Cách chơi mở khoá 120FPS để chơi Tốc Chiến trên Android

21/12/2020 5:33Phản hồi: 91
Cách chơi mở khoá 120FPS để chơi Tốc Chiến trên Android
Chắc chắn sẽ có nhiều anh em muốn tận hưởng chơi Tốc Chiến FPS cao trên điện thoại của mình. Tuy nhiên cho tới hiện tại thì Riot Games vẫn chỉ cho phép chơi cao tối đa 60FPS mà thôi, lý do có thể là vì họ muốn trải nghiệm game trên di động mượt mà nhất có thể, hạn chế giật lag và hao pin. Tuy nhiên nếu anh em vẫn muốn thì mình sẽ bày cho anh em cách này, không cần giả lập PC hay gì cả.

Quan tâm về Tốc Chiến, mời bạn xem thêm bài "Cẩm nang chơi Tốc Chiến cơ bản để giúp anh em đạt tỉ lệ thắng cao hơn", bấm vào xem

Tuy nhiên anh em lưu ý rằng đây là cách không chính thống và chỉ có thể làm được trên các máy Android mà thôi, iOS thì phải đợi nhà phát triển unlock 120FPS mới chơi được. Và, nếu anh em dùng cách này thì có khả năng trải nghiệm chơi sẽ xuất hiện tình trạng hao pin cũng như có thể lag hơn bình thường nhé. Đồng thời bất kì can thiệp nào vào hệ thống game cũng có thể sẽ bị Riot "sờ gáy" bất kì lúc nào, mình xin miễn trừ trách nhiệm về tài khoản của anh em 😁

Yêu cầu
  • Điện thoại phải có màn hình hỗ trợ tần số làm tươi 90FPS trở lên
  • Phần cứng đủ mạnh để hạn chế lag
  • Chạy trên hệ điều hành Android
  • Máy tính để đọc file hệ thống hoặc phần mềm quản lý file trên Android có thể truy cập vào file hệ thống
Cách làm
  1. Dùng máy tính hoặc ứng dụng quản lý file để mở tệp theo đường dẫn này: Android > data > com.riotgames.league.wildrift > files > SaveData > Local
  2. Sẽ có hai thư mục nằm trong đường dẫn bên trên với tên thư mục là số. Việc cần làm là anh em kiếm xem thư mục nào chứa file có tên là "Setting"
  3. Chép file Setting đó copy ra một nơi khác để đề phòng bị lỗi
  4. Mở file Setting trên dưới dạng văn bản. Nếu trên máy tính thì anh em có thể mở bằng Notepad hoặc trên điện thoại thì ứng dụng có thể sẽ hỏi anh em mở file định dạng gì, anh em cũng chọn văn bản nhé.
  5. File này sẽ chứa rất nhiều dòng lệnh, anh em tìm đến dòng "frequencyMode":false/true"
  6. Ở chỗ False/True này, anh em sẽ thay thế bằng các ký tự 0, 1, 2, 3 tương ứng cho 30FPS, 60FPS, 90FPS và 120FPS. Ví dụ nếu muốn chơi ở 120FPS thì anh em đổi thành "frequencyMode":3
  7. Lưu chỉnh sửa file lại rồi anh em khởi động lại máy, sau đó vào lại game, vào phần Setting bật "FPS cao" lên rồi trải nghiệm thử nhé.
  8. Một lưu ý nhỏ là bất kì khi nào anh em khởi động mở lại game thì phải làm lại từ bước 1 vì game sẽ tự động chỉnh sửa và ghi đè lên file Setting. Do đó đây chỉ là cách không chính thống để trải nghiệm thôi, muốn chơi 90/120FPS thì anh em sẽ phải đợi Riot Games chính thức hỗ trợ nhé.
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

điện thoại hiện nay toàn quảng bá nào là bốn nhân tám nhân, mà toàn là nhân bánh hay gì mà con nào con nấy chạy 60fps còn không nổi, chơi game online mà bật 120fps có vẻ hơi bị đuối như trái chuối. Chưa nói đến nhiều vấn đề bug xảy ra khi tốc động nhanh gấp 2 bình thường.

Sao check thử phát là nhu cầu của các thách vọc như tui mà ha ha he he
Bạn có vẻ thù với...."nhân" nhỉ? Tui dùng trước giờ trên samsung vẫn thấy nhân nó quan trọng lắm đấy chứ. Thiếu một nhưn thì đuối. Còn Lag hay không phụ thuộc vago nhiều thứ. Điều quan trọng nhất làm cho cái phone lag là .....tiền ít. Tui đang dùng Note 20 Ultra mà thiên hạ chê thấy có gì đau vẫn ngon mượt và pin cũng ổn. Quan trọng là cách xài mà thôi. Muốn pin trụ 2 ngày thì sạc xong đừng dùng gì hết cho nó sụt từ từ dến 15% làm thế độ 2 ngày bảo đảm ưng ý. Xem pin lúc nafp cũng trâu hết. Đó là do AI của nó học cách sử dụng của mình thôi. Mẹo xài pin lâu và ít chai ( hơn 4 năm vẫn ok) là khi sạc hãy để quạt cho nó cho gio thổi qua . Máy sẽ mát nhiệt độ sẽ thấp hơn.;Hahahahahhaah
@Shine.shin Mình là dân thường còn biết là tụi nó khác nhau mà, Một thằng có chữ C và thằng kia có chữ G ở đằng trước . Hahahahahahah
uranus27
TÍCH CỰC
3 năm
@pond1597 Mình xài note 20 ultra, công nhận pin yếu thật, trước xsmax mở full kết nối, chơi game liên quân tèn tèn ngày 3-4 trận, ngày sạc tầm 2 lần, qua con note 20 ultra phải sạc 3 lần ngày. Mà kệ nó , xài sướng là đc, hết thì cắm sạc, tầm 1 tiếng là đầy pin mà, còn đi ngoài đường thì quất sạc dự phòng mà chiến 😆
@TrungThaoNguyen Thánh cc thì có.
Tốn pin lắm
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@Kiên.cp Chắc máy sẽ nóng như ran vs hao pin cực.
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiên.cp Khuyên bạn nên đổi qua iPhone.
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@HuynhDacY Tuỳ máy nha. Mình oneplus 8 pro để QHD+ 120hz always, pin on screen 5 tiếng (gần 1 nửa thời gian game) và chưa bao giờ thấy nóng 😃
chắc phải mấy con flagship hoặc gaming phone mới trụ nổi. game Moba nó tốn tài nguyên kinh khủng.
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@BarcaDHv Khuyên bạn ngừng chơi mấy game lăng nhăng như này.
@Mr_Khuyen Đang chơi liên quân và thấy k hề lăng nhăng. 😆
Ngon
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
120hz chắc hao pin kinh lắm. Nói chi xa. Cái geshin bật 60hz thôi mà chơi nóng. Pin như tụt quần luôn
hero_hw
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đú cài tốc chiến vô dt mà bữa giờ chưa chơi luôn
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
Giận
Trước mắt là thấy chơi 1 trận nóng phỏng tay )))
kakaka3
ĐẠI BÀNG
3 năm
60fps đã nóng phỏng tay rồi, 90 vs 120fps chắc phải cầm thêm cục đá để tản nhiệt quá
Xác nhận bật 120fps thì nên thủ sẵn 1 cục sạc dự phòng + sò tản nhiệt. Cắm sò vào sạc dự phòng để làm mát máy, 2 tiếng sau hết pin thì cất sò đi rồi sạc pin để có cái nghe gọi.

Đùa chứ hiện tại 60fps là ổn rồi (ổn về hiệu năng lẫn pin bọt để duy trì chức năng của 1 chiếc điện thoại). Max setting 120fps, đồ hoạ 2k..bla bla.. thì chắc khi nào NSX tích hợp vừa sạc vừa dùng như laptop thì may ra.
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@Sang.Trần Tuỳ máy nha. Mình oneplus 8 pro để QHD+ 120hz always, pin on screen 5 tiếng (gần 1 nửa thời gian game) và chưa bao giờ thấy nóng 😃
@GragonV Onl screen 5h, pin trâu thì còn tin được. Còn chơi game chưa bao giờ thấy nóng thì do bác chơi đồ xịn quá nên không cảm nhận được thôi =)))
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@Sang.Trần Tuỳ bác định nghĩa thế nào là nóng. Đối với mình nóng là cầm khó chịu tay, áp điện thoại lên mặt nghe gọi khó chịu và nhất là throttle giảm hiệu năng của máy 😃. Riêng cái đó thì mình chơi trên Oneplus 8 Pro chưa bị bao giờ. Khác hẳn với hồi trước xài Nexus 4,5, HTC beat, iphone 5, 6, 7, Oneplus 3T, ipad pro 9.7...
Nên mình kết luận là không nóng 😁
Mình suffer vụ này trên mấy con điện thoại trước nhiều lắm rồi nên ko dám phán bừa :D
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
Đánh giá :
Ban đầu mát máy thì chơi ổn, độ hết 1 trận là bắt đầu xuất hiện giật.
120 lúc này chả khác gì 30 đâu, nên tốt nhất là bỏ ý định nghịch đi nhé các anh em.
Và với một game thủ thì việc bật 120 với cái game tốc chiến này nó cũng chả hơn được 60 ở cái gì đâu,120 phải game hành động liên tục các action game nó mới có sự khác biệt.
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
@GragonV :") vậy máy bạn sịn quá rồi. Máy chuyên game nó còn phải tản nhiệt trong tản nhiệt ngoài,mà vẫn nóng lên. Máy bạn k nóng thì chắc chơi game pikachu cũng nên.

2 là đã test thì phải chọn game để test tương ứng, mình chưa óc heo.

Còn game hành động khi 120fps ( ko phải Hz tần số quét ,ý mình là vậy ) nó mới tạo sự khác biệt,chứ game thể loại khác thì k phát biện ra sự khác biệt, bởi vì mắt người ko phân biệt rõ rệt được.
GragonV
CAO CẤP
3 năm
1. Sao cứ phải cà khịa máy sịn quá rồi này nọ nhỉ. Đơn giản từ thực tế máy mình chơi không nóng thì bảo không nóng 😃. Bạn đã thử qua máy chưa?

2. Bạn sai hoàn toàn nhé, không phải cứ game hành động mới thấy được cái sự khác biệt trong độ mượt giữa 60hz và 120hz. Nói như bạn thì trình duyệt, vốn không phải game hành động, thậm chí chả phải game đã ko thấy sự khác biệt rồi. Tất nhiên khác biệt mặt nhìn khác với việc nó có đem lại lợi thế nhiều/ít cho người chơi trong game hay không

Túm lại bạn nên trải nghiệm thêm. Đặc biệt phải tự phân biệt được game nào thật sự có hỗ trợ 120hz (không phải chỉ nhìn fps hiển thị nhé), chứ không lại vớ phải game không bật được 120hz lại phán bừa nó không khác biệt. Nếu cần thì cứ thành tâm hỏi, mình sẽ list cho bạn vài game "pikachu" nào có hỗ trợ 120hz trong kho game này để test thử
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
@GragonV Ko nóng thì Sịn thật chứ ai khịa,vì máy chuyên game nó chạy vẫn nóng hết nhé, còn phải quạt tản nhiệt ngoài phụ trợ nữa mới mát được, mình đã dùng rog phone 2 và đã chơi nhiều game để trải nghiệm, nói ko nóng thì chả máy sịn quá còn gì,nsx máy chuyên game họ chắc phải nghe được bài này của bạn và phải học hỏi máy htc của bạn rồi,nếu nó là sự thật.

Game thì mình cũng chúa chơi game di động rồi nên k có lạ.

120Hz là tần số quét,quét được nhiều thì sẽ đáp ứng được fps là khung hình trên giây tối đa tương ứng.
Game hỗ trợ 120fps,thì khi
120fps được bật lên tất nhiên phải khác với 60fps, nhưng ý đang nói là game hành động các hoạt ảnh nó nhanh hơn,ví dụ chặt chém chẳng hạn thì nó mới thấy được sự khác biệt rõ rệt hơn các game ít hoạt ảnh nhanh,khi đó có 120fps đi nữa thì mắt người khó nhận ra sự khác biệt nhiều,nên có nói nó chả khác gì thì cũng chả có gì là sai.
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@dangtu4444 "nsx máy chuyên game họ chắc phải nghe được bài này của bạn và phải học hỏi máy htc của bạn rồi" uh thì không ráng khịa 😆
Ok bạn. Good luck với các game của bạn.
trên ios vẫn thấy 30 fps bác ạ
se7enx18
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenkhangpt92 60 chứ 😁
@se7enx18 e thấy trên con X e vẫn 30 làm thế nào lên đc 60 vậy bác
the_hulk1982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenkhangpt92 Vô cài đặt trong game bật FPS 60 được mà.
@the_hulk1982 thế để tí e vào xem lại bác ạ
Namgmail
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mất acc đấy ko dại
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
@Namgmail Chơi trải nghiệm thì can thiệp phần mềm thì ai ngu dùng nick chính ?
Thật sự tải về mà ko có tg để chơi ... nên xoá luôn!
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
12 pro max bật ultral hdr trong pubg bị giật. 😔 Chơi ko dc
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
@Hi-CNTT Thử tắt bớt các ứng dụng khác đang chạy để mở rộng khoảng trống cho ram xem sao.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@dangtu4444 Mình dùng 4g Vina mà.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
3 năm
@dangtu4444 Bạn nên biết rằng tất cả game và phần mềm đều tối ưu cho ios trước mới đến android. Những nhà phát hành đều cho ý kiến như vậy
dangtu4444
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Chuong Vậy là bác đọc báo rồi quả quyết đấy à ^^
"Lưu chỉnh sửa file lại rồi anh em khởi động lại máy, sau đó vào lại game, vào phần Setting bật "FPS cao" lên rồi trải nghiệm thử nhé.
Một lưu ý nhỏ là bất kì khi nào anh em khởi động mở lại game thì phải làm lại từ bước 1"

ad bị lú hay em bị lú?
kiểu làm đi rồi khởi động lại rồi làm lại
vòng lặp vô hạn????
@tientran517 mở file game chỉnh sửa rồi khởi động lại máy, sau đó mở game bật fps cao. do b chưa hiểu thôi
kiem si
TÍCH CỰC
3 năm
@tientran517 ý là mỗi lần thoát game thì cái file save nó bị đè thông tin mới lại thành Mặc định, mất cái 120Hz, bác muốn chơi 120Hz thì lại phải chỉnh sửa lại từ đầu. Cứ chơi lại là phải làm lại, hơi phiền ấy bác
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
vậy là ip 12pm ko được hở?!?!?
@chú mèo Có hỗ trợ màn 120 đâu mà đc bác, đầu tư con ipad pro 11 chơi game ổn hơn
rongtphong
TÍCH CỰC
3 năm
@chú mèo Đang bày cho android. IP 12pm chạy android hử bác
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
@rongtphong ờ hé, nhưng t đang đặt câu hỏi, có gì lạ đâu nè!
chắc là lag lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019