Cách chữa lỗi N8 up lên anna bị reset liên tục

hiepthong
7/9/2011 16:0Phản hồi: 24
Tình hình là lúc trước dùng anna không sao , up lên belle rồi quay về anna thì bị reset liên tục, sáng nay vào trong folder Office trong Application thấy ku " F- secure " ngứa mắt xóa thử. Kết quả hết bị reset.
Bạn nào làm được thì thanks mình cái nhé ! Chúc các bạn thành công. :stomp:
+ thêm
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này ko biết có đúng hay ko tại vì từ đó chưa bao giờ bị lỗi này, kể cả lúc FW gốc lẫn CFW, lên belle rồi về lại anna, giờ thì lúc cook đã xóa nó trong file uda rồi nên chẳng để ý
vutuan9676
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vì lúc up len anna có người bị reset có người không, chẳng hiểu sao nữa? Cũng có nhiều người bị lắm đó, để mình làm theo cách của hiepthong xem sao!
vutuan9676
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để mình làm thử xem sao nhá!:skip:
Ttdmt
TÍCH CỰC
13 năm
Ttdmt
TÍCH CỰC
13 năm
vutuan9676
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm theo cách của bạn vẫn bị chỉ khi bật mạng GSM ko xài 3G mới hết bị thôi!:skip:
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi cũng bị trường hợp tương tự như bạn chủ topic, up lên anna bằng *#0000#, không cài bất cứ gì ngoài phần mềm mặc định theo máy, mà cũng bị reset, 1 ngày khoảng 2-3 lần, đang rất bực mình chẳng biết giải quyết sao nè.
add nick mình: pro_symbian7499 hoặc gọi vô số: 01248.101.925
Lỗi Reset là do bị bức ram mà

Trươc khi lên Anna Phải làm :

- Format Bộ nhớ chung
- Format thẻ nhớ nếu có dùng
(Ko format thì xóa 5 thư mục sau cũng đc : data , Resou, Priva, Sys, System la đc)

may em cung bi nhu vay co cach nao khac phuc ko may bro
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bật sang 2G thì không thấy hiện tự động tắt máy nữa. Thanks các bạn đã góp ý rất hữu ích.
Nói chung là khi các bạn up lên anna điều đầu tiên là vô cài đặt mạng chỉnh GSM thì mới hết bị reset mình nghỉ là do lỗi FW gốc của nokia các bạn có thêm hay xóa bớt ứng dụng thì cũng vậy thôi nếu để chế mạng song song thì máy sẽ bi reset liên tục :showoff:
N8 DGrey

toi up bang phoenix 2011.
ok.may chay rat muot.ko bi gi ca?
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
tra loi

Cám ơn bạn, mình lưu ý vẫn đề này, và kiểm nghiệm lại xem thế nào.
tu luc mua may thi xai rat muot nhung tu khi chuyen sang anna thi bi reset lien tuc nan wa😔
anccc2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up lại bằng cáp đi bạn, sau đó sử dụng 2G thôi thì máy sẽ không bị reset nữa đâu. Không biết bạn dùng máy gì? mình dùng C6-01.
minh xai n8 do ban

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:36 PM ----------

chan nan vi hdh moi ma con bi loi nhieu hon hdh cu, cu bi reset may lien tuc vi may n8cua minh dang din phai (sr neu minh noi sai dieu gi)
eric4ever
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau 2 lần flash lại fw anna để check cho trường hợp các máy anna bị reset bất tử;)...mình xin viết 1 bài hoàn chỉnh...bác chủ đưa lên trang 1 cho ace thấy nhé...
N8 của mình từ khi up belle xong là liên tục bị reset bởi sóng 3G...về anna cũng ko hết (ko hiểu tại sao...hix...):banghead:...đọc xong bài này mình liền thử làm theo bác chủ topic là remove cái "F-secure" in application...xong vẫn bị như thường:mad:...mình flash lại lần thứ 2 theo bác VNMSC hướng dẫn là khi flash fw xong, tất nhiên là main memory đã bị format hoàn toàn...chỉ còn lại con em memory card thôi...mình liền mở nó ra và del các folder như là: Private, sys, system (data, resourse nếu các bác cài chương trình vào card thì nó sẽ có)...cũng ko ăn thua...máy vẫn reset bất tử...:banghead:...tức mình...mình flash lại lần thứ 3...và mình gộp luôn cả 2 cách trên là del "F-secure" in application, del các folder như trên trong thẻ nhớ...xong...từ hôm qua đến h...máy mình đã thoát đc cái bện nan ý ấy...hihihi...:skip:

Xin chân thành cảm ơn 2 bác Hiepthong và VNMSC...:eek:
Mình xài con c6-01, úp lên anna vẫn bt. Nhưng xài khoảng 1 tháng, tò mò xóa các file Private, sys, system trên thẻ nhớ và máy thì vài hôm sau, rãnh là bị reset liên tục
kakaka. bó tay
Co 1 cach rat hay nhanh gon ne, do la ban thao the nho' ra, khong dung the nho thi se khong bi rest nua dau. SR vi ol bang N8
vanduong88
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai up len anna bang *#0000# thi cu de may chay o che do gsm(tuc la 2g la ok)./bao dam ko bi reset nua,nho chon mang thu cong nhe,mat cong lan sau tu len song 3g nua thi hong.hi hi;)
Ttdmt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn đã test thử thành công chưa mà post tự tin quá vậy, học đi đôi với hành nha
Bạn eric4ever ơi,bạn ở đâu vậy.cho mình liên lạc với bạn để chữa bệnh nan y này cho con c7 của mình đi.mình đã tắc nguồn nó hơn 3 tuần nay rồi.mong các bạn pro giải cứu giùm mình. 0934932323

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019