[Cách chỉnh đồng hồ G-Shock] Tổng hợp và giải đáp các thắc mắc về đồng hồ G-Shock

10/3/2017 10:39Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lozar
ĐẠI BÀNG
7 năm
chế độ này là chán nhất,
Trong khong gian tối muốn xem giờ phải ấn nút reverse để xem.
Auto led phải ấn reverse 4,5s để bật tính năng auto (nhưng 1 thời gian ngắn sẽ tự tắt tính năng auto).
Vậy mỗi lần xem giờ cách nhau khỏang 1-2 tiếng bắt buộc phải bấm reverse mới có đèn.
tính năng auto chỉ dùng khoảng 15-30p, ai rảnh xem giờ liên tục 15p-30p. Đi chơi cả đêm mà auo led có như không, phải liên tục bấm vào bật đèn. (1 tính năng để khoe chứ không thực tế)
@lozar Vâng việc xem giờ trong bóng tối của những chiếc G-Shock không được trang bị kim dạ quang khá là bất tiện. Nếu Casio họ không tự động tắt chế độ xem giờ tự động thì sẽ rất tốn pin cho đồng hồ nhưng nếu tự động tắt đi thì sẽ tiếp kiệm pin hơn và ngược lại mỗi lần xem giờ phải bật đèn.
Đúng bài mình đang cần 😁
Andre Do
ĐẠI BÀNG
6 năm
tháo tem g shock ra có sao ko v shop
mrtranson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Andre Do Tem vàng sau nắp lưng đồng hồ G-Shock có tác dụng chống hàng giả không phải là tem bảo hành nên không sao bạn nha.
Cho mình hỏi đồng hồ của mình bị thg bạn ấn bậy bật chế độ MUTE lên giờ đặt báo thức chả nghe gì, làm sao để tắt đi vậy ạ
mrtranson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dung Ngu Bạn đang dùng mẫu nào nhỉ?
@mrtranson mình h muốn bật lên thì ls ạ
Gshock GA200
cho em hỏi gshock ga1000 chống nước 20bar giò hết pin bung ra thay pin thì có đảm bảo chống nước như cũ, ko đọng hơi nước gì ko ạ
@nicolasdoan Dạ nếu thay đúng cách, doăng cao su đặt đúng vị trí, các ốc siết chặt thì sẽ đảm bảo chống nước như cũ. Đọng hơi nước còn tùy do môi trường sử dụng. Ví dụ như thời tiết ngoài Bắc giờ đang lạnh và khô chênh lệch nhiều so với nhiệt độ phòng sẽ dễ bị đọng hơi nhưng không ảnh hưởng gì đến máy ạ. Tốt nhất bạn mang trực tiếp qua Bello để được kiểm tra và thay trực tiếp ạ. Nếu bạn là khách hàng của bên mình thì sẽ được thay Pin miễn phí trọn đời cho tất cả đồng hồ G-Shock
Cho m hỏi cách tắt mute của con casio world time pin 10 năm ấy,cảm ơn thớt trc nha ❤️
@Đức Khải Trần Chắc bạn hỏi mẫu AE-1200WHD-1A đúng không ạ. Nếu đúng model này thì bạn chỉ cần Giữ nút Mode khoảng 4s ở bất kì chế độ nào để tắt hoặc bật MUTE nhé ạ.
dòng ragerman gw9400 shop có hdsd ko ạ?
@nguyên alpha nguyễn Bạn tham khảo hdsd của Casio tại đây nhé, phiên bản tiếng Việt rút gọn bên mình sẽ cố gắng biên soạn trong thời gian tới ạ 😁
http://support.casio.com/storage/en/manual/pdf/EN/009/qw3410.pdf
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thớt cho iem hỏi 2 cái ô đỏ này dùng để làm gì vậy... chưa biết cách dùng ạ
@Tuananhxv 2 ô đó cái bên trái hiển thị phần trăm giây và cái bên phải hiển thị phần nghìn dây khi bạn sử dụng chức năng bấm giờ đếm ngược bạn nhé!
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bello Lê Thái Tổ Cảm ơn thớt nhé.2 năm nữa về e qua thay pin 😆
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bello Lê Thái Tổ Mà cho e hỏi câu. Tò mò thôi. Cái chức năng chống từ nó để lgi vậy. Đồng hồ có liên quan gì từ tính đâu nhể
@Tuananhxv Dạ là máy của đồng hồ G-Shock là máy điện tử dùng các cuộn cảm biến và ic nên dễ bị khả năng nhiễm từ từ các thiết bị phát ra từ tính khác như loa đài, tủ lạnh gây sai lệch thậm chí hỏng máy. Do vậy các thiết bị điện tử nói chung đều được trang bị khả năng chống nhiễm từ đặc biệt là các thiết bị đòi hỏi sự chính xác cao như đồng hồ ạ 😁
adam_vs_eva
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho hỏi là mình có Gshock GA 1000, vài tháng gần đây rất hay bị tình trạng kim giây chạy sai so với số giây hiển thì trên mặt điện tử( phải H.Set về lại bình thường), thỉnh thoảng còn bị đứng kim giây ở vị trí phút 35 đến 40, vỗ nhẹ thì lại chạy (hiện tượng này thường xuất hiện khi tháo ra ko đeo vào ban đêm khi đi ngủ và sáng ra thì thấy bị). Ko thấy báo pin yếu, vậy đồng hồ mình bị sao? Mình có search trên nhiều trang về Gshock thấy là ko chỉ dòng GA của mình bị lỗi này, nhưng chưa thấy hướng khắc phục dứt điểm.
@adam_vs_eva Lỗi này hay gặp với dòng đồng hồ Kim cao cấp của G-Shock nên tốt nhất bạn mang qua phòng bảo hành để được kiểm tra trực tiếp ạ
Mình mới dùng con gs-1400 model 5040
Bạn hướng dẫn mình cách chỉnh giờ đc ko. Thank
@HOSUDO Mời bạn tham khảo bài viết này nhé ạ HDSD G-Shock G-1400 http://gshockvietnam.com/hdsd-g1200-g1400-huong-dan-su-dung-dong-ho-chinh-hang-casio-gshock-g1200-g1400-module-5087.html
Mình đang dùng ga700
Mình có thắc mắc là mỗi lần 12h đêm thì đồng hồ báo tít tít 1 hồi
Sau 15p thì lại báo, cứ vậy cho đến 3 lần
Khá phiền
Vậy cho m hỏi giờ làm sao để tắt
Và ở ô trên có 6 thanh dọc báo giây thì có gây tốn pin và có tắt được không?
Cảm ơn Bello
@cuthang1992 Bạn vào BÁO THỨC để chỉnh lại SIG OFF là được bạn nhé. Bạn có thể tham khảo thêm hướng dẫn chi tiết tại đây:
http://gshockvietnam.com/hdsd-ga700-ga710-huong-dan-su-dung-dong-ho-casio-gshock-ga700-ga710-module-5522.html
Đồng hồ mình GA 710 1A
Hôm nay là thứ 2 ngày 2 tháng 4 mà đồng hồ vẫn hiện là CN 1/4 ạ, ad giúp mình với hix hix
@ĐạtGMP Mời bạn tham khảo thêm cách chỉnh giờ tại đây ạ. Lỗi này có thể do bạn chỉnh nhầm múi giờ ạ 😁
@ĐạtGMP http://gshockvietnam.com/hdsd-ga700-ga710-huong-dan-su-dung-dong-ho-casio-gshock-ga700-ga710-module-5522.html
thớt cho em hỏi cách chỉnh lịch của GA 1100 ạ?
@dr_nghi Mời bạn tham khảo tại đây ạ: http://gshockvietnam.com/huong-dan-su-dung-dong-ho-casio-gshock-ga1000-module-5302.html
máy của e bị mất tiếg
báo thức ko thấy kêu
ko bk là do cài đặt hay lỗi j ạ
gshock GA-100CF
Andre Do
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Anh (optimus prime) chế độ mute đó vào adj mà chỉnh bạn.
@Lê Anh (optimus prime) Bạn chỉnh lại trong phần báo thức bật SIG ON lên là được ạ 😁
Chào shop. Mình dùng con ga 400gb. Mình muốn chỉnh giờ hiển thị của đồng hồ điện tử chạy theo giờ của một nước khác thì có đc ko shop. Nhờ shop hướng dẫn. Đa tạ.
@Mr. Tan Dạ hiện GA-400 chưa có chức năng này ạ 😁
anhtuantra
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhờ shop hướng dẫn dùm chức năng của Gshock 5600 BB
@anhtuantra Mời bạn tham khảo tại: HDSD 5600
Thank bạn,đọc xong hiểu thêm
Xin chào các bạn,
Mình đang dùng con GST-W310 nhưng mới bị kim giờ kim phút sai lệch so với giờ điện tử (giờ điện tử đúng với thực tế).
Bạn nào bít bị lỗi gì và cách sửa không. Giúp mình với. Thanks!
mrtranson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NEO_DinhVu Bello sẽ chuẩn bị clip H-Set GST-S300 và S310 để hướng dẫn bạn nha <3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019