Cách chạy ứng dụng iOS trên máy Mac dùng chip Apple M1 (Cập nhật: Apple đã chặn!)

Mikeknowsme
20/11/2020 6:14Phản hồi: 126
Cách chạy ứng dụng iOS trên máy Mac dùng chip Apple M1 (Cập nhật: Apple đã chặn!)
Cập nhật: Tính đến thời điểm hiện tại thì cách trong bài viết này đã không còn khả dụng, Apple đã chặn các ứng dụng bên thứ ba cho phép chạy IPA.

MacBook chạy chip M1 có thể mở các app từ iOS và iPadOS rất dễ dàng để bạn sử dụng ngay trên nền tảng macOS bằng cách tải và xuất file IPA qua phần mềm iMazing. Mình đã thử và nhận ra đây là cách nhanh nhất và dễ nhất cho những ai muốn có nhu cầu sử dụng app từ iOS trên Mac mới.

Link tải: iMazing

iMazing chắc không xa lạ với nhiều anh em xài thiết bị Apple khi nó quản lý app và backup khi cắm kết nối iPhone, iPad qua máy tính.

Sau khi mở iMazing, bạn cắm kết nối iPhone vào và chọn Tin cậy (Trust) trên iPhone và nhập passcode.

Sau đó bạn kéo xuống chọn Apps - rồi chọn Manage Apps.

Sau khi chọn Manage Apps - chọn tab Library như hình trên, trong đây là tất cả các app trên iPhone của bạn, bạn muốn tải app nào thì chuột phải vào nó rồi bấm install.

Sau đó chọn cài đặt file .IPA - sau đó lại nhấn chuột phải tiếp và chọn Export .IPA File

Quảng cáo

Vậy là xong! Bạn có thể mở app đó bình thường trên Mac, mình ví dụ trước với Instagram, tất nhiên còn rất nhiều app khác mà bạn có thể làm tương tự, có điều là không thay đổi kích thước được cửa sổ app được.
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này chỉ có chip M1 thôi hay là có thể áp dụng được với cả Chip Intel hả bạn?
@Lythienky Về mức độ não phẳng thì tại hạ cam bái hạ phong, các hạ thắng rồi
@【iTinhTế】 😂😂😂
@Lythienky Làm bài tập về nhà chưa? Ah mai cn đc nghỉ
beeP970
TÍCH CỰC
3 năm
game ios thì chơi thế nào nhỉ, hóng.....
huydinh83
TÍCH CỰC
3 năm
@beeP970 Gamepad
Lấy genshin impa bản ios cài thử xong chỉnh max setting xem có bị nóng ko ))))
pisa
TÍCH CỰC
3 năm
@Hiệp Có Tóc Tiếc là bản ios genshin impact lại chưa hỗ trợ tay cầm
yanaro
TÍCH CỰC
3 năm
@pisa ko hỗ trợ luôn chứ nói chưa người ta lại tưởng có ngày 😁
Quá đã
.acu.
TÍCH CỰC
3 năm
Hổ mọc thêm cánh
zquanghoangz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Acuteboy Nếu không dùng đc cho công việc hiện tại thì Mac Intel cũ cần lên đời thì chắc chia tay với Mac sang Windows
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E Ko nói trước đc điều gì đâu bạn.
@杜越英 Mac không được thiết kế để chơi game khủng, quá khứ, hiện tại và tương lai gần vẫn sẽ vậy
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E iPhone cũng có thiết kế để chơi game đâu mà trải nghiệm chơi game trên ios vẫn tốt nhất 😃
Quả này đống máy mac cũ chạy chip intel cho vào lò hết rồi. 😆
@Rich Leon Cmt như thằng con nít miệng hôi sữa. Mang tiếng dân công nghệ xài đồ công nghệ mà phát ngôn ngu không tả được. Con mac 16 thời điểm nó ra là bao lâu, công nghệ thì lúc nào chả đi lên, giá thành đi xuống, mua được hơn 1 năm làm ra mấy trăm triệu sao không tính. Mua đồ để xài mà suốt ngày cay với chả không cay. Rồi sang năm nó ra được con chip X1 nào đó lại kêu tụi xài M1 cay?
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@progamerxh mua cái máy mấy triệu đã làm đc cả tỷ bạc rồi bạn ơi, mua cái mấy 50tr làm ra dc 100tr cay là đúng rồi.
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@cycles1 Hay, like bác.
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@binhminh1977 Bác cho em đi theo, đầu tư ít kiếm bạc tỷ nghe ngon vãi.
sướng
khoaslim
TÍCH CỰC
3 năm
Ông mod thử game xem nào.
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@khoaslim Game trong hệ sinh thái apple arcade chắc ok hơn, vì hỗ trợ gamepad
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@khoaslim cài thử tốc chiến xem dc ko.
GigoloXXX
TÍCH CỰC
3 năm
Lên AppStore tải trực tiếp đc mà
@GigoloXXX Nhiều app chưa có nhé. Chạy imazing file ipa ok hơn
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
Thời gian nữa Dev sẽ đưa app lên Store sẽ khoẻ hơn. Chưa có M1 để xài
Cười vô mặt
Pm chạy trên mac có đồng bộ với ios trên đt hay ipad k chủ thớt
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@Osmopure Mình nghĩ nó sẽ hiểu như 1 thiết bị mới thôi, bạn phải đăng nhập thì mới đồng bộ được.
superx2016
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá ngon, tận dụng được kho ứng dụng của ios, và chơi được gamje mobile siêu mượt, không cần dùng nox giả lập như bên win nữa.
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@superx2016 Mong chờ mấy game sau này hỗ trợ gamepad hoặc bàn phím, chứ hiện tại chỉ cảm ứng thì ko biết chơi kiểu gì.
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
@ufdb Từ lúc cho ipados xài chuột, gamepad thì Apple đã vạch lộ trình sẵn rồi mà dev lười quá ^^
Kiểu này làm một con Mac Mini chạy ios có lí không ae?
@leequan2012 Không cần sử dụng ngoài đường nhiều thì quá là hợp lý luôn
@finalmagic Ko biết mấy bác sao chớ mình toàn làm việc ở nhà hay cty chớ ra quán là chịu, ko tập trung đc
Cài pubg mobile lên chơi bạn ơi 😆)
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@gatheringviolet Chip khủng vậy chỉnh max setting là bá luôn, có điều phải chơi bằng gamepad.
@ufdb Hình như bản trung quốc có gamepad đó
mong sẽ sớm có đủ apps hợ trợ trực tiếp từ appstore. với tiềm lực tài chính và dev đôn đảo cùng thương hiệu apple sẽ bắt các dev phải hỗ trợ cho mac os nếu muốn đưa lên appstore
farcry2708
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon vãi. Chắc gom lúa lên con này sớm quá, cài app facebook được thì quá ngon. Lướt FB trên safari macbook đung là cực hình
farcry2708
TÍCH CỰC
3 năm
@minhtienbk Chinh xác lac safari ko chơi fb được. Lướt xem thôi là đã bực bội
@farcry2708 Vậy sao ko xài sang chrome? Chrome chắc ko lag như safari chứ?
farcry2708
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E Sài chrome thì dùng trackpad trên chrome lại ko đc mượt. Nên chắc tống mac 12 đi mua con air mới chắc cũng đc vài năm nữa mới lỗi thời
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@O.R.A.N.G.E Xài safari có nhiều tính năng liên quan đến hệ thống như là thanh toán , lưu mk, đăng nhập web khác bằng vân tay....
1 tính năng nhỏ nữa (mà mình thích, có lẽ ng khác ko thấy quan trọng) là bấm vào thanh địa chỉ thì nó hiện bookmark ra, mình chọn luôn rất nhanh.
Phê vãi lòi
hóng clip chơi game ipad trên mac ạ.
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@Thực Tế Rất "thực tế" 😃
@ufdb Haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM