Cách check số lần sạc pin trên iPhone chạy iOS 16

vn_ninja
21/5/2023 15:50Phản hồi: 122
Cách check số lần sạc pin trên iPhone chạy iOS 16
Năm ngoái mình cũng có bài với nội dung tương tự trên iOS 15 (link cuối bài) nhưng khi lên iOS 16 rồi thì cách kia hết dùng được rồi nên mình chia sẻ cách mới nhé.

Cách check số lần sạc pin trên iOS 16:

• Vào LINK NÀY tải app charging play về
  • Vào Settings > Privacy & Security > Analytics & Improvements > Analytics Data, tìm dòng có định dạng Analytics-2023-Tháng-Ngày-xxxx (Tháng Ngày là ngày hiện tại hoặc mới nhất). Nhấp vào chọn nút Share.

• Chọn “Charging times query” trong Share sheet. Lúc này sẽ xuất hiện hộp thoại báo các thông tin về pin bao gồm: số lần sạc, tên thiết bị, dung lượng pin ban đầu, dung lượng pin hiện tại, tỉ lệ phần trăm pin và có phải pin gốc hay không?

Đó là cách check số lần sạc pin iPhone trên iOS 16. Mình chỉ chia sẻ cách, còn sử dụng thế nào thì tuỳ anh em nhé. Chúc vui vẻ 😁

→ Xem lại: Thủ thuật check số lần sạc pin đơn giản nhất trên iPhone
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay a ơiiii
@Tuanhtran Có dùng được máy đã thay pin ngoài không mod?
MyNami
TÍCH CỰC
một năm
@Tuanhtran search ko có Analytics-2023-Tháng-Ngày-xxxx...
Mấy cái này ko biết thì tốt hơn 😆
| Sent from Mr.Anderson Using IPHONE 14 PROMAX 1TB |
@lequangquynh Bạn vẫn tin số lần sạc à. Mình có con iphone 100 lần sạc nè. Mà thay pin 2 lần r.
@huynh tri 1996 thế do pin bác có vấn đề, hoặc bác dùng kiểu gì đó khá là hại pin, chứ cái này nó là được kiểm thử và là đặc tính của loại pin rồi, sạc 100 lần làm sao nó xuống thế được :v
@Xuân Híu Vì mấy này tương đối thôi bạn ơi. Với mình hiếm mua cũ lắm. Đa số mua đt mới do thích đập hộp và đt mới giá k cao
Quan tâm chi mệt người, hết thì sạc, hẻo quá thì thay
@vuvantinh ip giờ rẻ bèo có xa xỉ gì lắm đâu mà bác nói thế nè 😆
@tuxedo075 Mình cũng xài trần, nhưng dán skin là mình thấy đủ với mình rồi, đeo ốp bỏ túi cấn khó chịu vãi ra 😁
@Đại Việt 5000 Xài dòng promax thì đúng là khó chịu thật. Ngày xưa mình cũng hay dán vì mặc đồ ôm.
@tuxedo075 Bởi mình mới chọn cách đó ý bạn, cầm nắm đúc túi khi chạy xe cũng dễ hơn 😁
Mình chẳng bao giờ làm mấy trò con bò này
Dùng hỏng thì vứt mua máy mới
@CellonC b giàu nhỉ
@CellonC Nó rất hữu ích khi đi mua máy đã qua sử dụng
@ndt_lucky Hơi đâu nghe nó lên đây nói gì không dx giờ nói vertu lấy kê bàn cũng dx z quan trọng là bạn có thấy hay ko hay chỉ nghe xà lơ mới quan trọng
@CellonC Bạn giàu nhỉ nào hư pin vứt lên đây cho anh em tinhte nhé
@CellonC Thì để người khác dùng 😁
Máy mình tìm ko thấy dòng đó để chia sẻ sang app
P/s: trời gần 800 lần sạc vẫn 98%
Trên máy thì báo 96% tin dc ko anh em
Kinh vãi
@taudayma bật chia sẻ phân tích lên nha. ngày mai nó sẽ có file này để làm
@taudayma file này nó đc tạo lúc 7h sáng mỗi ngày. phải bật chia sẽ phân tích lên nữa.
@sóc Đỏ @aladin.huy
Ok cảm ơn bạn, mà nó báo fake lắm sạc 800 lần pin 98%
Cười vô mặt
@taudayma Hơi ảo
App này của TQ, khi share cái file log của máy (chứa hầu như hết thông tin về máy) thì nó có “kịp” lưu và gửi đi đâu không?
@lhdtt App trên App Store mà 😃
@S.O.J ý là mình không biết nó sẽ làm gì với cái file log của mình á, không phải tự nhiên Apple cho cái file log vô mục Privacy.
.acu.
TÍCH CỰC
một năm
Rồi lại thêm lo. Chi cực vây =.=!
Tinh tế lâu lâu mới thấy dx bài đúng nghĩa diễn đàn công nghệ , chứ bình thường toàn mấy bài combat nhau 🤣🤣
Lâu rồi không quan tâm tới vụ này, Pin giờ rẻ rồi, dùng bình thường ít nhất 2-2,5 năm mới phải thay pin nên cứ thoải mái đi các bạn ơi.
@tranvangiapcp Nó dùng cho người mua máy cũ, chứ máy mới, hoặc mua mới dùng 1 thời gian thì k cần quan tâm bạn ơi
Setting chỗ nào vậy nhỉ =)))
@phuong tran trung Settings của iOS nha bạn 😃
Có app nào check xem người iu sạc bn lần hông 😃
@manhthangkiwi Ktra mức độ quéo thế nào
Trước giờ toàn cắm 3uTool
Giờ thay pin cũng rẻ mà , mới thay pin iphone 13 cho vợ ở Topzone = 1tr7 pin xịn hãng
@causelove94 Máy mình mua đợt đầu luôn , vợ mình xài khoảng 2 năm rồi pin còn 83% mà check 3U thì báo còn 81% + ngày sạc 2 lần nên thôi thay luôn
@sontrangvnvt là đặt hàng rồi mới mang máy lên thay hay giữ máy lại vậy bác. với lại thay trong bao lâu. có cần để lại pass ko . cám ơn
@hangvinh321 Đặt rồi khi nào có linh kiện họ gọi lên thay Bạn ạ
Ko phải để lại máy
Pin iphone của mình bị thay rồi thì tính theo chu kỳ sạc pin mới hay sao vậy bạn?
Nhanh gọn, tuy nhiên app của TQ không biết nó có lấy dữ liệu phân tích làm gì không
con của mod lâu chai thế nhỉ? của mình sau 75 chu kỳ sạc giờ pin còn có 97,55% =]]
Để tham khảo thôi nha anh em , ai muốn check lượng pin thực phải cắm đầy 100% mới biết nha, máy đập hộp mà nó ghi pin unknown kaka
Dùng app 3utools cắm vào máy tính là xong, đỡ lằng nhằng.
hanav3
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoangminh2018 Bật máy tính -> bật 3u -> lấy cáp cắm vào máy tính - > cắm đt vào cáp -> mở khoá điện thoại -> trust -> pin , vãi cả đỡ lằng nhằng của bạn
Mắc ói quá
Biron
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoangminh2018 Ios 15 dùng cách này tiện, mà ai quen cái nào dùng cái ấy là dc mà
@hanav3 Đơn giản hơn cái hướng dẫn trên bài. Hướng dẫn nó cũng phải cài app nữa, rồi vào app mò mò, mò đến tối mới ra mấy dòng chữ nhỏ xíu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019