Cũng tiện 😁
cái này ko hay vì tivi hay đăng nhập tài khoản để xem chung, còn tk điện thoại toàn xem mấy em review đồ lót =)).
ủa? 2022 rồi mà
Buồn ghê...
kaoaye
TÍCH CỰC
25 ngày
Cái này cũng đưa lên trang nhất được á?
cast lên TV đâu cần bật TV, TV standby nhấn cast phát tự bật tự phát youtube luôn.
Cái này nó khá là phiền, nhớ có lần mình về nhà người thân chơi, đăng nhập vào wifi nhà đó, đang xem youtube thì bấm nhầm vào nút cast, nó cast thẳng luôn vào TV phòng kế bên, mình lật đật tắt kết nối luôn nhưng TV nó vẫn phát tiếp vì đã cast thành công. Mà đính chính lại là TV nào có app youtube là được kể cả SS hay LG chứ ko cần phải Android TV.
alphi
TÍCH CỰC
23 ngày
@JerryKist Cái này do hậu đậu nè. Muốn ngắt kết nối thì nhấp vào biểu tượng hình vuông rồi ngắt kết nối. Mà tính năng này khác với gooogle cast. Sao mấy bác cứ nhầm lẩn nhỉ
@alphi vấn đề là hồi trước nó tự chọn nguồn kết nối chứ ko cho mình chọn như bây giờ, nên vừa bấm vào phát là nó tự cast luôn mà ko biết nó cast đi đâu.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019